Trang 20 của 109 Đầu tiênĐầu tiên ... 1018192021223070 ... CuốiCuối
Kết quả 286 đến 300 của 1634
Like Tree57Likes

Chủ đề: Cách sử dụng que thử thai Quick Stick

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi kaokute Xem bài viết
    sáng nay bạn em có dùng que thử thai 1 cái loại quick stick và quick strip . cả 2 đều là 1 vạch. như vậy đã có thể chắc chắn là ko có thai chưa ạ ?
    Và cái quick trip đó có đáng tin cậy ko ạ ?
    Bạn gái bạn thử que như vậy trong thời điểm này là đã trễ kinh chưa ? Tốt nhất là trễ kinh rồi mới thử que nhé bạn. Khi trễ kinh mà thử que thì 1 vạch tức là không có thai đâu !

kaokute Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em hỏi hơi ngố 1 tẹo , nhưng mà nếu tháng này bạnh em có kinh thì cũng la ko có thai đúng ko ạ ? có cần ktra lại j ko ạ ? bạn em đang uống vitamin e, để điều hòa nội tiết, có cần thuốc j nữa ko ạ?

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu bạn gái bạn đã có kinh bình thường rồi thì tức là không có thai đâu bạn, không cần kiểm tra lại nữa đâu. Uống vitamine E cũng tốt rồi !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn có thể cho bạn gái mình uống thêm cao ích mẫu, an đồ mát, trái cây thì sẽ điều hòa lại thoy

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi kaokute Xem bài viết
    em hỏi hơi ngố 1 tẹo , nhưng mà nếu tháng này bạnh em có kinh thì cũng la ko có thai đúng ko ạ ? có cần ktra lại j ko ạ ? bạn em đang uống vitamin e, để điều hòa nội tiết, có cần thuốc j nữa ko ạ?
    Đúng vây bạn ah, bạn gái bạn có kinh lại đồng nghĩa với không có thai đâu, yên tâm nhé!

laughing.you Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bon e qh dc gan 1 thang r gio toi' ngay kinh nguyet khong thay e rat lo va moi thu? que. lieu co chinh xac khong az

Trích dẫn Gửi bởi laughing.you Xem bài viết
    bon e qh dc gan 1 thang r gio toi' ngay kinh nguyet khong thay e rat lo va moi thu? que. lieu co chinh xac khong az
    Bây giờ thì có thể thử que được rồi đó bạn, kết quả có thể chính xác rồi đấy !

cam on bac si nhieu, em thu la 1 vach bac si az.nhung theo lich la hom nay em bi kinh nguyet.van khong thay gi bac si az,la do e lo lang qua nen khong bi phai khong bac si

CÓ thể ! MÀ cũng có khi do chế độ sinh hoạt của bạn có gì đó xáo trộn, hoặc đôi khi là bình thường. Đến 90% phụ nữ có chu kì kinh lệch vài ngày là bình thường bạn à ! Khi có quan hệ thì để phát hiện có thai thì phải nên thử que khi trễ kinh đấy thôi !

minh thay lo vi trong 2 nam gan day chu ki kinh cua minh rat deu, lan nay lech nen minh moi qa' lo lang lai dung la lan dau tien minh quan he nua, thuc su la run so bac si az

KHông sao đâu bạn nếu trễ kinh không phải là có thai, cũng không gây khó chịu gì cho cơ thể bạn. Nếu không an tâm về trễ kinh thì bạn có thể đi khám tìm nguyên nhân.

babywhile Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

vậy sau khi quan hệ 7-10 ngày thì có thể dùng que dc chứ ạ. hay đến khi nào trễ kinh rồi mới thử.

phuong_ha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bác sĩ ơi, ngày 16 em có quan hệ, đến chiều ngày 18 em mới uống thuốc. Em lại không nhớ chu kỳ của mình. Em đã dùng que thử 2 lần, vào khoảng ngày 23 và 26, kết quả là âm tính. Nhưng đến bây giờ em vẫn chưa có kinh. Em lo lắng quá!

Trích dẫn Gửi bởi babywhile Xem bài viết
    vậy sau khi quan hệ 7-10 ngày thì có thể dùng que dc chứ ạ. hay đến khi nào trễ kinh rồi mới thử.
    Chắc chắn là phải để trễ kinh mới thử bạn à. Sau quan hệ 7-10 ngày thì thử có thể chưa chính xác đâu !

Trích dẫn Gửi bởi phuong_ha Xem bài viết
    Bác sĩ ơi, ngày 16 em có quan hệ, đến chiều ngày 18 em mới uống thuốc. Em lại không nhớ chu kỳ của mình. Em đã dùng que thử 2 lần, vào khoảng ngày 23 và 26, kết quả là âm tính. Nhưng đến bây giờ em vẫn chưa có kinh. Em lo lắng quá!
    Thuốc khẩn cấp nên uống trong 72h đầu sau quan hệ, như vậy thì bạn cũng được xem là uống đúng chỉ định rồi, như vậy thì khả năng có thai cũng không còn cao nữa. Hiện tại bạn không nhớ chính xác ngày kinh nhưng có chắc là đã trễ kinh rồi không ? Nếu trễ kinh rồi mà thử que chỉ có 1 vạch thì an tâm là không có thai đâu !

Trang 20 của 109 Đầu tiênĐầu tiên ... 1018192021223070 ... CuốiCuối