Kết quả 1 đến 12 của 12
    lalala8993 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định các bác sĩ giúp em với!

em và bạn gái em qh và dùng bao cao su, vào ngày 1/7 vừa rồi và 4/7 bạn gái em có kinh,tháng rước cũng vào ngày 4 và kết thúc vào ngày 7,nhưng vì kinh cũa bạn gái em ko đều,nhưng lần này lại cũng ngày 4.ko biết là bạn gái em có thai hay ko vậy bác sĩ,và bác sĩ cho em biết là qh vào những ngày nào thì an toàn có thể tránh thai.Cảm ơn bác sĩ trước nhé.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn phải nói thêm cho mình biết tính chất ra kinh của lần ra kinh gần đây nhất của của bạn gái bạn, ví dụ như lượng máu kinh nhiều hay ít có giống như những lần trước không? máu kinh lần này màu gì? Vì cần phải phân biệt với tình trạng ra huyết âm đạo vì trong vài trường hợp khi đã thụ thai thì khi phôi bắt đầu làm tổ thì có thể có một ít máu xuất huyết ra ngoài.

Một phụ nữ trong độ tuổi sinh đẻ mà có triệu chứng trễ kinh thì điều trước tiên các bác sĩ nghĩ tới là có thai. Lúc này việc chẩn đoán có thai sẽ dựa vào thứ nhất là thử que Qickstick (bạn có thể kêu bạn gái mình thử để khẳng định có thai) thứ hai là coi trên siêu âm để chắc chắn là có thai hay không.

Một vòng kinh trung bình 28 ngày, tính từ ngày thứ nhất là ngày thấy kinh đến ngày thứ 28 sẽ có kinh trở lại. Trứng sẽ rụng vào ngày thứ 14 và sẽ nằm ở đó chờ tinh trùng để đậu thai. Như vậy quan hệ vào ngày thứ 14 là dễ có thai nhất. Nếu không có thai thì trứng bị thoái hóa sẽ có kinh trở lại, tiếp tục 1 chu kỳ khác.
    Tuy nhiên do tinh trùng có khả năng sống trong tử cung 3-4 ngày nên quan hệ trước khi trứng rụng vài ngày cũng dễ có thai.
    Hơn nữa không phải phụ nữ nào cũng rụng trứng vào ngày thứ 14 mà có thể xê dịch 1-2 ngày.
    Do vậy, theo phương pháp tính vòng kinh để tránh thai thì không quan hệ từ ngày thứ 11 đến ngày thứ 20 của vòng kinh là chắc ăn.
    Sau khi có kinh thì các nội tiết sinh dục của phụ nữ tăng mạnh để chuẩn bị cho sự rụng trứng, thế nên quan hệ vào khoảng ngày thứ 7-10 vừa an toàn vừa tạo ra sự hưng phấn cho phụ nữ

Mình khuyên các bạn nếu có quan hệ thì việc sử dụng BCS là an toàn nhất và không nên quan hệ trước hôn nhân bạn nhé.

Chúc các bạn có một tình yêu vững bền!

dạ kinh tháng vừa rồi cũa bạn gái em vẫn như lần này,ra nhiều như mọi khi,và ko có đỗi màu,tụi em quan hệ có dùng bao cao su.Em cảm ơn bác sỉ đả giải đáp,và giúp em giải đáp lần này nữa nhé.

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu bạn quan hệ có dùng bao cao su thì bạn có thể hoàn toàn an tâm rồi , không có gì xảy ra đâu , ngoài ra theo bạn nói thì tính chất của máu kinh lần này cũng giống với mọi lần nên có thể chỉ là ra kinh như bình thường thôi , nếu bạn vẫn chưa an tâm thì tốt hơn hết là thử quick stick ngay , kết quả sẽ có ngay lập tức mà độ tin cậy rất cao ( chính xác đến hơn 90% )
    :47:

dạ vâng em cảm ơn các bác sĩ.Chúc forum càng phát triển tốt hơn. Thân!

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Theo như bạn nói thì bạn gái bạn không thể có thai được vì khi bạn quan hệ là ngày sắp chấm dứt một chu kỳ kinh nguyệt.Tỉ lệ có thai vào những ngày này là gần bằng 0%.Bạn cứ yên tâm nha.
    Chúc bạn hạnh phúc!
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 07-07-2010 lúc 11:09 AM.

các bác sĩ có thễ nói rõ thêm cho em biết là,tính vòng kinh như thế nào cho hợp lý.và qh vào những ngày nào là an toan nhất.Cảm ơn các bác sĩ

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Bây giờ mình xin chỉ dẫn cho bạn như sau nhé:
    _ Đầu tiên bạn lấy ngày đầu hành kinh của bạn gái trừ đi 14 sẽ ra được ngày rung trứng.
    _ Bạn có được ngày rụng trừng rồi trừ đi 3 ra được một ngày x nào đó. Bạn lại tiếp tục lấy ngày rụng trứng cộng thêm 7 ra tiếp ngày y.
    _ Như vậy từ ngày x tới ngày y là các bạn tránh quan hệ nhé.
    Nếu còn gì thắc mắc bạn cứ tiếp tục đặt câu hỏi nhé!

bác sĩ có thễ làm 1 vd cho em được không ạ,vd bây h kinh bạn gái em vào ngày 4 trừ cho 14 sẽ được vào ngày 21/6,tiếp tục trừ cho 3 là vào ngày 18/6 là dc ngày x,và lấy ngày rụng trứng là ngày 21 cộng cho 7 là vào ngày 28 là dc ngày y. vậy là từ ngày 18 đến 28 là tránh ko được qh phải ko bác sĩ.
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 07-07-2010 lúc 11:09 AM.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn rất thông minh cô nào quen bạn chắc hạnh phúc lắm đây @@

Tính toán của bạn theo bạn lucky_star là hợp lý rồi đó.Nhưng bạn nên tham khảo thêm tại đây nha Phương pháp tránh thai bằng cách tính ngày trong chu kỳ kinh nguyệt

Chào bạn chúc bạn thành công nha

^^ Cảm ơn các bác sĩ đã giúp đỡ em rất nhiệt tình.Em chĩ tính thử và ghi lên cho bác sĩ tham khảo,ai ngờ nó cũng đúng ^^.Em cảm ơn tất cả các bác sĩ nhé.Thân!
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 07-07-2010 lúc 03:25 PM.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Rất vui khi nghe những lời khen của bạn.Nhiệm vụ của mình là giải đáp thắc mắc của các bạn và mình rất hạnh phúc khi làm điều đó.Nếu bạn có boăn khoăn gi thì hãy chia sẻ cho anh em trong diễn đàn nha!