Kết quả 1 đến 11 của 11
    zztanzz Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định cac chi oi giup em voi?

Em la boy 24t, hien em dang o tphcm? em chua co ban gai nen em ko biet minh phai lam gi khi ham muon tinh duc nua? co chi nao tu van gium em dc ko? khongmotsaubaybaytamtamtamhaihainam
    Lần sửa cuối bởi zztanzz, ngày 19-07-2010 lúc 04:03 PM.

TinY Guest

Chào bạn ^^ bạn đã 24t rồi nè đúng ko, mình nghĩ đó là số tuổi đã đủ lớn để có thể kiểm soát hành động cũng như suy nghĩ và ý thức của bản thân rồi. Chúc bạn khỏe

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Xin trả lời bạn như sau:

Sở dĩ chúng ta được gọi là con người vì chúng ta có 2 phần là phần con và phần người.Đại diện cho phần người là lý trí,đại diện cho phần con là bản năng.

Và một trong những bản năng là bản năng tính dục.Nếu chúng ta biết dùng lí trí để kiểm soát bản năng thì chúng ta sẽ trở thành một người tốt trong xã hội

Còn nếu chúng ta để bản năng kiểm soát lí trí thì lúc đó thú tính ta sẽ trỗi dậy.Chúng ta sẽ không kiểm soát được bản thân và đó là lí do vì sao có những kẻ bệnh hoạn trong xã hội này(hiếp dâm,giết người man rợ ...).Tất nhiên những kẻ như vậy sẽ không thể nào được chấp nhận trong xã hội

Trở lại vấn đề của bạn,thì như bạn TinY nói bạn đã 24 tuổi rồi thì bạn phải biết kiểm soát hành vi của bản thân nếu không bạn phải chịu trách nhiệm về những hành động của mình trước pháp luật

Tóm lại là người hay là thú thì đều do mình quyết định cả!

Chào bạn!Chúc bạn có những hành động thật đúng và thật cao đẹp!

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn không biết làm gì khi ham muốn tình dục?Bạn làm gì cũng được nhưng đừng phạm pháp là được.Thân!

Mặc định hi

Mình biết rùi?Ai lại đi phạm pháp chứ?Nhưng mình ko biết cách để quên đi chuyện đó thôi?Tại chưa thử lần nào nên cũng muốn khám phá?Tò mò mà hihii
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 19-07-2010 lúc 04:05 PM.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Sửa lỗi chính tả cho bạn mệt bở hơi tai!Lần sau bạn nhớ viết đúng chính tả nha bạn hihi!

Mình xin trả lời bạn như sau:

Mình thấy bạn có một tư tưởng rất lệch lạc về vấn đề giới tính.Theo mình nghĩ tình dục và tình yêu là hai mảng song song không thể tách rời.
    Bạn cứ một mực khăng khăng đòi được thử quan hệ tình dục mà không quan tâm đến người ấy có yêu mình hay không thì điều đó nếu xảy ra thì...với những cô gái không đàng hoàng và điều đó lại rất có hại cho sức khỏe của bạn.

Chào bạn chúc bạn có những suy nghĩ và hành động thật đứng đắn!

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn congthanh5767 nói đúng lắm bạn , quan trọng là phải biết tự kiềm chế , kiềm chế không được thì phải học cách tự quên đi như trên vậy đó , bạn thử xem
    :47:

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn zztanzz có còn thắc mắc gì nữa không bạn?Nếu bạn gặp bất kì vấn đề nào về giới tính cũng như sức khỏe hãy chia sẻ với forum.bacsi.com.Mọi người trong diễn đàn sẽ luôn hỗ trợ cho bạn.

Mặc định hi

minh khong con thac mac nua? Nhung minh ko the kim che duoc ban than ? minh da tu thu dam? nhu vay co anh huong den suc khoe hay khong?

rammx Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    Long An

anh Nammap có vẻ rất chuyên nghiệp vì anh có lẽ là bác sĩ.Những bài viết của anh rất có chất lượng. híc..híc..
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 23-07-2010 lúc 01:54 PM.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Xin cảm ơn những lời có cánh của bạn rammx.Quả thật công việc nhiều lúc khá mệt mỏi nhưng khi nghe những lời của bạn mình cảm thấy thật hạnh phúc

Và xin trả lời bạn zztanzz như sau:Xét về một khía cạnh nào đó thì nếu nhu cầu tình dục của mình lên quá cao nếu bạn không thể kiềm chế được thì thủ dâm được xem là biện pháp hữu hiệu nhất để giải quyết tình trạng trên.Nhưng mình cũng xin lưu ý với bạn là không nên lạm dụng thủ dâm một các thai quá vì nó sẽ ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe cũng như khả năng sinh sản của bạn sau này.Theo kiến thức mà mình thu thập được thì trong một tuần không nên thủ dâm quá 3 lần vì có thể dẫn đến suy tinh nếu tình trang đó kéo dài.Chào bạn