Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 19
    eli
    eli Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cần bác sĩ phụ sản tư vấn gấp

em bị viêm tiết niệu, vì phải đi công tác, không đi khám kịp thời nên đã có máu, mủ trong nước tiểu. Bác sĩ kê toa thuốc : Nisfix-200, Molcasine, Azi-cure 250mg, Micbibleucin (khi siêu âm thì kết quả trong tử cung không có gì). Em uống được 3 ngày thuốc thì dừng.Vì trước đó vợ chồng em có quan hệ nên sau hôm dừng uống thuốc em kiểm tra bằng que Quick strip thì thấy 2 vạch. Việc em uống những thuốc tiết niệu đó có ảnh hưởng đến thai nhi không ạ? và có ảnh hưởng như thế nào?

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trong số các thuốc kháng sinh mà chị vừa liệt kê trên đây, thì có nisfix-200 va micbibleucin là chống chỉ định đối với phụ nữ có thai chị ạ, vì vậy nếu tiếp tục dùng sẽ không tốt cho sự phát triển của thai nhi đâu, vì thế chị nên tìm đến bác sỹ đễ yêu cầu bác sỹ đổi sang loại thuốc khác phù hợp cho người đang mang thai nhé. Chúc chị luôn mạnh khỏe . Thân .

thanhxuan2601 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bạn nên gặp bác sỹ đang điều trị cho bạn và trình bày về việc mình đang mang thai để bác sỹ sữ dụng loại thuốc phù hợp cho bạn . Tạm ngưng dùng 2 loại thuốc nói trên đi và đi tái khám đi bạn nhé !!!

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu bạn đã có thai thì nên đi khám để chữa dứt điểm bệnh viêm đường tiết niệu , vì trong quá trình mang thai mà bạn bị viêm tiết niệu rất dễ bị nhiễm khuẩn ngược lên cho thai nhi , ngoài ra trong quá trình mang thai bạn nên tránh sử dụng kháng sinh .

Ở phụ nữ không giống như đàn ông , rất dễ bị viêm nhiễm đường niệu - sinh dục ( tỷ lệ cao gấp nhiều lần so với đàn ông ) , bạn nên chú ý thêm .

Chúc bạn mau khỏe

thunhua Đang Ngoại tuyến Banned

Mặc định Uống nhầm kháng sinh mà không biết có thai.

Các bác ở trên cũng đã khuyên cẩn thận rồi.
    Tôi cũng xin mạo mụi vài lời sau đây:
    Có hai vấn đề:
    I- Nếu Uống nhầm kháng sinh mà không biết có thai, thì nên giải độc bằng bài thuốc sau nhé. Uống nhầm các loại thuốc chữa bệnh cho bản thân mà ảnh hưởng tới cái thai, thì dùng phương thuốc dưới đây:
    Các thứ tìm hái hay đến chợ mua
    1- Một nắm lá Ngải Cứu rửa sạch.
    2- Một nắm lá + nhánh rau Tía Tô rửa sạch.
    3- Một nắm lá + nhánh rau Húng Quế rửa sạch.
    Các thứ đến hiệu Đông y mua:
    4- Một nắm vỏ Quít khô (Trần Bì)
    5- Một nắm Củ cỏ Cú (Cỏ Gấu hay Hương Phụ) rửa sạch, đập dập.
    Cách chế biến: Loại nào còn tươi, xắc nhỏ bỏ vào nồi rang, sao cho héo chín.
    Cách dùng: Sắc 3 chén còn lại 1 chén uống 2 lần trong ngày rất hiệu nghiệm.

Bài thuốc trên đây đã chữa trị nhiều năm và suy xét rất kỹ lưỡng. An tâm mà dùng phương này.

II- Còn về Viêm niệu đạo kia: TẠm thời dùng theo bài này nhé.
    Lá tiết dê-10g
    Cây hẹ (Cả lá lẫn củ, rễ)-10g
    Rau diếp cá-5g
    Bông, lá mã đề-5g

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Các bài thuốc đông y thì mình không rõ lắm nhưng đã được sử dụng lâu năm thì chắc là an toàn thui , với lại đông y không bổ ngang thì cũng bổ dọc , ban yên tâm uống thử nhé

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Không biết bệnh tình của bạn thế nào rồi nhỉ, đã đỡ chưa ?

gau_xinh_kute Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định mọi người tư vấn giúp em với

e có thai được 9 tuần rồi. nhưng do em còn đi học nên không thể giữ lại bé đc. nhưng khi nghĩ đến vấn đề phá thai em rất là lo lắng. tuổi thai của em như vậy thì dùng phương pháp nào là an toàn ah. và khi nạo hut thai có đau nhiều không . tại khi em tìm hiểu thì có nhiều nguồn thông tin không giống nhau. người thì nói rất đau, người thì nói có đau nhưng không nhiều chỉ đau như khi hành kinh thôi thế thông tin nào thì chính xác ah

pelun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

9 tuần rồi là hơn 2 tháng...phá thì tội và nguy hiểm......1 lần phá thai như 1 lần sinh con...đau thì ko tránh khỏi...lo là lo khả năng có thai đc nữa ko bạn à...

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Với tuổi thai như thế thì chỉ có cách hút thai thôi ! Tùy sức chịu đựng của mỗi người, nhưng thông thường hút thai không quá đau đâu bạn à. Bạn nên quyết định sớm, muộn hơn thì sẽ càng nguy hiểm đấy !

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Thai lớn cỡ 12 tuần hơn thì sẽ phải nạo nữa đây, nạo thì đau lắm, hút đỡ hơn, bạn nên quyết định sớm nhé !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nếu nhắm ko thể giữ được thì nên quyết định sớm, giải quyết sớm để tránh đêm dài lắm mộng bạn à

unin2503 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em có thắt mắc này mong các bác sĩ giải đáp dùm em ạ!sau khi em hết kinh nguyệt em gần gũi với ox em nhưng em không hiểu sao vùng kính của em đau mà rát lắm.mà còn bị ngứa nữa.không biết như vậy thì có sau không vậy bác sĩ? mong sự trả lời của bác sĩ ạ!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ngứa và đau rát là biểu hiện của viêm vùng kín rồi, cần đi khám phụ khoa và thường xuyên vệ sinh sạch,

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi unin2503 Xem bài viết
    em có thắt mắc này mong các bác sĩ giải đáp dùm em ạ!sau khi em hết kinh nguyệt em gần gũi với ox em nhưng em không hiểu sao vùng kính của em đau mà rát lắm.mà còn bị ngứa nữa.không biết như vậy thì có sau không vậy bác sĩ? mong sự trả lời của bác sĩ ạ!
    Có thể là do lúc quan hệ ma sát nhiều nên đau rát. Cũng không thể loại trừ bạn có tình trạng viêm nhiễm âm đạo. Nếu được thì bạn nên đi khám kiểm tra nhé !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối