Kết quả 1 đến 5 của 5
    xichi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bao lâu thai mới vào tử cung???????????

E bị trễ kinh 10 ngày, hôm 26-10 đi khám ở bv Từ Dũ Bsi nói là e có thai nhưng còn nhỏ chưa vào tử cung,nên chưa cho uống thuốc hủy được, hẹn 10 ngày sau tái khám... Nếu 10 ngày sau thì thai đã vào tử cung được chưa Bác sĩ?
    Nếu uống thuốc phá thai thì sau khi phá xong thì mình vẫn có kinh nguyệt lại vào tháng sau đúng ko?nhờ bác sĩ tư vấn giúp em? Em xin cảm ơn

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi xichi Xem bài viết
    E bị trễ kinh 10 ngày, hôm 26-10 đi khám ở bv Từ Dũ Bsi nói là e có thai nhưng còn nhỏ chưa vào tử cung,nên chưa cho uống thuốc hủy được, hẹn 10 ngày sau tái khám... Nếu 10 ngày sau thì thai đã vào tử cung được chưa Bác sĩ?
    Nếu uống thuốc phá thai thì sau khi phá xong thì mình vẫn có kinh nguyệt lại vào tháng sau đúng ko?nhờ bác sĩ tư vấn giúp em? Em xin cảm ơn
    Chắc chắn sau 10 ngày nữa thia phải vào tử cung. Khi đó mới dùng thuốc được. Còn nếu thai đến lúc đó vẫn chưa vào tử cung thì đó là trường hợp thai ngoài tử cung. Sau khi dùng thuốc thì 1 chu kì sau sẽ có kinh lại nhưng trong vài chu kì đầu, kinh nguyệt có thể thay đổi đôi chút !

xichi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Chắc chắn sau 10 ngày nữa thia phải vào tử cung. Khi đó mới dùng thuốc được. Còn nếu thai đến lúc đó vẫn chưa vào tử cung thì đó là trường hợp thai ngoài tử cung. Sau khi dùng thuốc thì 1 chu kì sau sẽ có kinh lại nhưng trong vài chu kì đầu, kinh nguyệt có thể thay đổi đôi chút !
    Vậy bác sĩ cho e hỏi nếu có thai ngoài tử cung thì mình có thể phá bằng thuốc được ko bác sĩ hay là mình phải hút? vậy thì có nguy hiểm ko bác sĩ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Vậy bác sĩ cho e hỏi nếu có thai ngoài tử cung thì mình có thể phá bằng thuốc được ko bác sĩ hay là mình phải hút? vậy thì có nguy hiểm ko bác sĩ
    Thai ngoài tử cung tùy trường hợp, không thể dùng thuốc loại như phá thai thông thường được mà phải dùng thuốc khác, nếu không thể dùng thuốc thì phải phẫu thuật, không thể hút thai !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn ah, thai chưa vào tử cung không có nghĩa là thai ngoài tử cung, 2 thuật ngữ này khác nhau đấy. Bạn cứ theo lời hẹn bs mà 10 ngày sau đi tái khám!

Các Chủ đề tương tự

1. Cung cấp dịch vụ tránh thai miễn phí cho nam giới và nữ giới
    Bởi sky01 trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-09-2012, 09:36 AM
  2. Tử cung và nội mạc tử cung chuẩn bị “tổ ấm” cho thai nhi
    Bởi bebihn07 trong diễn đàn Tình Yêu & Giới Tính
    Bài viết cuối: 01-03-2011, 09:02 PM
  3. Thủng tử cung do tháo vòng tránh thai
    Bởi ChiLe trong diễn đàn Góc Của Mẹ