Kết quả 1 đến 9 của 9
    chotzai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Post cả nhà ơi giúp e với

e có quan hệ thể dục với ny sau khi cô ấy hết kinh khoảng 3 ngày(vòng kinh của cô ý là 30 ngày)e xuất tinh 2 lần nhưng ra ngoài liệu có thể lo có thai không ạ

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Xin đính chính lại với bạn quan hệ là quan hệ tình dục chứ không phải là quan hệ thể dục đâu nhe bạn.

Theo như bạn nói thì khả năng mang thai thì vẫn là 50% vì phương pháp xuất tinh ngoài âm đạo và tính ngày là những phương pháp ngừa thai không đảm bảo đâu.

Để xác định có thai thì bạn hãy đợi xem có dấu hiệu trễ kinh của bạn gái, nếu thấy xuất hiện thì hãy mua que thử thai ngoài tiệm thuốc tây mà về thử nhé.

Chào bạn! chúc bạn mạnh khỏe!
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 13-07-2010 lúc 10:49 PM.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Chào bạn mình xin trả lời bạn như sau:

Thứ nhất là vòng kinh bạn gái bạn là 30 ngày thì ngày rụng trứng là khoảng ngày thứ 16 cộng trừ 2 ngày,hành kinh thông thường là từ 5-7 ngày.Bạn quan hệ với bạn gái vào ngày thứ 3 hết kinh tức là từ ngày thứ 8-10.Khả năng sống sót của tinh trùng trong âm đạo là từ 4-6 ngày.Vậy khả năng mang thai của bạn gái bạn là có nhưng với tỉ lệ thấp khoảng 35%

Thứ hai theo như bạn nói thì cả hai lần quan hệ bạn đều xuất tinh ngoài âm đạo thì khả năng mang thai sẽ giảm đáng kể

Cuối cùng mình xin đưa ra kết luận là khả năng bạn gái bạn có thai là có nhưng với tỉ lệ nhỏ.Để chắc chắn mình khuyên bạn nên mua que thử thai về để kiểm tra sau 7-10 ngày kể từ ngày quan hệ.

Chào bạn!Chúc bạn hạnh phúc!
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 16-07-2010 lúc 03:07 PM.

vâng e xin cảm ơn lời khuyên của các bác,thú thật đây là lần đầu nên e hơi lo T.T

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Lần sau bạn nên dùng bao cao su để tránh các bệnh lây qua đường tình dục và việc có thai ngoài ý muốn nhé . Chúc các bạn sức khoẻ !!
    :47:

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Việc hành kinh của phụ nữ là dấu hiệu kết thúc chu kỳ kinh lần này và bắt đầu bước sang chu kỳ kinh kế tiếp.Sau khi hành kinh,lớp niêm mạc tử cung sẽ hồi phục để chuẩn bị cho sự rụng trứng tiếp theo.

Giai đoạn hồi phục thường kéo dài 7 ngày,sau 7 ngày này trứng băt đầu rụng,tuy nhiên 1 số trường hợp có thể sớm hơn(có thể mang thai lúc này).Việc bạn bảo bạn quan hê sau 3 ngày thì tỷ lệ mang thai cực thấp.Việc xuất tinh ngoài cũng giảm bớt tỷ lệ mang thai.Nên bọn đừng quá lo lắng.Nhưng nếu 2 bạn chưa muốn có baby thì hãy sử dụng các biện pháp tránh thai thích hợp nhé
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 16-07-2010 lúc 03:08 PM.

h chúng e chưa muốn có baby nếu sau 1 tuần thử que mà dương tính thì e cần phải làm gì ạ

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Chào bạn!Xin giải đáp thắc mắc của bạn như sau:

Nếu sau một tuần bạn thử thai bằng que dương tính (Mặc dù chuyện này rất khó xảy ra) thì việc trước tiên bạn cần phải làm là đi siêu âm để khẳng định chắc chắn là bạn đã có thai hay chưa.

Sau đó nếu đặt trường hợp bạn được chẩn đoán có thai thì bạn có thể chọn cho mình một phương pháp phá thai.Trong trường hợp này thai của bạn hãy còn nhỏ nên bạn có thể phá thai nội khoa(bằng thuốc)

Bạn có thể tham khảo thêm và đặt câu hỏi thêm tại đây Cho em hỏi về các phương pháp phá thai?

Chúc bạn hạnh phúc!

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu que thử dương tính thì bạn phải đến các bệnh viện sản phụ khoa để dược làm siêu âm vì siêu âm là tiêu chuẩn vàng để xác định có thai. Còn việc muốn bỏ thai bạn cần phải được các bac sĩ tư vấn một cách kĩ lưỡng không nên tự ý phá thai tại nhà hay các cơ sở không đảm bảo bên ngoài, nguy cơ nhiễm trùng rất cao và để lại di chứng vô sinh cho bạn gái!