Trang 2 của 106 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 1587
Like Tree83Likes

Chủ đề: Cách sử dụng thuốc tránh thai hàng ngày

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Xin thưa với bạn là có rất nhiều chị em phụ nữ đã áp dụng cách uống thuốc trên và kết quả là không ảnh hưởng gì đến khả năng tránh thai hết bạn à.Bạn cứ mạnh dạn mà áp dụng bạn nhé!

Chúc bạn hạnh phúc!

simsodep-vip Đang Ngoại tuyến Banned
    Đang ở
    biên hòa đồng nai

hay quá kiểu này em và bạn gái dùng thuốc tranh thai này thôi

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Lựa chọn thuốc ngừa thai hằng để ngừa thai là một quyết định rất đúng đắn vì ngoài tác dụng tránh thai thuốc còn là điều hòa chu kỳ kinh nguyệt.Ngoài ra còn có 7 viên sắt bổ sung thêm sắt cho chị em.Đúng là vẹn cả đôi đường hihi!

banhbobanhtiu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cho em hỏi, khi uống thuốc tt hằng ngày thì sẽ ko có kinh phải kô ? Và tốt nhất mình nên uống trong thời gian bao lâu rồi ngưng dùng thuốc ? Em năm nay 21 tuổi,chu kì của em cũng ko chính xác lắm nên rất khó canh đc ngày rụng trứng, vậy dùng loại thuốc tt hằng ngày nào có lợi và tốt nhất cho em ?

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Vẫn có đó bạn. Bởi vì trong 28 viên thuốc tránh thai hằng ngày, có 7 viên cuối là viên Sắt nhằm bổ sung sắt cho bạn trong đợt hành kinh sắp tới.Chu kì vẫn diễn ra bình thường, chỉ có sự khác biệt là không có trứng rụng mà thôi. Về thuốc ngừa thai hằng ngày, bạn có thể chọn một trong 2 loại sau đây: Newchoice or Maverlon. Ngoài ra trên thị trường hiện nay có miếng dán tránh thai rất tiện lợi và an toàn, tuy nhiên giá thành hơi cao 50k/ 1 miếng. Một chu kì xài 3 miếng=150k.

vietvaio's Avatar
    vietvaio Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Vậy cho mình hỏi các bạn vợ chồng mình vừa có cháu được hơn 4 tháng, cháu không còn bú mẹ nửa, trong quan hệ vợ chồng mình thường rất sợ bị dính. thế vợ mình nên dùng biện pháp nào hay là thuốc tránh thai nào hợp lý và tốt nhất (ko nói đến dùng BCS và đặt O nhé) vợ mình không thích 2cách ấy.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nếu không còn cho bé bú nữa (phải là không cho bú hoàn toàn), vợ bạn có thể bắt đầu uống viên thuốc tránh thai phối hợp vỉ 28 viên hoặc vỉ 21 viên. Nếu vợ bạn hay quên thuốc (vì uống thuốc này đòi hòi sự khắt khe về thời gian và tuân thủ điều trị) thì có thể dùng thuốc tiêm hoặc viên cấy dưới da, đòi hỏi đến BV và giá tiền mắc hơn.

vietvaio's Avatar
    vietvaio Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cảm ơn Nammap nhe. Nếu dùng thuốc uống hằng ngày thì mình có phải đi khám Bác sĩ trước không hay chỉ cần mua về tự uống.Cho mình hỏi về hai loại thuốc tiêm và cấy dưới da sử dụng có dùng như thế nào nhiều tác dụng phụ không, khi nào mình muốn có thêm cháu nửa thì làm thế nào.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Không cần thiết, bạn nhớ là vỉ thuốc đầu tiên bạn cho vợ uống ngay ngày hành kinh đầu tiên, nên uống lúc tối trước khi đi ngủ cho dễ nhớ và mỗi ngày đều uống như vậy vào 1 giờ nhất định.
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 07-01-2011 lúc 09:47 PM.

Hoaxuxu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định BS cho mình hỏi với!!!

BS cho mình hỏi với sử dụng thuốc tránh thai bao nhiêu ngày thì quan hệ mới được gọi là an toàn? VD như mình chẳng hạn Mình có baby được 18 tháng tuổi rồi nhưng giờ mới uống thuốc vì sợ tác dụng phụ nhưng đặt vòng không hợp nên phải uống thuốc vậy. Ví dụ mình bắt đầu uống vào ngày 01/01 thì đến ngày bao nhiêu thì được gọi là an toàn? BS cho mình bít sớm nha. Mình chưa muốn có tiếp baby ngay nên phải sử dụng biện pháp này hix hix...

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Tốt nhất là sau vỉ thuốc đầu tiên, từ vỉ thuốc từ 2 sẽ an toàn không có thai, trong khi dùng vỉ thuốc đầu tiên, khi quan hệ bạn nên dùng kèm thêm BCS.

snowy97 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em sử dụng thuốc TT hằng ngày mercilon, ngày đầu của kỳ kinh em có uống viên đầu tiên nhưng lại không uống theo thứ ngày trên vỉ thuốc, em không biết như vậy có ảnh hưởng gì không?
    Hiện tại em đã uống hết 1 vỉ và chuyển sang vỉ thứ 2 .

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

khi dùng thuốc tránh thai hàng ngày, bạn nên dùng liên tục, bạn đã quên viên thứ hai nhưng đến nay đã dùng sang vĩ thứ hai nên ko có ảnh hưởng gì nghiêm trọng đâu, bạn cứ uống đều dặn theo hướng dẫn là được.

Eva0788 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bsĩ ơi cho e Hỏi là. Trc e Qh vs ông Xã k dùng bcs. E đã uống thuốc tránh thai khẩn cấp nhưng k thấy có kinh như mọi lần, sau 12 ngày e thử que thử chỉ thấy 1 vạch. Và h đã 18 ngày vẫn k thấy kinh nguyệt đâu. Như vậy có sao k bs? Và h e muốn uống ttt hàng ngày mà nàng kinh nguyệt vẫn chưa thấy xuất hiện. Liệu có Uống đc k bs? E đang rất lo lắng. Mong bs tư vẫn dùm e, và dùng loại thuốc nào thì tốt và an toàn.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn snowy97 mến, vì các thuốc đề có hàm lượng giống nhau nên về nguyên tác bạn có thể không cần uống theo thứ tự nhưng việc uống theo thứ tự sẽ tiện cho việc kiểm soát và khi quên thuốc bạn sẽ uống bù tốt hơn.

Trang 2 của 106 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... CuốiCuối