Kết quả 1 đến 8 của 8
    ladykillah_it4u Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Biểu hiện có thai hay không?

Chào Bác sĩ !!!

Em và người yêu quan hệ và uống thuốc sau ngày kinh của cô ấy khoảng 4 ngày.từ đó đến nay khi quan hệ chúng em đều dùng bcs.nhưng đến nay cô ấy vẩn chưa có kình.thường thì tháng kinh cô ấy là ngày 15 âm lịch hàng tháng.nay trể 2 ngày rồi.cách đây 4 ngày chúng em có thử thai bằng que quickstick, nhưng vào buổi tối, vẩn hiện 1 vạch.Những tháng trước khi có kinh.cô ấy có biểu hiện đau ngực 3 ngày rồi cách 2 ngày sau mới có kinh.nhưng tháng này thì không có biểu hiện này.mặc dù ở dưới vẩn có biểu hiện giống như những tháng có kinh.còn lại thì bình thường hết.em đi mua que thử tiếp,nhưng tiệm thuốc người ta bán cho em loại quicktest chứ không phải quickstick.vậy Bác sĩ cho em hỏi trường hợp của em thì tỉ lệ % có thai cao không?và que thử em mới mua có chính xác ko?

Cảm ơn Bác Sĩ ...

em đang cần tư vấn.sao không thấy ai giúp hết vậy.

èo.thấy nhiều bài viết đc giải đáp.còn bài viết của em lại không có ai tư vấn.haiz

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi ladykillah_it4u Xem bài viết
    Chào Bác sĩ !!!

Em và người yêu quan hệ và uống thuốc sau ngày kinh của cô ấy khoảng 4 ngày.từ đó đến nay khi quan hệ chúng em đều dùng bcs.nhưng đến nay cô ấy vẩn chưa có kình.thường thì tháng kinh cô ấy là ngày 15 âm lịch hàng tháng.nay trể 2 ngày rồi.cách đây 4 ngày chúng em có thử thai bằng que quickstick, nhưng vào buổi tối, vẩn hiện 1 vạch.Những tháng trước khi có kinh.cô ấy có biểu hiện đau ngực 3 ngày rồi cách 2 ngày sau mới có kinh.nhưng tháng này thì không có biểu hiện này.mặc dù ở dưới vẩn có biểu hiện giống như những tháng có kinh.còn lại thì bình thường hết.em đi mua que thử tiếp,nhưng tiệm thuốc người ta bán cho em loại quicktest chứ không phải quickstick.vậy Bác sĩ cho em hỏi trường hợp của em thì tỉ lệ % có thai cao không?và que thử em mới mua có chính xác ko?

Cảm ơn Bác Sĩ ...
    Bạn đừng quá lo lắng. Chu kì kinh có thể trễ vài ngày. Trường hợp của bạn nếu đã dùng thuốc ( tôi nghĩ là TTKC) và các lần sau đều dùng BCS thì khả năng có thai không cao, lần trễ kinh này có thể chỉ do tác dụng phụ của thuốc. Đợi thêm 1 tuần nha bạn, vẫn chưa thấy thì thử que lại!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Que thử quicktest cũng tương tự như quickstick thôi, mức độ chính xác là tương đương. Thời điểm trễ kinh thử que 1 vạch thì có thể an tâm là không có thai. Việc bạn gái dùng thuốc tránh thai trước đó có thể giải thích cho trường hợp trễ kinh lần này. Theo dõi thêm vài ngày, có thể kinh nguyệt sẽ có lại thôi !

cảm ơn Bác Sĩ.lúc sáng này bạn gái em đã thử que hôm qua mua.và vẩn chỉ 1 vạch.như vậy có thể yên tâm không Bác sĩ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Có thể an tâm đấy bạn, kết quả que thử thời điểm này khác chính xác rồi !

cảm ơn Bác Sĩ nhiều lắm.từ nay em sẻ rút kinh nghiệm để không phải lo lắng nhiều.chúc Bác Sĩ và mọi người sức khỏe,vui vẻ....