Trang 2 của 63 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 941
Like Tree25Likes

Chủ đề: Cách sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Không có gì đâu bạn ơi!Mình có lời khuyên dành cho bạn là muốn sử dụng bất cú loại thuốc gì cũng nên hỏi ý kiên của bác sĩ tránh lạm dụng thuốc một cách vô tội vạ sẽ gây ra những hậu quạ nghiêm trọng sau này

hien_tran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cho mình hỏi la mình uống viên thứ 1 sau khi quan hệ 1 ngày và viên thứ 2 sau viên thứ 1 10 tiếng(vì người bán thuốc bảo mình uống như vậy) thi mình có thể có thai được k?

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Mình xin báo cho bạn một tin mừng là khả năng mang thai của bạn là rất thấp có thể xem như là 0% bởi vì thuốc ngừa thai khẩn cấp có chỉ định là uống trong vòng 72 giờ sau khi quan hệ.Trong trường hợp của bạn thì mới chỉ sau 24 giờ nên bạn cứ yên tâm nha!

huyenlove55's Avatar
    huyenlove55 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em dùng loại thuôc có một viên liệu có seo ko.em kết hôn 8 tháng rùi mà chua có em bé ,liêu có seo ko
    :inlove: mong một hạnh phúc

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu sau 6 tháng quan hệ bình thường mà vẫn chưa có em bé thì bạn và chồng bạn nên đi khám tại bệnh viện phụ sản lớn để tìm nguyên nhân nhé !!!
    :47:

duck00 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

[QUOTE=Nammap;34337]Ax ax,bạn nên khuyên bạn của bạn chấm dứt việc lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp nha.Vì nếu tình trạng này kéo dài sẽ rất rất không tốt cho sức khoẻ của bạn gái bạn sau này.Theo mình biết thì tác dụng phụ nguy hiểm là rối loạn kinh nguyệt và vô sinh bạn hãy cẩn thận nha![/Q

bs ơi! đọc được dòng này em lo quá.E với bạn trai 1 tháng qh 1 lần mà lần nào cũng dùng thuốc tránh thai khẩn cấp, có tháng uống 2 lần thuốc,gần được 2 năm rùi.kinh nguyệt thường xuyên rối loạn. huhu sau này co vô sinh k?bs trả lời e nhanh na
    Lần sửa cuối bởi duck00, ngày 17-08-2010 lúc 12:04 AM.

kienne's Avatar

Tác dụng phụ chỉ xảy ra với những ngưởi quá mẫn cảm với các thành phần thuốc thôi, thống kê chỉ khoảng 25% số người dùng bị buồn nôn, 20% bị xuất huyết, rong huyết. Bạn không nên xem các loại thuốc tránh thai khẩn cấp như các phương pháp tránh thai thông thường, sử dụng nhiều lần thuốc tránh thai khẩn cấp sẽ hạn chế sự phát triển và rụng trứng của người phụ nữ, khiến thời gian có thai chậm hơn do cần một khoảng thời gian tương đối dài để buồng trứng hồi phục. Khi đó người phụ nữ mới hy vọng mang thai được.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn nên lựa chọn cho mình một phương pháp ngừa thai mới an toàn hơn cho sức khỏe nha vì lạm dụng thuốc ngừa thai khận cấp kéo dài sẽ ảnh hưởng rất nghiên trọng đến sức khỏe sinh sản của bạn sau này.Một trong những phương pháp ngừa thai rất hiệu quả hiện nay là uống thuốc ngừa thai hằng ngày.Bạn tham khảo thêm tại đây nha:Cách sử dụng thuốc tránh thai hàng ngày

heronet1993 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cho em hỏi sử dụng postinor, nếu mới uống viên thứ 1 mà sau 2 tiếng bị nôn ra thì phải uống bù 1 viên , vậy viên thứ 2 uống sau 12 tiếng là cách viên thứ 1 hay là cách viên đã uống bù ??? xin bác sĩ chỉ em cách uống bù ạ , cám ơn

heronet1993 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác sĩ chỉ cho em cách uống bù thuốc postinor khi bị nôn đi ạ , phải uống 2 viên và thời gian cách nhau giữa 2 viên là như thế nào ???????

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Xin trả lời bạn như sau:

Thuốc tránh thai khẩn cấp Postinor

Mong muốn đem những tiến bộ y khoa mới nhất phục vụ cho lợi ích của con người là mục tiêu mà Công ty Gedeon Richter, hãng dược phẩm hàng đầu của Hunggary hướng đến khi thông qua Hội thảo “Giới thiệu Giải pháp hoa hồng trong ngừa thai khẩn cấp” được tổ chức vào sáng 27.10.2004, tại TP.HCM nhằm giới thiệu một biện pháp tránh thai với thuốc Postinor 2.

Theo báo cáo của cơ quan chức năng, hiện nay tình hình nạo phá thai ở Việt Nam ngày càng gia tăng, đặc biệt là trong giới trẻ. Điều này dẫn đến những nguy cơ khác vô cùng nguy hiểm cho sức khỏe sinh sản của phụ nữ như thủng tử cung, băng huyết, sót nhau, rong kinh, vô sinh, viêm nhiễm và ảnh hưởng lớn đến sự phát triển của nòi giống. Chính vì thế, việc sử dụng một biện pháp tránh thai an toàn luôn được các nhà chuyên môn trong ngành chăm sóc sức khỏe sinh sản khuyến cáo đối với phụ nữ.

Đáp ứng nhu cầu này, sản phẩm của Gedeon Richter đã có mặt tại Việt Nam gần 50 năm nay và đã góp phần vào chương trình kế hoạch hóa gia đình quốc gia qua việc cung cấp các loại viên tránh thai chất lượng cao với biểu tượng hoa hồng trên tất cả các hộp thuốc.

Với viên thuốc tránh thai khẩn cấp Postinor 2, Gedeon Richter đã mang đến một hy vọng mới cho phụ nữ trong việc tránh thai an toàn và hiệu quả. Postinor 2 đã được Bộ Y tế Việt Nam cho lưu hành trong nhiều năm qua. Cách sử dụng đơn giản, càng dùng sớm càng có hiệu quả cao: uống ngay 1 viên Postinor 2 trong vòng 72 giờ đồng hồ sau khi giao hợp và viên thứ hai uống tiếp sau đó 12 giờ. Hiện nay trên thị trường có bán Postinor 2 vỉ 2 viên với giá bán lẻ 20.000đ/vỉ.

Ông Ritter Tama, trưởng Đại diện Gedeon Richter tại Việt Nam, cho biết:”Bên cạnh việc kinh doanh, Gedeon Richter đã cung cấp và hướng dẫn nhiều thông tin sản phẩm cho khách hàng. Trong nhiều năm qua, theo định hướng cộng đồng hóa viên tránh thai của Ủy ban Dân số Gia đình và Trẻ em, Gedeon Richter đã tổ chức hàng trăm cuộc tập huấn, nói chuyện, giới thiệu sản phẩm cho các bác sĩ, dược sĩ, nhà thuốc, các cộng tác viên dân số, nhân viên y tế về kế hoạch hóa gia đình, với sinh viên, công nhân ở các xí nghiệp, nhà máy…nhằm làm cho mọi người hiểu rõ về tác dụng của thuốc tránh thai trong bảo vệ sức khỏe sinh sản”

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Mình xin trả lời bạn như sau:

Postinor là thuốc tránh thai khẩn cấp sau khi giao hợp không sử dụng một biện pháp phòng tránh nào. Tuy nhiên, không được dùng thuốc tránh thai khẩn cấp như một biện pháp tránh thai thường xuyên như cách em đang sử dụng.

Trường hợp của em, sau khi giao hợp mà không sử dụng biện pháp phòng tránh nào, nếu sử dụng Postinor thì phải uống đủ 2 viên và cách nhau 12 tiếng cho mỗi lần sử dụng, nếu sử dụng không theo đúng chỉ dẫn thì thuốc sẽ không có tác dụng.

Postinor cho hiệu quả tránh thai không cao (tỷ lệ thành công là 75%) .Vì vậy, chỉ nên dùng thuốc này trong trường hợp khẩn cấp, không nên dùng quá thường xuyên hoặc dùng như loại uống hằng ngày. Lạm dụng thuốc sẽ dẫn đến dễ thất bại và kéo theo các tác dụng phụ như buồn nôn, nôn, rong kinh… do thuốc chứa progestin liều cao. Chỉ nên dùng Postinor 4 viên/tháng, tức là cho 2 lần giao hợp. Những lần khác phải sử dụng các biện pháp tránh thai như dùng bao cao su...

Về việc uống bù thì bạn cứ uống cách viên mà bạn uống bù 12 tiếng vì viên đầu tiên bị nôn coi như là chưa uống.Bạn cứ yên tâm vì có thể uống trong vòng 3 ngày sau quan hệ mà nên thời gian thì ko gấp lắm đâu,nôn ra thì uống vô lại là xong hihi

Chúc em sức khoẻ!

cauam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bạn cho mình hỏi chút nêu minh uông thuốc tránh thai viên thứ 2 cách viên thứ 1 18 tiếng chứ ko phải 12 tiếng như hướng dẫn liệu minh có thai hay không?
    giúp mình với nha

kienne's Avatar

Uống càng trễ thì hiệu quả càng giảm, trong y học không có gì là chắc chắn 100% cả bạn ạ

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Uhm, làm đúng theo hướng dẫn thì khả năng tránh có thai sẽ cao nhất nhưng vẫn tốt hơn là không uống bạn ah. Muốn biết có thai hay kh6ong phải theo dõi thôi.

Trang 2 của 63 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... CuốiCuối