Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 45
Like Tree2Likes

Chủ đề: Chậm kinh 1 tháng nhưng thử không có thai

trada991 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chậm kinh 1 tháng nhưng thử không có thai

bạn gái em bị chậm kinh hơn 1 tháng rồi mà chưa thấy gì cả ,bgái em thường có vào ngày mùng 4 hàng tháng ,nhưng tháng trước chúng em có qh vào ngày mùng 2 ( trước ngày có kinh 2 ngày nếu theo chu kỳ ) sau đó đến mùng 4 là bg em không thấy có kinh nữa ,đến mùng 10 chúng em lại qh 1 lần nữa và ngày 15 lại qh 1 lần nữa ,hết tháng đấy là bgái em mất hẳn kinh không hề có ,em sợ có thai lên đầu tháng sau đã dùng que thử nhưng lại báo có 1 vạch tức là không có , và hôm nay là 12 rồi ,vậy là bgái em bị chậm 1 tháng 12 ngày ,thỉnh thoảng có đau bụng dưới ,đã thử bằng que thử 2 lần đều ra kết quả âm tính . Có ai giúp em cho em biết là bgái em có bị làm sao không . em cảm ơn !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn thử hai que mà vẫn một vạch thì chắc là ko có thai rồi. Trễ kinh có nhiều nguyên nhân lắm bạn à, và cũng liên quan tới nhiều bệnh, có thể là bị viêm nhiễm vùng kín, theo mình bạn nên đưa bạn ấy đi siêu âm là tốt nhất, sẵn tiện khám phụ khoa và xét nghiệm máu lun nghe.
    kim dung likes this.

trada991 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cách đấy 1 tháng bgái mình đã đi khám ,cả siêu âm nói chung là khám nhiều ,nhg không có vấn đề gì cả ,theo mình nghĩ thì nguyên nhân có thể do là cách sinh hoạt hàng ngày hay là cũng do qh lên bị chậm ,vì bgái mình cũng chưa đều đặn về vấn đề kinh nguyệt hàng tháng .lên mình muốn nghe ý kiến đóng góp của mọi người

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn xem tại đây nè, chuẩn đón bệnh thông qua nguyệt san Chẩn đoán bệnh thông qua "nguyệt san"

kim dung Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Tớ cũng bị chậm kinh 1 tháng rùi. Thỉnh thoảng hay bị đầy bụng và hơi đau vùng bụng dưới. Đi siêu âm thỳ bác sĩ bảo ks. Hix. Nhưng tớ vẫn thấy lo lắm.

heokonyb's Avatar
    heokonyb Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    bạn thử hai que mà vẫn một vạch thì chắc là ko có thai rồi. Trễ kinh có nhiều nguyên nhân lắm bạn à, và cũng liên quan tới nhiều bệnh, có thể là bị viêm nhiễm vùng kín, theo mình bạn nên đưa bạn ấy đi siêu âm là tốt nhất, sẵn tiện khám phụ khoa và xét nghiệm máu lun nghe.
    bạn ơi giúp mình với chile ơi:

em và bạn trai quan hệ ngay sau ngày em vừa hết kinh.em đã uống thuốc tránh thai khẩn cấp taniald dạng một viên tác dụng trong 72h ,ngay sau qh 2h em uống.1h trưa hôm sau em có đọc được thông tin là uống 2 viên mới có tác dụng vì thế mà em đã uống viên thứa 2 cách viên thứ 1 là 13h.
    hiện tại hôm nay là ngày thứ 2 nên em rất hoang mang lo sợ không biết mình có thai hay không? vì em còn đang đi học.
    rất mong các anh chị có kinh nghiệm giải thích giup em.....em lo lắng quá không ăn uống được gì.và tự trách bản thân .
    mong mọi người giúp em càng nhanh càng tốt.
    em xin chân thành cảm ơn!

suckhoeviet.19006690 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi heokonyb Xem bài viết
    bạn ơi giúp mình với chile ơi:

em và bạn trai quan hệ ngay sau ngày em vừa hết kinh.em đã uống thuốc tránh thai khẩn cấp taniald dạng một viên tác dụng trong 72h ,ngay sau qh 2h em uống.1h trưa hôm sau em có đọc được thông tin là uống 2 viên mới có tác dụng vì thế mà em đã uống viên thứa 2 cách viên thứ 1 là 13h.
    hiện tại hôm nay là ngày thứ 2 nên em rất hoang mang lo sợ không biết mình có thai hay không? vì em còn đang đi học.
    rất mong các anh chị có kinh nghiệm giải thích giup em.....em lo lắng quá không ăn uống được gì.và tự trách bản thân .
    mong mọi người giúp em càng nhanh càng tốt.
    em xin chân thành cảm ơn!
    Chào bạn.
    Tôi xin trả lời bạn về vấn đề này. Hai bạn có sử dụng bất cứ biện pháp tránh thai an toàn nào khi có quan hệ tình dục hay không? Bạn có thể thấy rằng trứng có thể rụng vào bất cứ thời điểm nào trong chu kì kinh nguyệt, kể cả khi vừa kết thúc hành kinh. Ngoài ra, sau khi trứng được thụ tinh sẽ cần khoảng thời gian là 4 -7 ngày để di chuyển vào buồng tử cung. Chính vì vậy, nếu bạn có quan hệ tình dục khi vừa kết thúc hành kinh và có trứng rụng thì sau 4 – 7 ngày, hợp tử sẽ di chuyển vào buồng tử cung. Vào thời điểm này, lớp niêm mạc tử cung đã phần nào được tái tạo để đón nhận, nuôi dưỡng hợp tử. Nhưng trong trường hợp này bạn đã uống thuốc tránh thai thì bạn không nên lo lắng vì khả năng có thai là rất thấp nếu không muốn nói là không có.
    Sau khoảng 1 tuần nếu bạn vẫn chưa yên tâm thì có thể mua que thử thai để kiểm tra lại
    Chúc bạn luôn vui vẻ, lạc quan và có một đời sống tình dục an toàn.
    heokonyb likes this.

heokonyb's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi suckhoeviet.19006690 Xem bài viết
    Chào bạn.
    Tôi xin trả lời bạn về vấn đề này. Hai bạn có sử dụng bất cứ biện pháp tránh thai an toàn nào khi có quan hệ tình dục hay không? Bạn có thể thấy rằng trứng có thể rụng vào bất cứ thời điểm nào trong chu kì kinh nguyệt, kể cả khi vừa kết thúc hành kinh. Ngoài ra, sau khi trứng được thụ tinh sẽ cần khoảng thời gian là 4 -7 ngày để di chuyển vào buồng tử cung. Chính vì vậy, nếu bạn có quan hệ tình dục khi vừa kết thúc hành kinh và có trứng rụng thì sau 4 – 7 ngày, hợp tử sẽ di chuyển vào buồng tử cung. Vào thời điểm này, lớp niêm mạc tử cung đã phần nào được tái tạo để đón nhận, nuôi dưỡng hợp tử. Nhưng trong trường hợp này bạn đã uống thuốc tránh thai thì bạn không nên lo lắng vì khả năng có thai là rất thấp nếu không muốn nói là không có.
    Sau khoảng 1 tuần nếu bạn vẫn chưa yên tâm thì có thể mua que thử thai để kiểm tra lại
    sau khi nhận được câu trả lời của bạn. mình đã cảm thấy yên tâm hơn rất nhiều ạ!mình cảm ơn bạn nhiều lắm.
    sau 5 ngày nữa mình sẽ mua que thử ạ.chân thành cảm ơn bạn!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi kim dung Xem bài viết
    Tớ cũng bị chậm kinh 1 tháng rùi. Thỉnh thoảng hay bị đầy bụng và hơi đau vùng bụng dưới. Đi siêu âm thỳ bác sĩ bảo ks. Hix. Nhưng tớ vẫn thấy lo lắm.
    Nếu không có thai thì ko6ng cần lo lắng đâu bạn. Có thể do bạn càng lo lắng mà kinh nguyệt mới đến trễ đấy thôi !

heokonyb's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi suckhoeviet.19006690 Xem bài viết
    Chào bạn.
    bạn oi! mình bị chậm 10 ngày ui` nhưng thử 2 que quicks chip đều là 1 vạch. liệu mình có thai không

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

bạn oi! mình bị chậm 10 ngày ui` nhưng thử 2 que quicks chip đều là 1 vạch. liệu mình có thai không
    Như vậy thì nhiều khả năng là không có thai rồi bạn ah!

Trước đó bạn có uống thuốc gì không ?

s2oanhs2 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình bị chậm kinh khoảng 15 ngày và mình thấy rất mệt mỏi,khi mặc quần bò và ngồi thì bụng thấy đau khó chịu. Lưng đau, bụng đầy và căng chướng khó chịu. Ngoài ra mình con thấy ghê cổ và sốt nhẹ liên tục,thân nhiệt tăng,hay thấy nóng trong người. Vợ chồng mình có quan hệ thường xuyên và không dùng bất cứ biện pháp phòng tránh thai nào,mình cũng đã dùng que thử ktra 2 lần vào 2 ngày khác nhau,nhưng que chỉ báo 1 vạch. K có kinh cũng không có thai là do nguyên nhân gì? Chu kỳ kinh của minh mấy tháng gần đây đều đều

Trích dẫn Gửi bởi s2oanhs2 Xem bài viết
    Mình bị chậm kinh khoảng 15 ngày và mình thấy rất mệt mỏi,khi mặc quần bò và ngồi thì bụng thấy đau khó chịu. Lưng đau, bụng đầy và căng chướng khó chịu. Ngoài ra mình con thấy ghê cổ và sốt nhẹ liên tục,thân nhiệt tăng,hay thấy nóng trong người. Vợ chồng mình có quan hệ thường xuyên và không dùng bất cứ biện pháp phòng tránh thai nào,mình cũng đã dùng que thử ktra 2 lần vào 2 ngày khác nhau,nhưng que chỉ báo 1 vạch. K có kinh cũng không có thai là do nguyên nhân gì? Chu kỳ kinh của minh mấy tháng gần đây đều đều
    Không có thai mà trễ kinh thì có nhiều yếu tố, có thể do tâm lí, sinh hoạt kém điều độ hoặc do thay đổi nội tiết thông thường. Bạn thử que vào lúc nào so với chu kì ?

s2oanhs2 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Không có thai mà trễ kinh thì có nhiều yếu tố, có thể do tâm lí, sinh hoạt kém điều độ hoặc do thay đổi nội tiết thông thường. Bạn thử que vào lúc nào so với chu kì ?
    Mình thử que vào sáng sớm lúc mới ngủ dậy,mình thử vào 2 ngày 6/4 và 8/4 vừa qua.mà chu kỳ kinh tháng gần nhất là 25/2 vừa rồi,chu kỳ kinh tiếp diễn ra vào ngày 25/3 (k thấy có kinh)
    Lần sửa cuối bởi s2oanhs2, ngày 10-04-2013 lúc 09:20 AM.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối