Trang 2 của 117 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 1746
Like Tree57Likes

Chủ đề: Cách sử dụng que thử thai Quick Stick

duysang277 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác sĩ ơi cho em hỏi e thường có kinh vào 13,14 hàng tháng, kì kinh của em là 5 ngày.Sau đó vào ngày 22/10 sau khi hết kinh được 3 ngày em và bạn trai quan hệ nhưng là quan hệ bên ngoài, xuất tinh bên ngoài.Em rất lo lắng vì chúng em làm thế là lần đầu nên sau khi quan hệ 20 ngày đã mua que thử thai, thử 2 lần kết quả đều âm tính và vào ngày 15/11 thì em có kinh 5 ngày như bình thường nhưng em nghe nói khi có thai thì cũng co thể ra máu được vậy không biết hiện tượng ra máu đó như thế nào?bây giờ đã là 16/12 nhưng em không có hiện tượng gì của kinh nguyệt cả mà em thấy trong người cứ khác khác sao ấy bụng em hay đập thình thịch không biết đó có phải là em bé hình thành không?kiến thức giới tính của em kém mong bác sĩ tư vấn giúp em với

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Ko pải đâu bạn ơi, ngeh bạn kể thì mình nghĩ ko có thai đâu, bạn lo lắng nên tưởng tượng thoy hà. Thử que rồi mà âm tính thì ko sao cả. Bạn nghỉ ngơi điều độ, đừng suy nghĩ lung tung và lần sau nhớ dùng bcs khi quan hệ nhé.

me xon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định mong có con trai

tôi 33 tuổi, sau khi xác định ngày rụng trứng bằng que thử chúng tôi qh sau đó 24h. Như vậy, tôi có khả năng có thai không? Tôi đã thử thai bằng que ở ngày thứ 7 sau qh, nhưng chỉ có 1 vạch. Tôi có nên thử tiếp nữa không?Mong bác sĩ giúp tôi!

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn duysang277 yên tâm, không có thai đâu, bạn quá lo lắng nên trễ kinh thôi, muốn nghe được đưa bé trong bụng đập thì thai cũng phải 4 -5 tháng trở lên, lúc đó bụng sẽ to lắm.
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 23-12-2010 lúc 11:33 AM.

nhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

đúng là tiện dụng và an toàn lại không mất thời gian nữa. dây có thể coi là phương pháp thử thai vừa nhanh mà lại có kết quả chính xác cao.giờ mình mới biết. hồi đó chỉ nghe thôi chứ có biết làm đâu.

Linda Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

E cũng rất đau đầu về vụ QT này. E và btrai e qhe với nhau ngày 25.12 và đã dùng thuốc tránh thai khẩn cấp. CKKN của e xuất hiện từ ngày 9 đến 14 hàng tháng nhưng ngày 13 vẫn ko thấy kinh e đã mua 2 QT về thử và kết quả thấy 2 vạch rất rõ. Ngày hôm sau thì nó ra 1 ít máu đen. E đi Siêu Âm hôm đó thì Bác sĩ kêu là ko thấy túi thai trong tử cung hay 2 ống, bsi hẹn 5 ngày sau S.A lại. Mấy ngày sau vẫn ra máu đen bình thường nhưng cũng rất ít. Nhưng sáng hôm qua 18.1 e lại ra máu đỏ, nhiều và chiều thì lại đau bụng như bị hành kinh vậy. Sáng nay 19.1 e mua 1 QT thử lại thì chỉ thấy 1 vạch. Để 1 hồi khoảng gần 10' sau thì thấy vạch thứ 2 mờ mờ, nhìn kĩ thì mới thấy được. E cũng ko biết phải làm sao nữa

ChiLe's Avatar

Đi khám ngay nha bạn.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn đi siêu âm kiểm tra lại hen, tôi tính thì cũng được 5 ngày rồi đó, kiểm tra lại xem sao.

kilitrien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em và bạn gái quan hệ cách đây 5 ngày!em chưa xuất tinh thì dừng,chu kỳ kinh nguyệt của cô ấy khá đều,và đáng lẽ ngay ngày hôm sau là đến kỳ của cô ấy thì tới hôm nay vẫn chưa thấy!bạn gái em rất lo lắng trong những ngày vừa qua,liệu ngay hiện tại chúng em có thể sử dụng quickstick được không?

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn đợi cho đủ 7 ngày rồi hạy thử, phụ nữ trẻ lâu lâu bị trễ kinh cũng là chuyện thường, có thể không có thai.

babyTTL Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Minh va chong minh da co gang gan 5 thang de co baby , luc nay minh co su dung que thu thai Quick Test .... ket qua 2 lan thu deu 2 vach ,Minh mung` lam ,nhung chua dam cho chong hay ,vi so cay que do co that su chinh xac ko ,Trong khi con 2 ngay nua minh moi toi ngay du tinh' den` do ..... Minh dang dinh di mua them 2 ,3 cai Quick Stick thu~ lai xem sao ,cau troi do la su that

pelun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

1 cây là dc rồi bạn...ko tin thì đi siêu âm là biết ngay ý mà...mua chi nữa

chuot_kon's Avatar
    chuot_kon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

hay thật ! lúc trước mình bị trể kinh cũng 4,5 ngày! mình cảm thấy mình ăn nhiều,ngủ nhiều và hay thèm 1 số món ăn mà chưa từng muốn ăn,đi khám, bs bảo ko có thai ! rồi cho thuốc uống,khoảng 4,5 ngày sau mình lại có kinh ! lúc đó mình cảm thấy ko muốn ăn gì hết như mọi hôm. Mình sợ là mình có em bé và bị xẫy,hix,nếu biết dùng que thử thì bi giờ ko phải suy nghĩ nhiều rồi!Đến bây giờ mà mình cũng chưa biết thật sự lúc đó mình đã có em bé chưa nữa ! hix

pthao0432 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào Bác sĩ, chúng em thường có quan hệ nhưng là quan hệ bên ngòai. hiện nay, em trễ kinh nguyệt cũng cả tuần hơn. Lần có kinh gần nhất là vào khỏang 14/1 trở đi, em ko nhớ thời gian chính xác, nhưng h là 22/2 em vẫn thấy chưa có kinh mặc dù lâu lâu em cảm giác bụng hay đau kiểu đau bụng kinh. Bình thường em rất hay đau bụng khi có kinh và phải bắt buộc dùng thuốc giảm đau mới hết, kinh nguyệt em cũng khá đều, dù cũng có mấy lần trễ kinh
    Em có mua QT thử và chỉ thấy có 1 vạch xuất hiện, vạch thứ hai rất mờ [gần như là ko thấy], em phải nhìn lâu lắm mới thấy nên em ko rõ là em đã có thai hay em chỉ thấy vị trí của vạch thứ hai trên que thử thôi. xin bác sỹ trả lời giúp em. Có khi nào tháng đầu tiên khi có thai, kinh nguyệt vẫn ra nhưng ít, đến tháng thứ hai thì kinh nguyệt bắt đầu ko ra nữa ko ạ?

ChiLe's Avatar

1 vạch mờ ko có nghĩa đó ko là hai vạch, bạn nên thử vào buổi sáng sẽ chính xác hơn.

Trang 2 của 117 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... CuốiCuối