Kết quả 1 đến 5 của 5
    Linh Trang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cần Bác sỹ tư vấn gấp cho em

Em 26t đã có qhtd và đã từ phá thai cách đây vài năm. Hiện trạng sức khoẻ e tốt. Nhưg dạo gần đây, e sử dụng thuốc tránh thai tháng, và qh an toàn. Nhưng kinh nguyệt bị rối loạn. Em chưa bh bị rối loạn kinh nguyệt. Chu kỳ của em rất chính xác, thậm trí đến cả giờ. Trong thág 5 vừa r e bị đến 2 lần. Trc kỳ kinh e có hiện tượng khí hư ra nhiều, và vón cục, màu và mùi bt k tanh hôi. E cũng k ngứa. Qh vc cung k dau. Ngày 15 bắt đầu và ngày 17 kết thúc, máu đỏ bt. Đến ngày 25 lại có nhưg máu hơi tối màu, đến ngày 27 thì hết. Cho đến hôm qua ngày mùg 6 e lại có nhưng nó ra có 1 chút và máu thâm đen. Bụng có hiện tưởng đau nhưg k xđ rõ là đau ở vị trí nào và đau kiểu thỉnh thoảng râm rẩm. Hiện tại ngày hnay là mùng 7/6 vẫn có máu nhưg rất rất ít và máu đen. Em rất lo lắng nhưng chưa có đk đi khám cụ thể lại vì mới 3 tháng trước e đã khám phụ khoa 2 lần. Không viêm nhiễm, em làm xét nghiệm soi tươi dịch âm đạo và nội soi cổ tử cung. Kết quả cho thấy sk em bt, k phát hiện tế bào ung thư. Nhưng em rất lo lắng vì hiện tượng loạn kinh và máu đen chưa từg xẩy ra với em. Mấy chị cho em lời khuyên với, e cũng hoang mang quá nhưng hiện tại e chưa đi khám ngay được. Em nghi ngờ mìh có thai nhưng thực tế thì k phải. E đã sử dụng qe thử kết quả là âm tính. Vc e qh rất an toàn. Mn tư vấn giúp em với nhé.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Thế bạn đã uống viên đầu tiên của vỉ thuốc tránh thai vào ngày thứ mấy của chu kì kinh?

Linh Trang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Loại thuốc em đang uống tên là Estraceptin, e uống viên đầu tiên vào ngày thứ 2 của chu kỳ, theo hướng dẫn của dược sỹ cấp thuốc. Trong time uốg e có làm thiếu 1 viên do bị rơi. E bỏ viên đó. Ngày hôm sau uống tiếp. Khoảng 4 ngày tiếp theo e qên uốg 1 viên, ngay ngày hôm sau e uốg gộp 2 viên. Đến hiện tại e vẫn đag uốg thuốc.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Như vậy là bạn đã quên thuốc hơi nhiều và uống bù không đúng cách. Do đó dễ bị tác dụng phụ là rong kinh. Thế bạn còn bao nhiêu viên nữa thì hết vỉ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Hiện tại bạn theo dõi thêm, theo tôi việc đi khám phụ khoa định kì mỗi 6 tháng là ổn nhưng trong khoảng thời gian đó nếu có bất thường thì cũng nên đi khám chứ không nhất thiết là phải đợi đúng 6 tháng. Có thể trước đó không viêm nhiễm nhưng hiện tại chưa khám thì không thể nói là b2inh thường !