Kết quả 1 đến 8 của 8
    nguyenhaianh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bx ơi đừng như vậy,sau lưng e luôn có a là chỗ dựa cho e mà

Em viết những dòng này mong BS hay ai đó cho em 1 lời khuyên,1 cách giải quyết,1 bài thuốc giúp bà xã em và cả em.

Em và bà xã yêu nhau được 1 năm rồi,chúng e đã có những gì tốt đẹp nhất mà những đôi yêu nhau đã có và cách đây không lâu,khoảng chừng 2-3 tháng hoặc hơn nữa,em và bà xã đã trót có " em bé ".

Và 1 thời gian sau,chĩnh xác là hơn 4 tuần sau em và cô ấy đã định đi tới bệnh viện để bỏ " nó " thì thật ko may,có 1 lần hôm ấy vì vô ý khi với chiếc tủ áo kéo.mà cô ấy bị ngã rồi cả đêm hôm ấy cô ấy bị đau bụng.Em thì ko ở bên cô ấy lúc đó vì em đi học xa phải cho tới cuối tuần mới về,2 đứa mới gặp nhau.

Em đã bảo cô ấy đy khám cho cẩn thận và hôm sau thì cô ấy khóc kẻ với e rằng đã mất " nó " và cô ấy đã dùng biện pháp hút thai tại 1 bệnh viện tư .Cô ấy đau đớn,em cũng không hơn gì.

Lúc nào em cũng lo cho súc khỏe của bà xã.Cả 2 đứa động viên nhau vượt qua chuyện này và cho tới giờ.Cho tới những ngày tháng gần đây,bà xã em lẽ ra đúng như cô ấy nói thì tới ngày 20-6 là tới ngày của cô ấy nhưng mãi tới 10-7 cô ấy mới thấy kinh,ban đầu chũng em khá lo lắng và đã nghĩ là có "em bé " lấn nữa nhưng không phải,có lẽ là do chậm.

Nhưng em nghĩ chậm sao mà lâu vậy được nên e lại bảo cô ấy đi khám BS,khi khám chụp thì ko thấy có "e bé" nhưng e vẫn ko yên tâm và dặn cô ấy đi khám kĩ hơn ở chỗ khác.Vì đi làm nên bận cho tới vài hôm trước cô ấy mới đi khám,biết bệnh nhưng cô ấy vẫn giấu em,em nghi ngờ nhưng cô ấy ko nói cho tới tối ngày hôm qua cô ấy mới gọi điện bảo muốn xa em 1 thời gian.

Em đã bất ngờ khi nghe chuyện này nhưng chúng em yêu nhau nên em cũng biết cô ấy có hoãn cảnh,có điều khó nói.Cô ấy ko cho em hỏi,em ko hỏi nhưng em vẫn canh cánh trong lòng những dấu ?

Cố gắng hỏi và tâm sự lâu cô ấy mới chịu kể là cô ấy KHÔNG CÓ KHẢ NĂNG SINH CON nữa ,nghe cô ấy nói điều này em choáng quá,đây là lần đầu tiên em thấy sợ.Cô ấy càng nói càng khóc.Em chỉ biết im lặng chờ cô ấy nguôi rồi an ủi nhau rằng đây là 1 sự nhầm lẫn nhưng cô ấy bảo đã đi khám ở 2 Bệnh viên lớn ở Hà Nội và BS họ đều đoán bệnh cô ấy như thế.Lòng em đau lắm,em đau 1 thì cô ấy đau 100.

Ngày mai em mới về với cô ấy được vì e mvẫn còn đang học,em định bảo 2 đứa gặp nhau rồi nói chuyện,rồi để em xem cô như thế nào,có ốm đi không..nhưng cô ý trốn tránh và luôn nói xin lỗi em,ngày mai cô ấy sẽ về quê tìm 1 thầy lang chữa bệnh,hy vọng vẫn có cách nào đó.

Em khuyên cô ấy hãy cững rắn lên,hãy hy vọng vì e cũng rất hi vọng..hi vọng tất cả những gì có thể hi vọng..chủ nhật em đã hẹn gặp cô ấy.
    Bọn e buồn và đau khổ quá.Em mong các BS có thể cho em 1 lời khuyên vào lúc này.

Em ko muốn cứ mãi thế này,những lúc cô ấy đau khổ,khó khăn mà em ko có ở bên cạnh cô ấy
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 16-07-2010 lúc 03:26 PM.

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn đừng cho bạn gái bạn về quê tìm thầy lang chữa bệnh , có lẽ bạn gái bạn đã bị tổn thương ở tử cung ảnh hưởng đến khả năng mang thai của bạn gái bạn , bạn nên cùng bạn gái đến bệnh viện phụ sản để khám và tư vấn 1 lần nữa , theo mình biết vẫn có nhiều cách để có con mà , bạn thử xem sao , đừng mất hi vọng nhé
    :47:

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn nguyenhaianh! Mình rất thông cảm cho những tâm sự của bạn hiện giờ.

Mình nghĩ rằng hai bạn vẫn có thể có con với nhau mà, chưa hết tuyệt vọng đâu bạn ạ! Theo như bạn kể thì bạn nói rằng bạn và vợ đã từng có một dứa bé nhưng chẳng may bị sẩy, như vậy chứng minh rằng buộng trứng của vợ bạn vẫn có thể hoạt động được tốt. Tuy nhiên có thể là sau lần sẩy thai đấy niêm mạc tử cung của vợ bạn đã bị tổn thương nặng làm cho khả năng mang thai của cô ấy không còn nữa.

Bạn và vợ hãy thử đến tư vấn tại bệnh viện sản một lần nữa thử xem vì mình nghĩ rằng bạn và vợ bạn vẫn còn một giải pháp là sinh con qua ống nghiệm (Phương pháp này dành cho những người có buồng trứng bình thường nhưng tử cung bị tổn thương không thể mang bầu) Lúc này vấn đề phát sinh là ai sẽ mang hộ dùm cho vợ chồng bạn suốt 9 tháng 10 ngày đây.

Mong hai bạn sẽ sớm vượt qua khó khăn này nhé! Chào bạn!

Mặc định vâng.e xin cảm ơn

Bx e bảo là do lần đấy mình vô ý bị sẩy,đau quá nên khy nhờ tới bệnh viện họ làm nhanh( ko biết có đảm bảo an toàn cho ko,hôm đó Bx phải đy viện 1 mình .hixhix) cho nên trong tử cung cô ấy bị tổn thương nào đó dẫn tới việc khy đy khám tại bệnh viện người ta mới chẩn đoán là ko thể có thai được nữa và khy về quê cô ý có đưa giấy khám cũng như chuẩn đoán của bác sĩ cho thầy lang kia thỳ thầy đưa đơn thuốc và bảo uống thử 1 tuần.E có nghe bx kẻ lại như thế nhưng ko được rõ ràng,đaị loại là việc uống thuốc kần nhiều thời gian và nó có tác dụng liền lại vết thương do hút thai gây ra..e ko rõ lắm nên e bảo với cô ý là uống thuốc 1 tuần rồi sau đó 2 đứa đưa nhau ra bệnh viện khám để xem thế nào

mọi người cho e xin địa chỉ 1 số bệnh viện trong nội thành Hn tin cậy được không ạ.e xin cảm ơn

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Theo mình thì bệnh viện sản Trung Ương (C), hoặc sản Hà Nội thì yên tâm nhất.
    Nhưng thực tế các mẹ có thể khám sản ở những khoa sản ở các bệnh viện khác cũng được trừ khi có biểu hiện gì lo lắng mới đến 2 bệnh viện trên (vì chờ lâu lắm )

Chào bạn chúc bạn gái bạn mau khỏe!
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 19-07-2010 lúc 03:09 PM.

cuncon1202's Avatar
    cuncon1202 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trước nhất thì anh nên trách cả 2 ng vì chỉ tại 2 ng làm khổ nhau mà thôi, yêu chưa phải là lúc làm chuyện đó, khi lập gia đình thì hãy tính, lúc đó ngta mới đủ thời gian và tâm trí quan tâm lo lắng chăm sóc cho nhau và đặc biệt là vấn đề sinh con, còn now yêu thôi mà đã làm vậy thì hai ng đang phải chịu hậu quả đó thôi!
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 19-07-2010 lúc 03:11 PM.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn và người ấy phải thật bình tĩnh cùng nhau tìm hướng giải quyết vấn đề.Hiện nay có rất nhiều cách để hỗ trợ những đôi vợ chồng không có khả năng có con có thể có con được.Bạn nên cho người ấy đi khám thật kĩ càng ở một bệnh viện có uy tín.Tùy và kết quả mà mình sẽ tư vấn cho bạn những cách thức để bạn có thể có con được!

Chào bạn!