Trang 46 của 110 Đầu tiênĐầu tiên ... 3644454647485696 ... CuốiCuối
Kết quả 676 đến 690 của 1643
Like Tree57Likes

Chủ đề: Cách sử dụng que thử thai Quick Stick

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trích dẫn Gửi bởi thanhthanh154 Xem bài viết
    e và bạn trai qh ko an toàn.em bị trễ kinh 14 ngày rồi ( kn của e thường có chu kì là 35>40 ngày). E thấy rất mệt mỏi, nhất là vào buổi sáng, dạo này e ko ăn dc nữa chỉ cần ngửi mùi là sợ rồi. E rất hay bị đau bụng dưới, nhất là vào buổi chiều tối. Nhưng ko thấy có cảm giác buồn nôn ói, cũng ko thấy căng tức ngực gì hết. ah, vào chu kì kn của mình e thấy có ra 1 ít kh màu nâu, cũng ko nhiều và chỉ khoảng 2, 3 ngày thôi ạ. Liệu e có thai không bác sĩ.?
    chưa thể nói được gì nếu bạn chưa thử que nha bạn

parrotn1 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bsi oi, e uog thuoc tranh Thai khan cap sau Khi qhe dung Nhu chi Dan. E Quan he sau Khi het ki kinh 4 Ngay, khoag Ngay 8/12. 2 tuan sau Thi e bi ra mau giog Nhu Hanh kinh vay do. E bi Khoang 4 Ngay Thi het. Ki kinh cua e luc dau thang, luc cuoi thang. Nhug da wa thang 1 gio la dau thang 2 ma e van chua co kinh nua. Bsi giup e voi. E o ngoai Bac nhug Hoc o trong nam. Tet nay e ve nha o Bac. E co doc thay La cham kinh cug do thay doi mtruog song nua. E lo wa bsi oi.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi parrotn1 Xem bài viết
    Bsi oi, e uog thuoc tranh Thai khan cap sau Khi qhe dung Nhu chi Dan. E Quan he sau Khi het ki kinh 4 Ngay, khoag Ngay 8/12. 2 tuan sau Thi e bi ra mau giog Nhu Hanh kinh vay do. E bi Khoang 4 Ngay Thi het. Ki kinh cua e luc dau thang, luc cuoi thang. Nhug da wa thang 1 gio la dau thang 2 ma e van chua co kinh nua. Bsi giup e voi. E o ngoai Bac nhug Hoc o trong nam. Tet nay e ve nha o Bac. E co doc thay La cham kinh cug do thay doi mtruog song nua. E lo wa bsi oi.
    Có thể do tác dụng phụ của thuốc khẩn cấp làm cho bạn bị rong huyết và tháng này bị chậm kinh đó thôi. Để xác định chắc chắn là không phải do thai thì bạn nên thử que để kiểm tra nhé. Chậm kinh cũng có thể nguyên nhân là do thay đổi môi trường sống nhưng để an tâm thì vẫn nên thử que !

thanhthao91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bác sĩ ơi giúp cháu với.
    Cháu quan hệ ngoài cách đây 2 tháng rưỡi.
    Vì cháu vẫn có kinh nguyệt bình thường nên cháu chủ quan nghĩ là không có vấn đề gì. ( sớm hơn 2 ngày so với tháng trước)
    Nhưng hiện tại cháu thấy bụng cháu hơi to nên cháu rất lo lắng. Cháu đã dùng que thử thai và thấy chỉ có 1 vạch. Nhưng mà cháu vừa vào diễn đàn của bác sĩ thì thấy bảo que thử thai sau khi trễ kinh 1 tháng là không còn hiệu nghiệm nữa, nồng độ hcg quá lớn sẽ làm que thử thai bị đảo ngược và chuyển thành âm tính. Điều này khiến cháu lo lắng quá. Vì bây giờ cháu đã 2 tháng rưỡi. Vậy thì làm cách nào để có thể biết được cháu có bị có thai ạ? Cháu hiện tại đang ở quê nghỉ tết không tiện lên bệnh viện khám do ở đó toàn người quen. Mà đợi đến khi cháu ra hà nội thì cháu đã được 3 tháng rưỡi như vậy thì nguy hiểm quá. Bác có thể nói cho cháu biết về trường hợp que thử thai khi đã được 2 tháng rưỡi như của cháu không ạ?
    Cháu cảm ơn bác nhiều.

Với lại đầu ngực của cháu bị nhô + to + sẫm đen . Nên cháu lo quá.
    Bác sĩ giúp cháu với ạ.

muamaytinhcuhn's Avatar
    muamaytinhcuhn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bài viết rất bổ ích ạ, thanks bác sĩ
    [CENTER]Chuyên [B]MUA MÁY TÍNH CŨ, MÀN HÌNH CŨ[/B] tại Hà Nội với giá cao[/CENTER]
    [CENTER][B]0972 105 943[/B][/CENTER]
    [CENTER]Email: [email]muamaytinhcu.hn@gmail.com[/email][/CENTER]

ChiLe's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi thanhthao91 Xem bài viết
    Bác sĩ ơi giúp cháu với.
    Cháu quan hệ ngoài cách đây 2 tháng rưỡi.
    Vì cháu vẫn có kinh nguyệt bình thường nên cháu chủ quan nghĩ là không có vấn đề gì. ( sớm hơn 2 ngày so với tháng trước)
    Nhưng hiện tại cháu thấy bụng cháu hơi to nên cháu rất lo lắng. Cháu đã dùng que thử thai và thấy chỉ có 1 vạch. Nhưng mà cháu vừa vào diễn đàn của bác sĩ thì thấy bảo que thử thai sau khi trễ kinh 1 tháng là không còn hiệu nghiệm nữa, nồng độ hcg quá lớn sẽ làm que thử thai bị đảo ngược và chuyển thành âm tính. Điều này khiến cháu lo lắng quá. Vì bây giờ cháu đã 2 tháng rưỡi. Vậy thì làm cách nào để có thể biết được cháu có bị có thai ạ? Cháu hiện tại đang ở quê nghỉ tết không tiện lên bệnh viện khám do ở đó toàn người quen. Mà đợi đến khi cháu ra hà nội thì cháu đã được 3 tháng rưỡi như vậy thì nguy hiểm quá. Bác có thể nói cho cháu biết về trường hợp que thử thai khi đã được 2 tháng rưỡi như của cháu không ạ?
    Cháu cảm ơn bác nhiều.
    bạn ko có thai đâu, vì sau đó đã có kinh rồi, với lại chưa quan hệ thực sự, quan hệ ngoài là thế nào, làm gì có khái niệm đó, bụng to là do ăn tết nhiều đấy bạn à

vâng cháu cảm ơn bác sĩ ạ.
    lần này chút rút kinh nghiệm làm j cũng phải có BCS. Cơ mà tốt nhất là cứ lấy chồng rồi làm j thì làm bác sĩ nhỉ. ^^

ChiLe's Avatar

đúng đấy bạn à, tốt nhất là nên tự bảo vệ mình, có gì thì cũng chỉ phụ nữ là thiệt thân thoy bạn à

Nhưng mà bác sĩ à, có 1 chuyện lại khiến cháu lo lắng (cháu xin lỗi vì lại làm phiền bác sĩ tiếp ạ) .
    Chuyện là cháu mua 2 que thử thai về.
    1. Que thứ 1 cháu xài ngay buổi chiều hum đi mua về. Và kết quả là 1 vạch chỉ sau 10s cháu nhúng vào nước, sau đó đậm dần lên.
    2. Que thứ 2 cháu để sáng hum sau (tối hum trước đó, trước khi đi ngủ cháu đã không dám uống nước để mong đạt kết quả chính xác nhất ^^). Khi cháu vừa nhúng que xuống nước thì thấy 1 loạt màu hồng nhạt xuất hiện từ dưới lên, sau đó phủ kín gần hoàn toàn rồi biến mất dần, để lại 1 vạch màu hồng đậm (kết quả xuất hiện màu hồng đậm lần này phải đến 20s).
    Điều này khiến cháu nghi ngờ không biết có phải do lượng hcg quá lớn không?
    Chú thích thêm là: Lần sử dụng thứ 2, khi một loạt màu hồng nhạt xuất hiện, vì lo lắng nên cháu cố gắng xoi mói nhìn thật kĩ xem thế nào, thấy trên vạch hồng đậm có 1 vạch hồng rất mờ rồi vạch này biến mất (không biết có phải do cháu đa nghi nên quáng gà không nữa.hihi).
    Mong bác sĩ giải thích giúp cháu. Cháu cảm ơn bác sĩ lần nữa.hihi

Chú thích thêm nữa là: Lần sử dụng que thử đầu tiên, không có 1 tí loạt màu hồng nhạt nào xuất hiện cả ạ. Chỉ mỗi vạch hồng đậm
    Nếu cháu không có vấn đề gì thì tại sao hai lần thử lại có quá trình khác nhau cách biệt thế ạ?

ChiLe's Avatar

đơn giản là thế này bạn à, nếu có thai thì khi bạn đưa que thử vào nó sẽ hiện lên hai vạch liên, chứ còn bạn cầm lên tìm kiếm mà mãi ko thấy thì chỉ là một vạch thoy

Dạ vâng. Cảm ơn bác sĩ. Chúc bác sĩ một ngày tốt lành và năm mới gặp nhiều điều may mắn ^^...hihi

ChiLe's Avatar

bạn nhớ rút kinh nghiệm lần sau hen, chúc bạn lun vui và mong bạn luôn đồng hành cùng 4rum

trangkute0712 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Dạ em cám ơn các bài viết ạ.
    Làm ơn cho em hỏi thêm là sau khi quan hệ không an toàn 20 ngày mới dùng que thử thai thì độ chính xác có cao không ạ? Khoảng bao nhiêu phần trăm. Em đang lo lắm.

Trang 46 của 110 Đầu tiênĐầu tiên ... 3644454647485696 ... CuốiCuối