Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: bệnh phụ nữ

canhbuomnho99 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bệnh phụ nữ

em 25t,huyết trắng đục, xanh,dai,đôi khi dạng bột và ra nhiều.mới đây thì thấy có mụn nhỏ li ti ở mép trong của môi bé, mụn ngứa, sưng. em có đi khám ở bệnh viện. bác sỹ không làm xét nghiệm mà cho thuốc đặt và thuốc uống.bác sỹ nói là bệnh sùi màu gà do quan hệ tình dục bừa bãi ( em không quan hệ đã 2 năm nay)..em không biết là em có bị sùi màu gà như bác sỹ nói không?hay có thể là bị gì khác vì huyết trắng của em hơi nhiều.bác sỹ không làm xét nghiệm mà chỉ dựa vào giác quan và triệu chứng,như vậy có chính xác không? xin bác sỹ tư vấn giùm em, cảm ơn bác sỹ.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn canhbuomnho99!

Bệnh mồng gà thì thời gia ủ bệnh thì trung bình là 8 tuần tuy nhiên cũng có thể là lâu hơn bạn ạ! Những sang thương mụn nhỏ ở mép trong môi bé thì vẫn có thể là sang thương mồng gà (Chẩn đoán sang thương mồng gà thì không cần phải dùng tới xét ngiệm gì cả), tuy nhiên nhưng theo thường lệ thì sang thương mồng gà ít khi gây ra ngứa và gây ra huyết trắng trừ phi có bội nhiễm đi kèm.

Theo như mình nghĩ thì bạn hãy cứ bình tĩnh tuân thủ điều trị của bác sỷ khoảng hai tuần và xem đáp ứng sau đó rồi hẳn tính tiếp bạn nhé. Nếu triệu chứng thuyên giảm thì không nói, ngược lại nếu bệnh không giảm thì bạn hãy đi tái khám lại nhé, và nói rỏ băn khoăn của mình bạn nhé!

Chào bạn! Chúc bạn chóng khỏi bệnh!

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nếu như chưa có xét nghiệm tế bào học thì không thể chẩn đoán xác định bệnh sùi mào gà đâu bạn.Nếu bạn cảm thấy lo lắng thì bạn nên đi khám và làm xét nghiệm tổng quát về sản phụ khoa,và bạn hãy chọn cho mình một bệnh viện uy tín để khám nha bạn!

Chào bạn chúc bạn mau khỏe!