Kết quả 1 đến 2 của 2
    myhanhnst Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Buồng trứng đa nang

Thưa bác sỹ, e bị buồng trứng đa nang nên da mặt nhờn và nhiều mụn sưng to, từ lúc đi khám được bác sỹ kê cho uống thuốc tránh thai Maveron, sau đó là thuốc nội tiết Duphaston và Vageston, e thấy mặt đỡ nhờn và mụn hẳn, e có thể uống duy trì thuốc tránh thai hoặc nội tiết để da mặt bớt nhờn và mụn do bị buồng trứng đa nang không ? Nếu uống duy trì thì em nên uống thuốc tránh thai hay thuốc nội tiết,cách thức uống duy trì và liều lượng thế nào ạ ? Em cảm ơn bác sĩ.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi myhanhnst Xem bài viết
    Thưa bác sỹ, e bị buồng trứng đa nang nên da mặt nhờn và nhiều mụn sưng to, từ lúc đi khám được bác sỹ kê cho uống thuốc tránh thai Maveron, sau đó là thuốc nội tiết Duphaston và Vageston, e thấy mặt đỡ nhờn và mụn hẳn, e có thể uống duy trì thuốc tránh thai hoặc nội tiết để da mặt bớt nhờn và mụn do bị buồng trứng đa nang không ? Nếu uống duy trì thì em nên uống thuốc tránh thai hay thuốc nội tiết,cách thức uống duy trì và liều lượng thế nào ạ ? Em cảm ơn bác sĩ.
    Vấn đề này bạn nên tham khảo bs nội tiết, theo dõi nội tiết sát khi dùng thuốc nội tiết để đảm bảo nồng độ hormon được duy trì ổn định chứ cách thức liều lượng thì không cố định bạn ạ !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-06-2013, 05:46 AM
  2. tư vấn u nang buồng trứng
    Bởi pipi9192 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-04-2013, 05:44 AM
  3. Cẩm Nang Chống Lão Hóa Cho Phụ Nữ Bận Rộn
    Bởi BigBoss trong diễn đàn Tư Vấn Làm Đẹp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-11-2011, 01:56 AM
  4. Đồ ăn kiêng kị với chị em u nang buồng trứng