Kết quả 1 đến 10 của 10
    phamthuonghmu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bo sung sat va canxi cho phu nu co thai

bac si cho em hoihu nu mang thai bo sung sat va canxi vao thoi diem nao?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Thường sắt và canxi có thể bổ sung cho cơ thể từ trước khi mang thai rồi bạn ạ. Khi mang thai rồi thì thông thường sẽ uống sắt, canxi vào tháng thứ 4 đấy !

phamthuonghmu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cam on bac si nha!

Bạn nên đi khám thai đều đặn thì bác sĩ khám thai cho bạn chắc chắn sẽ kê toa cụ thể cho bạn thôi. Bên cạnh đó sẽ siêu âm, kiểm tra sức khỏe cho cả 2 mẹ con !

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Đi khám thai đều đặn nha bạn, các BS sẽ cho bạn thuốc để bồ sung sắt và canxi.

yeusuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nhớ đi khám nha bạn.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

BS có lời khuyên cho các bạn nên uống bổ sung sắt ngay từ khi có ý định mang thai để cung cấp đầy đủ lượng sắt cho cơ thể giúp phòng ngừa bệnh thiếu máu, thiếu sắt cho cả bà mẹ và thai nhi.
    Đặc biệt, cần bổ sung sắt sớm để phát huy tác dụng phòng ngừa các dị tật bẩm sinh, quan trọng nhất là dị tật ống thần kinh. Ống thần kinh là bộ phận được hình thành rất sớm trong những ngày đầu của thai kỳ.
    Bạn nên uống 1 viên/ ngày sau ăn khoảng 2 giờ, uống liên tục trong suốt thời kỳ có thai cho đến 1 tháng sau khi sinh.
    Việc bổ sung canxi không bắt buộc như thuốc sắt. Trong quá trình khám, bác sĩ sẽ dựa vào tình trạng của từng bệnh nhân mà quyết định có dùng thuốc canxi hay không nhé.
    Tuy nhiên, bạn cũng chú ý dùng nhiều thực phẩm có chứa nhiều sắt và canxi như: các loại rau xanh, thịt, cá, tôm, cua… để bổ sung thêm canxi cho mẹ và bé yêu, bạn nhé!
    ( mangthai.org )

vitcoi25 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

BS cho em hỏi: Em năm nay 26 tuổi, em đang chuẩn bị để có em bé. em cao 1.52cm nhưng chỉ nặng có 40kg thui, em rất kén ăn, em đọc thì thấy khuyên nên uống bổ sung viên sắt, acid folic. vậy xin BS cho em lời khuyên là nên uống bổ sung sắt như thế nào? trên thị trường có bán Obimin, Ferrovit hay Procare, em nên uống loại nào? em xin cám ơn.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chị nên đến bệnh viện khám, bác sĩ sẽ dựa vào những tiêu chuẩn của bạn mà cho bạn lời khuyên chính xác nhất

Loại nào cũng được nhưng Obimin thì nhiều thành phần vitamin hơn. Bạn có thể uống 1 viên/ngày!