Trang 1 của 109 1231151101 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 1635
Like Tree57Likes

Chủ đề: Cách sử dụng que thử thai Quick Stick

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Cách sử dụng que thử thai Quick Stick

1. Lấy nước tiểu vào trong ly
    2. Xé bao nhôm đựng Que thử thai QUICKSTICK.
    3. Cầm QUICKSTICK trên tay theo hướng mũi tên chỉ xuống
    4. Cắm QUICKSTICK vào chén đựng nước tiểu sao cho mặt nước tiểu không ngập quá mũi tên.

5. Chờ 5 phút bắt đầu đọc kết quả:
    Sau 5 phút, lằn vạch ngang màu hồng sẽ hiện ra trên QUICKSTICK bảo hiệu cuộc thử nghiệm đã hoàn tất.

1. Nếu vạch hồng thứ hai hiện ra dưới vạch hồng đầu tiên, đó là kết quả bạn ĐÃ CÓ THAI.
    Lưu ý: Độ đậm của vạch hồng thứ hai phụ thuộc vào tuổi thai của bạn
    2. Nếu không có vạch hồng thứ hai hiện ra, bạn KHÔNG CÓ THAI.

CÁC LƯU Ý KHI SỬ DỤNG

1. QUICKSTICK có thể phát hiện thai từ 7 đến 10 ngày sau khi giao hợp.
    2. QUICKSTICK có thể sử dụng bất cứ lúc nào, nhưng tốt nhất nên lấy nước tiểu để thử vào lúc sáng sớm sau khi thức dậy.
    3. Sau khi xé bao nhôm đựng dụng cụ thử thai, QUICKSTICK phải được sử dụng ngay trong vòng 10 phút.
    4. Mỗi que thử thai QUICKSTICK chỉ sử dụng cho một lần duy nhất.
    5. Không được để que thử thai QUICKSTICK bị ướt trước khi sử dụng.
    6. Không nên sử dụng hàng đã quá hạn dùng.
    7. Bịch hút ẩm (SORB-IT)R màu trắng chỉ có tác dụng bảo quản que thử thai, không được dùng trong quá trình thử.
    8. Phụ kiện kèm theo QUICKSTICK như: vỏ hộp, chén nhựa và giấy hướng dẫn sử dụng được gia công tại Việt Nam.
    9. QUICKSTICK - Dụng cụ thử thai nhanh được Công ty PHAMATECH sản xuất tại Hoa Kỳ.
    10. Bảo quản QUICKSTICK ở 15 - 30oC.

Suckhoelavang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bài viết hết sức bổ ích và thiết thực.Xin chân thành cảm ơn anh.Đây là vấn đề mà rất nhiều bạn trẻ còn mập mờ đây,có bài viết này thì ...hihi
    ngongio likes this.

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Umh, mong là các bạn trẻ bỏ chút thời gian để xem qua bài viết này, vì đây là 1 cách để xác định có thai một cách dễ dàng, rẻ tiền và hiệu quả cao, nếu như xác định được sớm thì khi xử lý sẽ ít để lại hậu quả hơn, mong các bạn lưu ý ^^

becoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định kết quả của việc dùng que thử

Cho em hỏi là kết quả chính xác của việc dùng que thử là từ 7 đến 10 sau khi giao hợp lần cuối cùng hay là giao hợp lần đầu tiên?
    ví dụ như 2 người QH được 1 tuần sau đó lại QH lại thì việc dùng que thử lúc nào thì có kết quả chính xác ạh?
    em thắc mắc là ko bít dùng que thử từ 7 đến 10 ngày sau khi giao hợp là lần giao hợp cuối cùng hay là sao?

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Mình xin trả lời bạn như sau là dù bạn có quan hệ bao nhiêu lần đi nữa thì cứ lấy ngày đầu tiên mà tính.Thời gian sử dụng que thử thai để test tốt nhất là từ 7-10 ngày từ lần quan hệ đầu tiên nha bạn.Chúc bạn hạnh phúc!

thảo nguyên Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định cho em hởi

nếu bọn em QH được 14 ngày rồi em mới dùng que thử thì đọ chính xác của que thử là bao nhiêu % ạ?
    nếu thực hiện đúng theo như trong hướng dẫn thì đọ tin cậy của dụng cụ này là bao nhiêu % ạ?
    em bị chậm kinh đã 5 ngày rồi nhưng em dùng que thử thì vẫn báo là không có thai vậy thì đọ chính xác là bao nhiêu ạ? có khi nào dùng que thử thì kết quả là không có nhưng vẫn có thai ko ạ? xin bác sỹ chỉ giúp em với?

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Độ chính xác của que thử thai thông thường vào khoảng 75% vì cơ chế của que thử thai là nó nhận biết sự có mặt của Beta-HCG trong nước tiểu nhưng hocmon này cũng xuất hiện khi có một bất thường trong cơ thể như một khối u ở buồng trứng chẳng hạn.Do đó dùng que thử chỉ là chẩn đoán hướng tới có thai chứ không phải là chẩn đoán giúp xác định chắc chắn có thai.

Thứ hai dùng que thử để test thì tốt nhất là 7-10 ngày sau khi quan hệ vì nếu có thai thì nồng độ beta-HCG trong thời điểm này là tốt nhất

Cuối cùng là vấn đề bạn đang trễ kinh 5 ngày nhưng test que vẫn âm tính nên bạn hãy bình tĩnh đợi them vài ngày nữa nha vì nhiều khi lo lắng quá cũng gây ra stress là rối loạn chu kỳ kinh nguyệt đó nha bạn

Chào bạn!Chúc bạn hạnh phúc!

MrKhoeDep's Avatar
    MrKhoeDep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bài viết rất hay, thanks

xtivemen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác sĩ cho em hỏi:
    sau khi bạn gái em test,chỉ là 1 vạch.nhưng sau đó khoảng mấy tiếng đồng hồ thì lại có 2 vạch xuất hiện?như vậy kết quả chính xác là thế nào ạh?có phải kết quả chỉ đúng sau 15-20 phút bỏ ra sau khi nhúng vào nước tiểu?
    Cám ơn bác sĩ!!!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trước tiên phải xác định độ chính xác của que thử Quickstick rất cao: 99,9%, vấn đề còn lại là phải thử như thế nào cho đúng, và thử vào lúc nào phù hợp.

*Thời điểm thích hợp: Với đại đa số phụ nữ, thời gian thử thích hợp là trễ kinh từ 05 đến 07 ngày trở đi ( nên trước trễ kinh 01 tháng). Với những bạn thụ thai chủ động, tức biết chính xác ngày rụng trứng của mình thì thời gian thử có thể là sau giao hợp khoảng 12 ngày trở đi. Với một số trường hợp có chu kì tương đối đều, trễ kinh 05-07 ngày thử vẫn thấy chỉ có 01 vạch: trường hợp này khoảng 04-05 ngày sau thử lại.Do có một số ít phụ nữ khi có thai, hormone HCG tiết ra chậm hơn bình thường nên khi thử mặc dù có thai nhưng thử vẫn cho kết quả 01 vạch.( que thử quickstick phát hiện hormone HCG,khi hormone này trong nước tiểu phải vượt ngưỡng của que thử thì mới cho kết quả (+)). Với những bạn dung thuốc tránh thai khẩn cấp,hoặc dung thuốc tránh thai hang ngày nhưng bị quên:do thường bị trễ kinh do rối loạn chu kì cho nên phải thử nhiều lần hoặc nên đi khám sản khoa.(tỉ lệ có thai không lớn, nhưng không loại trừ).

*Cách dùng que thử Quickstick: Trước khi dùng nên kiểm tra thời gian sử dụng của que thử và xem bao có bị rách,thủng không.( Bạn không nên dùng que thử hết hạn hay bao bì bị rách) Lấy nước tiểu: tốt nhát là lần đầu tiên trong ngày( lúc này lượng HCG tập trung cao nhất) Số lượng nước tiểu khoảng ½ chén nhựa kèm theo. Xé bao bì lấy que thử nhúng thẳng vào nước tiểu sao cho nước tiểu không vượt quá vạch ngang có mũi tên chỉ. Khi xuất hiện vạch đầu tiên( Vạch chứng) nên để que thử ra ngoài_ gác lên miệng chén) chờ 5-10 sau đọc kết quả.

*Đọc kết quả: Sau khi vạch thứ nhất xuất hiện bạn chờ 05-010 phút xem kết quả: nếu có 2 vạch là chắc chắn có thai. Chú ý kết quả chỉ được xác nhận trong thời gian này, nếu sau đó cả tiếng đồng hồ thì không được chấp nhận. Lưu ý: vạch thử(thứ 2) có độ đậm nhạt so với vạch chứng tùy vào tuổi thai. Thường trễ kinh 05-07 ngày thì vạch thử nhạt hơn. Nếu bạn thử vào lúc trễ kinh trên 01 tháng thường cho kêt quả âm tính(-) do que thử bị ức chế bởi lượng hormone HCG quá lớn nó làm đảo ngược kết quả.

Kết quả: Dương tính( hai vạch) là có thai chắc chắn. Âm tính ( có một vạch) : Không có thai bao giờ thử cũng chỉ có một vạch. Song khi thử thai sớm kết quả một vạch( âm tính) chưa nói lên đều gì hết nhất với các trường hợp kinh nguyệt đều,và co thể rơi vào trường hợp có thai nhưng HCG tiết chậm hơn người thường( cho KQ âm),trường hợp này sau khoãng 4-5 ngày sau thử lại.

Một số bạn khi thử cho kết quả âm tính(-) ,nhưng sau một vài giờ lại thấy xuất hiện vạch thứ 2, trường hợp này kết quả không được xác nhận. Que thử QT là sản phẩm sinh học,nhậy cảm với môi trường bên ngoài như ánh sang, nhiệt độ …Bởi vậy thời gian qui định đọc kết quả chỉ từ 5 đến 10 phút.

Nên đọc kĩ hướng dẫn trước khi dùng que thử thai Quickstick, để lãng phí tiền
    bibicici, ruacon2, zolie and 1 others like this.

xtivemen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết

Một số bạn khi thử cho kết quả âm tính(-) ,nhưng sau một vài giờ lại thấy xuất hiện vạch thứ 2, trường hợp này kết quả không được xác nhận. Que thử QT là sản phẩm sinh học,nhậy cảm với môi trường bên ngoài như ánh sang, nhiệt độ …Bởi vậy thời gian qui định đọc kết quả chỉ từ 5 đến 10 phút.

Nên đọc kĩ hướng dẫn trước khi dùng que thử thai Quickstick, để lãng phí tiền
    Xin cảm ơn bác sĩ!4rum mình ko có nút thanks ạh?
    Love7, ruacon2 and zolie like this.

bembo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác sĩ cho em hỏi:
    em với bạn gái em QH trước lúc có kinh khoảng 4 ngày, thường thì bạn gái em có chu kỳ kinh là 35 ngày( tức là ngày 18 hằng tháng hoặc chậm vài ngày là bắt đầu có kinh lại), em nghe nói sắp tới ngày đó mà Qh thì khả năng xảy ra mang thai là rất thấp,chúng em Qh vào ngày 15-11 rồi sau 2 ngày (ngày 17-11) lại QH nữa thì có bị làm sao không ạ !!!. Sau ngày QH thứ 2 tức là sau 2 ngày Qh lần 1 bạn gái em có triệu chứng khác thường so với những lần chuận bị có kinh hằng tháng như đau đầu, đau bụng...( bọn em không dùng biện pháp tránh thai nào cả ). Và em đã đọc cách sử dụng que. Em tính thì Cn(28-11) của tuần kế tiếp thì có thể dùng que thử được, có phải không ạ ! Cảm ơn Bac Sĩ.

ChiLe's Avatar

Chà chà, các bạn có ý định kết hôn ko? nếu chưa thì sao lại quan hệ ko dùng biện pháp an toàn, đâu có mắc công gì một thao tác nhỏ để bảo vệ cả hai, để rồi giờ lại lo lắng thế này.
    Bạn dùng que thử thai bắt đầu tính từ lúc trễ kinh nhé bạn.

bembo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

^^ không có ý định thế. ko hiểu về mấy cái vụ của phụ nữ cho lắm, trễ kinh cụ thể là ntn ? mà hãy bị dính thai thì bao lâu sẽ không hành kinh nữa vậy ? không biết khoảng chừng thứ 6 hay t7 gì đó dùng que thử đc không ?
    Lần sửa cuối bởi bembo, ngày 18-11-2010 lúc 01:29 PM.

ChiLe's Avatar

TRễ kinh thì là trễ kinh, ví dụ bạn gái bạn có kinh ngày 23 hàng tháng, nhưng tháng này đến 25 vẫn chưa có gọi là trễ kinh đấy. Nếu có thai (chứ ko pải dính-nghe có vẻ chối bỏ trách nhiệm với em bé quá) thì ngay tháng sau sẽ ko có kinh nữa.
    zolie likes this.

Trang 1 của 109 1231151101 ... CuốiCuối