Kết quả 1 đến 2 của 2
    thuyphamip@gmail.com Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Buồng trứng đa nang và viêm âm đạo

Cháu chào các bác sĩ ah.
    Cháu hiện tại 24 tuổi, kinh nguyệt của cháu không đều, 2 tháng gần đây cháu bị tức ngực và có hiện tượng mọc lông chân, tay, ngực và mặt.
    Cháu có đi khám tư cháu kể các dấu hiệu trên, bác sĩ bảo cháu không làm sao cả, bác sĩ cho cháu xét nghệm tế bào học và nội soi cổ tử cung. Kết quả nội soi cổ tử cung của cháu, bác sĩ bảo bị viêm lộ tuyến cổ tử cung; xét nghiệm tế bào học của cháu là bị viêm vừa không đặc hiệu và không thấy tế bào lạ.
    Sau đó, cháu có qua Viện phụ sản Trung ương kiểm tra, bác sĩ cho cháu Siêu âm đầu dò, soi tươi, siêu âm vú. Và kết luận cháu bị Viêm âm đạo và Buồng trứng đa nang. (Lúc siêu âm , cháu sạch kinh sau 15 ngày rồi ạ)
    Bác sĩ viện phụ sản TW kê cho cháu thuốc trị Viêm âm đạo ( 8 viên Aastrid - Skit; 12 viên Sadetabs; 1 chai rửa ngoài âm hộ Intima), cháu có hỏi về Buồng trứng đa nang, bác sĩ bảo không sao cả, và cháu không thấy bác sĩ kê thuốc cho cháu điều trị ạ. Hiện cháu đã đặt hết thuốc, nhưng cháu chưa đi khám lại ạ.
    Bác sĩ cho cháu hỏi là, với 2 kết quả trên, cháu bị đồng thời cả Viêm lộ tuyến cổ tử cung, viêm âm đạo và buồng trứng đa nang hay chỉ bị viêm âm đạo với BTĐN thôi ạ?
    Và bác sĩ cho cháu hỏi cách điều trị buồng trứng đa nang như thế nào ạ? Chu kỳ kinh của cháu tháng này bị chậm 17 ngày rồi chưa thấy, ngực cháu bây giờ 1 bên lại đau tức ạ.
    Cháu đang rất là lo lắng, cháu mong các bác sĩ sẽ giải đáp giúp cháu ạ.
    Cháu cảm ơn bác sĩ ạ.
    Lần sửa cuối bởi [email protected], ngày 22-08-2014 lúc 11:48 AM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi [email protected] Xem bài viết
    Cháu chào các bác sĩ ah.
    Cháu hiện tại 24 tuổi, kinh nguyệt của cháu không đều, 2 tháng gần đây cháu bị tức ngực và có hiện tượng mọc lông chân, tay, ngực và mặt.
    Cháu có đi khám tư cháu kể các dấu hiệu trên, bác sĩ bảo cháu không làm sao cả, bác sĩ cho cháu xét nghệm tế bào học và nội soi cổ tử cung. Kết quả nội soi cổ tử cung của cháu, bác sĩ bảo bị viêm lộ tuyến cổ tử cung; xét nghiệm tế bào học của cháu là bị viêm vừa không đặc hiệu và không thấy tế bào lạ.
    Sau đó, cháu có qua Viện phụ sản Trung ương kiểm tra, bác sĩ cho cháu Siêu âm đầu dò, soi tươi, siêu âm vú. Và kết luận cháu bị Viêm âm đạo và Buồng trứng đa nang. (Lúc siêu âm , cháu sạch kinh sau 15 ngày rồi ạ)
    Bác sĩ viện phụ sản TW kê cho cháu thuốc trị Viêm âm đạo ( 8 viên Aastrid - Skit; 12 viên Sadetabs; 1 chai rửa ngoài âm hộ Intima), cháu có hỏi về Buồng trứng đa nang, bác sĩ bảo không sao cả, và cháu không thấy bác sĩ kê thuốc cho cháu điều trị ạ. Hiện cháu đã đặt hết thuốc, nhưng cháu chưa đi khám lại ạ.
    Bác sĩ cho cháu hỏi là, với 2 kết quả trên, cháu bị đồng thời cả Viêm lộ tuyến cổ tử cung, viêm âm đạo và buồng trứng đa nang hay chỉ bị viêm âm đạo với BTĐN thôi ạ?
    Và bác sĩ cho cháu hỏi cách điều trị buồng trứng đa nang như thế nào ạ? Chu kỳ kinh của cháu tháng này bị chậm 17 ngày rồi chưa thấy, ngực cháu bây giờ 1 bên lại đau tức ạ.
    Cháu đang rất là lo lắng, cháu mong các bác sĩ sẽ giải đáp giúp cháu ạ.
    Cháu cảm ơn bác sĩ ạ.
    Bạn siêu âm vào thời gian sau sạch kinh 15 ngày thì kết quả buồng trứng đa nang không thể chắc chắn được. Tốt nhất là siêu âm ngay sau sạch kinh bạn ạ. Còn tình trạng viêm nhiễm thì tôi không rõ lắm các kết quả vì không khám trực tiếp cho bạn. Nói chung điều trị trước theo toa bs rồi kiểm tra lại là an toàn thôi !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-06-2013, 05:46 AM
  2. bác sỉ cho cháu hỏi NANG DỊCH Ổ BỤNG LỚN là gì ???
    Bởi dienem trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-05-2012, 11:17 AM
  3. D – Nal (Viên nang)
    Bởi byebye trong diễn đàn Dược Phẩm
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-02-2012, 12:32 PM
  4. Cẩm nang ăn tết
    Bởi phuctran trong diễn đàn Thực Phẩm Và Dinh Dưỡng
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 28-01-2012, 11:19 PM