Kết quả 1 đến 10 của 10
    RjSotTO Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định cần tư vấn gấp BS ơi

Chào BS.
    BS cho em hỏi. Ngày 2.9 em và bạn gái có qh dùng bcs. Đến ngày 5.9 thì Bạn gái em bị hành kinh. Xong đến nay là ngày 3.12 bạn gái e vẫn chưa có kinh lại. Trong khoảng thời gian này em và bạn gái có qh vào ngày 23.10. Khoảng 10s đầu không an toàn. Xong em mới dùng bcs qh tiếp. Bcs ko có bị rách gi hết. Bạn gái e đã test 5 que rồi mà vẫn hiện 1vạch. Ngực vẫn ht. Bụng vẫn bt. Ko hề có dấu hiệu gì là hết.
    Hôm nay đi siêu âm thì BS nói trong tử cung ko có dịch. Ko có dấu hiệu sắp hành kinh. Rồi kê thuốc rụng trứng. Bs nói là uống 5ngày xong khoảng 3tới 10 ngày là bị. Nếu ko bị là có thể đã có thai.
    Mong BS tư vấn giúp em bạn gái em bị gì. Như vậy có thai hay ko ạ.
    Em cảm ơn BS

Tl giúp em với bs ơi

up. BS oi tl giúp em với

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi RjSotTO Xem bài viết
    Chào BS.
    BS cho em hỏi. Ngày 2.9 em và bạn gái có qh dùng bcs. Đến ngày 5.9 thì Bạn gái em bị hành kinh. Xong đến nay là ngày 3.12 bạn gái e vẫn chưa có kinh lại. Trong khoảng thời gian này em và bạn gái có qh vào ngày 23.10. Khoảng 10s đầu không an toàn. Xong em mới dùng bcs qh tiếp. Bcs ko có bị rách gi hết. Bạn gái e đã test 5 que rồi mà vẫn hiện 1vạch. Ngực vẫn ht. Bụng vẫn bt. Ko hề có dấu hiệu gì là hết.
    Hôm nay đi siêu âm thì BS nói trong tử cung ko có dịch. Ko có dấu hiệu sắp hành kinh. Rồi kê thuốc rụng trứng. Bs nói là uống 5ngày xong khoảng 3tới 10 ngày là bị. Nếu ko bị là có thể đã có thai.
    Mong BS tư vấn giúp em bạn gái em bị gì. Như vậy có thai hay ko ạ.
    Em cảm ơn BS
    Theo tôi thì bạn gái không có thai đâu bạn ạ, có thể là chỉ rối loạn nội tiết mà thôi !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Theo tôi thì bạn gái không có thai đâu bạn ạ, có thể là chỉ rối loạn nội tiết mà thôi !
    BS có thể giải thích rõ giúp em vì sao dc ko ạ?
    Em cần 1 câu tl kỹ để an tâm 1 chút ạ.
    Em ơn BS ạ.
    Thân

BS có thể giải thích rõ giúp em vì sao dc ko ạ?
    Em cần 1 câu tl kỹ để an tâm 1 chút ạ.
    Em ơn BS ạ.
    Thân
    2/9 thì 2 bạn có quan hệ nhưng sau đó đã hành kinh thì chắc chắn không có thai. 23/10 thì lại quan hệ lần nữa, đến nay vẫn chưa hành kinh nhưng bạn đã thử que 1 vạch thì cũng có thể xác định là không có thai, nhất là khi 2 bạn có dùng bcs. Hơn nữa, từ 23/10 đến nay mà đi siêu âm không thấy thai trong hay ngoài tử cung thì càng ủng hộ khả năng là không có thai bạn ạ !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    2/9 thì 2 bạn có quan hệ nhưng sau đó đã hành kinh thì chắc chắn không có thai. 23/10 thì lại quan hệ lần nữa, đến nay vẫn chưa hành kinh nhưng bạn đã thử que 1 vạch thì cũng có thể xác định là không có thai, nhất là khi 2 bạn có dùng bcs. Hơn nữa, từ 23/10 đến nay mà đi siêu âm không thấy thai trong hay ngoài tử cung thì càng ủng hộ khả năng là không có thai bạn ạ !
    BS ơi cho em hỏi vậy có chắn chắn là bg e ko có thai ko ạ?
    3.12 BG e có đi khám phụ khoa. BS có chích thuốc nói là để rụng trứng. rồi cho 5 ngày thuốc uống. bảo uống xong 5 ngày thuốc. thì 2 3 ngày sau sẽ bị. chậm nhất là 10 ngày. Nhưng sao uống thuốc rồi mà vẫn ko thấy rụng ạ?
    BS e có nên dùng thêm thuốc gì để có kinh lại ko ạ?
    Với BS cho em hỏi. Nếu có thai thì bao lâu thử que sẽ thấy 2 vạch. Bao lâu siêu âm sẽ thấy.
    Thử 5 que đều 1vạch vậy có tự tin là ko có thai chưa ạ?
    Mong BS trả lời giúp em. Em cảm ơn

Hôm nay 11/12. Bg em đã ra máu nhưng rất ít. xài bvs nhưng ko thấm bvs lun. chỉ khi đi toilet lấy khăn giấy lau mới thấy máu.
    Bg e cũng có đau bụng. Như vậy đã chắc chắn là bg e đang bị ko bs. Em thấy có thuật ngữ "máu báo thai". Không biết làm sao để phân biết vs máu của kinh nguyệt ạh. Bs tl giúp em với

BS ơi cho em hỏi vậy có chắn chắn là bg e ko có thai ko ạ?
    3.12 BG e có đi khám phụ khoa. BS có chích thuốc nói là để rụng trứng. rồi cho 5 ngày thuốc uống. bảo uống xong 5 ngày thuốc. thì 2 3 ngày sau sẽ bị. chậm nhất là 10 ngày. Nhưng sao uống thuốc rồi mà vẫn ko thấy rụng ạ?
    BS e có nên dùng thêm thuốc gì để có kinh lại ko ạ?
    Với BS cho em hỏi. Nếu có thai thì bao lâu thử que sẽ thấy 2 vạch. Bao lâu siêu âm sẽ thấy.
    Thử 5 que đều 1vạch vậy có tự tin là ko có thai chưa ạ?
    Mong BS trả lời giúp em. Em cảm ơn
    Rụng trứng hay không thì làm sao bạn biết được. Nếu có thai thì khi trễ kinh thử que sẽ 2 vạch bạn ạ. Tùy thai vào trong tử cung hay chưa mà siêu âm mới thấy được, thông thường thai 5-6 tuần thì sẽ siêu âm thấy. Thử que khi trễ kinh mà 1 vạch thì nhiều khả năng là không có thai rồi !

Hôm nay 11/12. Bg em đã ra máu nhưng rất ít. xài bvs nhưng ko thấm bvs lun. chỉ khi đi toilet lấy khăn giấy lau mới thấy máu.
    Bg e cũng có đau bụng. Như vậy đã chắc chắn là bg e đang bị ko bs. Em thấy có thuật ngữ "máu báo thai". Không biết làm sao để phân biết vs máu của kinh nguyệt ạh. Bs tl giúp em với
    Nếu hiện tại đã ra máu mà thử que 1 vạch thì bạn có thể an tâm là không có thai. Máu báo thai thật ra là từ dùng không chính xác. Khi có thai mà ra máu thì đó là tình trạng động thai đấy bạn ạ !