Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 17
Like Tree2Likes

Chủ đề: Các bác sĩ cho em hỏi về thuốc tránh thai Drosperin với ah !!!

hotien007 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Các bác sĩ cho em hỏi về thuốc tránh thai Drosperin với ah !!!

Chúng em mới lấy nhau và chưa muốn có con nên đang tính xài thuốc tránh thai hàng ngày, em đang tính mua loại drosperin cho bx vì nghe nói thuốc này ko gây mụn và tăng cân cho người sử dụng, điều này có đúng ko ạ, và em có 1 vài thắc mắc xin hỏi các bác sĩ :
    1. Nếu mua loại 28v thì phải uống như thế nào vậy, có ng thì nói uống liên tục vỉ này sang vỉ khác, còn lại có thông tin khác là đang uống dỡ 1 vỉ mà có kinh thì lại bắt đầu uống sang vỉ khác, vậy thông tin nào đúng đây
    2. Nếu uống nhầm thứ tự viên thuốc thì có sao ko vậy,có phải mua vỉ mới để uống lại từ đầu ko ạ
    3. Thời gian sử dụng thuốc là bao lâu thì tụi em có thể QH mà ko cần dùng các biện pháp tránh thai vậy bác sĩ
    4. QUan trọng nhất bây giờ nè bác sĩ ơi : Thuốc tránh thai hàng ngày có cần nhất thiết uống vào ngày đầu tiên mà có kinh ko vậy, bởi vì bx em có kinh dc 2 ngày rồi ạ
    Mong các bác sĩ trả lời giùm em, đang cần gấp lắm, em cám ơn nhiều

tony20 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mình có uống thuốc này rồi.. Px có kinh 2 ngày thì cứ uống viên đầu tiên của vĩ thuốc. Mỗi viên thuốc đều có thành phần như nhau thui bạn ạ ngta để thứ tự để cho bạn nhớ uống thuốc và không bị quên nếu có quyên thì đe biết mình quen vien thu may thui. Uống thuốc sau viên thứ 7 thì 2 bạn cứ quan hệ bt.. Ra máu là do px bạn k hợp với thuốc thì nên ngưng và đến bác sĩ. Mà cũng có thể do tác dụng phụ của thuốc nhưng nếu có ra máu thì nên đến bs cho chắc b nhé
    Lần sửa cuối bởi tony20, ngày 21-06-2014 lúc 01:23 AM.
    hotien007 likes this.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi hotien007 Xem bài viết
    Chúng em mới lấy nhau và chưa muốn có con nên đang tính xài thuốc tránh thai hàng ngày, em đang tính mua loại drosperin cho bx vì nghe nói thuốc này ko gây mụn và tăng cân cho người sử dụng, điều này có đúng ko ạ, và em có 1 vài thắc mắc xin hỏi các bác sĩ :
    1. Nếu mua loại 28v thì phải uống như thế nào vậy, có ng thì nói uống liên tục vỉ này sang vỉ khác, còn lại có thông tin khác là đang uống dỡ 1 vỉ mà có kinh thì lại bắt đầu uống sang vỉ khác, vậy thông tin nào đúng đây
    2. Nếu uống nhầm thứ tự viên thuốc thì có sao ko vậy,có phải mua vỉ mới để uống lại từ đầu ko ạ
    3. Thời gian sử dụng thuốc là bao lâu thì tụi em có thể QH mà ko cần dùng các biện pháp tránh thai vậy bác sĩ
    4. QUan trọng nhất bây giờ nè bác sĩ ơi : Thuốc tránh thai hàng ngày có cần nhất thiết uống vào ngày đầu tiên mà có kinh ko vậy, bởi vì bx em có kinh dc 2 ngày rồi ạ
    Mong các bác sĩ trả lời giùm em, đang cần gấp lắm, em cám ơn nhiều
    Nếu bạn dùng loại 28 viên thì uống hết vỉ này rồi sang vỉ khác, không phụ thuộc vào việc hành kinh khi nào. Các viên thuốc từ viên 1-21 là như nhau, viên 22-28 thông thường là thuốc bổ. Theo khuyến cáo thì dùng thuốc khoảng 7 ngày thì có thể xem là an toàn. Và thuốc tránh thai có thể uống khi đang hành kinh chứ không nhất thiết phải uống từ ngày đầu !
    hotien007 likes this.

cám ơn bác sĩ nhiều ạ

cám ơn bạn nha

Trích dẫn Gửi bởi hotien007 Xem bài viết
    cám ơn bác sĩ nhiều ạ
    Chúc bạn vui khỏe !

hannie Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào Bác Sĩ. Em đang dùng thuốc Drosperin đến tháng thứ 4 rồi. Bác sĩ cho em hỏi, thuốc này có tác dụng làm tăng kích thước vòng 1 không ạ? Em thấy vòng 1 của mình tăng cũng đáng kể ạ. Mong Bác Sĩ giải đáp cho em rõ! Em cảm ơn Bác Sĩ ạ!

Trích dẫn Gửi bởi hannie Xem bài viết
    Chào Bác Sĩ. Em đang dùng thuốc Drosperin đến tháng thứ 4 rồi. Bác sĩ cho em hỏi, thuốc này có tác dụng làm tăng kích thước vòng 1 không ạ? Em thấy vòng 1 của mình tăng cũng đáng kể ạ. Mong Bác Sĩ giải đáp cho em rõ! Em cảm ơn Bác Sĩ ạ!
    Tác dụng phụ của thuốc có thể khiến bạn tăng cân đấy !

thuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em 25 tuoi co gia dinh va 1be. Em dung thuoc ngua nay dc 2vi .g la vi thu 3 .sao nguc em cang nhu sap co pepy vay .xin hoi bs kho dung thuoc co khi nao mang thai ko .va thuoc nay uong co bi tang can ko ah .

ho_bieu_chanh_vn99 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Rồi cũng chạm tới cái mốc 40 tuần thai, mẹ nào mà không sốt ruột nhưng đôi khi đứa con tinh nghịch lại chọc bạn với những dấu hiệu chuyển dạ giả và làm cho mẹ bầu chạy tới lui bệnh viện vài lần. Giờ thì bạn thực sự muốn biết dau hieu sap sinh như thế nào. Những tâm lý lo lắng trước khi sinh hay phân vân chọn sinh thường hay sinh mổ thế mà cũng khiến mẹ đắn đo mãi. Quá trình sinh con đúng là những điều bí ẩn với một người mẹ trẻ, bạn không hình dung được những gì sẽ xảy ra đằng sau cánh cửa phòng sinh và không quên tự động viên mình cố gắng, chịu đựng con đau đang tới. Rồi thì sau những nỗ lực tưởng chừng không thể, bé con của bạn cũng đã trào đời trong niềm hạnh phúc vỡ òa của bạn, của ông xã và cả gia đình bạn. Bạn có thể mỉm cười hạnh phúc cũng thật nhẹ nhàng vì mình đã vượt cạn thành công. Chăm sóc cả mẹ lẫn bé sau khi sinh là một hành trình dài cần rất nhiều kiến thức và kỹ năng, sự kiên nhẫn. Có rất nhiều phụ nữ rơi vào trạng thái căng thẳng hoặc nghiêm trọng hơn là bệnh trầm cảm sau sinh khi họ không có đủ kiến thức cũng như hiểu biết trong giai đoạn này. Giờ đây, tưởng chừng như mọi lo lắng đã qua, nhưng không, bạn lại bắt đầu vào một cuộc hành trình mới cũng gian nan không kém. Hành trình chăm sóc bé và nuôi dạy con yêu khôn lớn.

Trích dẫn Gửi bởi thuong Xem bài viết
    Em 25 tuoi co gia dinh va 1be. Em dung thuoc ngua nay dc 2vi .g la vi thu 3 .sao nguc em cang nhu sap co pepy vay .xin hoi bs kho dung thuoc co khi nao mang thai ko .va thuoc nay uong co bi tang can ko ah .
    Bạn có dùng thuốc đúng ngày và không quên thuốc chứ ? Nếu có thì khả năng mang thai rất hiếm có. Kinh nguyệt của bạn hiện tại thế nào ? Thuốc tránh thai có thể có tác dụng gây tăng cân nhưng không phải ai cũng bị tác dụng phụ này đâu bạn ạ !

trinh trinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định về thuốc drosperin

Bác sĩ cho cháu hỏi. Cháu có thể uống thuốc tránh thai sau 20 ngày hành kinh không ạ hay cháu phải đợi tới ngày có kinh đầu tiên mới được uống ạ.

Trích dẫn Gửi bởi trinh trinh Xem bài viết
    Bác sĩ cho cháu hỏi. Cháu có thể uống thuốc tránh thai sau 20 ngày hành kinh không ạ hay cháu phải đợi tới ngày có kinh đầu tiên mới được uống ạ.
    Bạn nên đợi đến chu kì sau hãy uống thuốc nhé !

lun thi sao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cho e hỏi em mới hút thai đc 10 ngày.giờ em uống ngua thai Choice có ảnh hưởng gì ko bác sĩ.e có thai đc 3 tháng thì bác sĩ bảo ko có tim thai và ko tuong hình.kích thước của nó giống như một chùm nho.lành tính,hiện tại e đang ở thượng hải e ko hiểu tiếng hoa lắm nên ko biết là thai bị làm sao.bác sĩ tư vấn giúp em
    Cảm ơn bác sĩ

Trích dẫn Gửi bởi lun thi sao Xem bài viết
    Cho e hỏi em mới hút thai đc 10 ngày.giờ em uống ngua thai Choice có ảnh hưởng gì ko bác sĩ.e có thai đc 3 tháng thì bác sĩ bảo ko có tim thai và ko tuong hình.kích thước của nó giống như một chùm nho.lành tính,hiện tại e đang ở thượng hải e ko hiểu tiếng hoa lắm nên ko biết là thai bị làm sao.bác sĩ tư vấn giúp em
    Cảm ơn bác sĩ
    Bạn vẫn có thể uống thuốc ngừa thai. Thai không có tim thai tức là thai yếu, tự đào thải theo quy luật tự nhiên đấy bạn. Tốt nhất bạn nên nghỉ ngơi, sau 3 tháng hãy để có thai lại sau để dưỡng sức lại bạn nhé !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. uống nhầm thứ tự thuốc drosperin có sao ko thưa bác sĩ?
    Bởi luangia1192 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-11-2013, 07:59 PM
  2. thuốc Drosperin- uống nhầm ngày (viên màu be) thì làm thế nào ạ ?
    Bởi diepthiendung trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 11-11-2013, 05:43 AM
  3. thuoc tranh thai drosperin
    Bởi rangkhenh trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 23-09-2012, 10:29 PM
  4. Cho em hỏi thuốc tránh thai hàng ngày Drosperin
    Bởi vivu trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-08-2012, 11:57 AM
  5. tác dụng phụ của drosperin