Trang 3 của 106 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 45 của 1587
Like Tree83Likes

Chủ đề: Cách sử dụng thuốc tránh thai hàng ngày

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn Eva0788 nên chờ thêm 10 ngày rồi thử que lại nếu vẫn 1 vạch thì yên tâm không có thai, bạn chờ tới chu kì tiếp theo luôn, nếu vẫn không có kinh thì đi khám. Thuốc tránh thai nên dùng vào ngày đầu chu kì kinh, có rất nhiều loại thuốc trên thị trường, bạn có thể đi khám để được tư vấn về thuốc tránh thai.
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 22-01-2011 lúc 05:54 PM.

hiepsi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Thử thai liền đi bạn ơi, nguy hiểm quá, không sẽ bạn có thai rồi bị sẩy.

lindaphuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bs ơi e có 1 vấn đề thắc mắc cần giải đáp..uống thuốc ngừa thai hàng ngày chu kì kinh nguyện vẫn diễn ra bình thường, chỉ có sự khác biệt là ko có trứng rụng...mà theo e đc bik chu kì kinh nguyệt là sự rụng trứng...ko có trứng rụng thì làm sao có kinh?

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn hiểu đúng nhưng chưa đủ, quá trình kinh nguyệt trong cơ thể người phụ nữ được điều khiểm bằng các hất nội tiết và sự tiết các chất này liên quan đế sự phát triển và rụng trứng. Cái hay của con người là họ tạo ra được các chất nội tiết nhân tạo mà không cần tới trứng nên thuốc ngừa thia vẫn có kinh bình thường mà không có thai nah bạn.

Nanami Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bác sĩ ơi, cho em hỏi mấy vấn đề sau

Em chuẩn bị có QH vs bạn trai và là lần đầu tiên. Em đã mua thuốc tránh thai Microgynon ED. Theo em biết thì là phải uống vào ngày đầu tiên có kinh.

+) Thế sau khi uống thuốc thì em có thể QH vào giai đoạn nào mới là an toàn nhất. Ở trên bác sĩ có trả lời là từ vỉ thứ 2 sẽ an toan, thế vỉ đầu tiên là không an toàn lắm ạ, nếu không dùng bcs thì có làm sao không. Và nếu QH xong mà ngừng uống thuốc thì liệu có thai đc không ạ, hay là vẫn phải uống cho đến một giai đoạn nào đó.

+) Sau khi uống thuốc rồi thì có thể QH vào bất kì thời gian giai đoạn nào có đúng không ạ.

+) Thuốc Microgynon ED có chắc chắn ngừa thai được không ạ.

Mong bác sĩ chỉ dẫn cho em với, vì là lần đầu tiên vả lại em không hề muốn có thai một tí nào nên rất sợ.

Em cảm ơn bác sĩ.
    Lần sửa cuối bởi Nanami, ngày 15-02-2011 lúc 11:25 PM.

wildwolfha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cho em hỏi, nếu em dùng thuốc tránh thai hàng ngày, uống hết vỉ đó và ngưng sử dụng khoảng 2, 3 tháng rồi sau đó sử dụng bình thường thì có hại sức khỏe không? Và 2,3 tháng đó là khoảng thời gian không quan hệ.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

@ bạn nanami: bạn ko muốn có thai sao lại còn quan hệ, bạn đã lập gia đình chưa mà vượt rào sớm thế.
    Nói nôm na dễ hiểu là có thuốc tránh thai khẩn cấp và thuốc tránh thai hàng ngày, khẩn cấp thì uống ngay sau quan hệ còn hàng ngày thì uống liên tục ngày nào cũng uống. dễ hiểu là khi dùng thuốc tránh thai hàng ngày thì cũng pải có thời gian để thuốc phát huy tác dụng nên mới nói là từ vĩ thứ hai sẽ an toàn là vậy. Sau khi quan hệ vẫn dùng thuốc bình thường, nếu là thuốc khẩn cấp thì uống ngay sau quan hệ.
    Theo mình bạn nên khuyến khích bạn trai dùng bcs cho an toàn. Nếu chưa muốn lập gia đình thì đừng vội quan hệ vừa mất phẩm giá vừa bị bạn trai coi thường. Mà chắc khi lời khuyên của mình đến với bạn thì bạn đã vượt rào rồi.

@wildwolfha: bạn dừng uống thuốc thì chỉ mất tác dụng của thuốc thoy chứ ko ảnh hưởng gì đến sức khỏe đâu.

Namthanh26 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chu kì đèn đỏ của mình là 34 - 40 ngày. Vậy bác sĩ cho mình hỏi uống thuốc ngừa thai hằng ngày thế nào thì đc ? Mình cũng muốn sử dụng biện pháp tránh thai này vì chưa muốn có em bé.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Trả lời câu hỏi bạn Nanami:
    1. Tốt nhất là từ vỉ thứ 2 hãy quan hệ không dùng BCS, nếu muốn bắt đầu từ vỉ thứ nhất bạn nên uống vào ngày đầu chu kì kinh và tuan thử khắt khe thời gian uống, cũng nên uống hết nửa vỉ rồi hay quan hệ bình thường. Đạy không phải là thuốc ngừa thia khẩn cấp nên muốn ngưng hay tiếp tục bạn nên dùng hết 1 vỉ rồi hãy quyết định. trong thời gian uống thuốc bạn qua nhệ thì nguy cơ có thai thấp.

2. Bắt đầu từ vỉ thứ 2 thì bạn có thể quan hệ mọi lúc mọi nơi nhưng không có gì là tuyệt đối cả, thuốc ngừa thai không đảm bảo bạn tránh thia 100%.

3. Thuốc uống được nha bạn, tuân thử theo hướng dẫn của thuốc hay ý kiến bác sĩ.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Cách dùng thuốc của bạn wildwolfha phù hợp với việc tránh ngày đèn đỏ hay điều hòa kinh nguyệt hơn là tránh thai, muốn tránh thai bằng thuốc uống hằng ngày bạn nên uống 1 khoảng thời gian ít nhất là 4 tháng thì thuốc sẽ phát huy tác dụng hơn.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn Namthanh26 mến, bạn cứ bắt đầu uống vào ngày đầu của chu kì kinh, uông hết thuốc theo hướng dẫn, vậy nha bạn.

Namthanh26 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thanks bác sĩ, à cho mình hỏi 1 việc nữa. Uống tới viên thứ mấy thì quan hệ an toàn ? ( Lần đầu mình sử dụng thuốc TH hằng ngày)

wildwolfha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cho em hỏi là giờ uống thuốc hàng ngày của em ko đều, thường chênh nhau có khi 15 phút, có khi nửa tiếng. Như vậy có sao ko? Hay bắt buộc phải chính xác vào giờ đó.

betihin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cho e hỏi chút..e đang dùng thuốc tránh thai hàng ngày maverlon..uống hết vỉ đầu thì e quên mất,8 nagỳ sau mới uống vỉ tiếp theo..khi dùng vỉ tiếp theo,e uống đc 2 viên thì có quan hệ..Vậy e có thể uống thuốc tránh thai khẩn cấp k ạ..hix..và làm thế nào để tránh thai ạ

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn Namthanh26 ơi, nếu bạn uống đúng theo hướng dẫn thì có thể quan hệ ngay, nhưng để an toàn trong 10 viên đầu khi quan hệ nên dùng BCS.