Kết quả 1 đến 10 của 10
    nhutthanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bạn gái em có thai 4 tháng, có thể phá không?

cho em hỏi, bạn gái em có thai 4 tháng, có thể phá thai không? và nếu phá được có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi nhutthanh Xem bài viết
    cho em hỏi, bạn gái em có thai 4 tháng, có thể phá thai không? và nếu phá được có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không?
    Thai 4 tháng đã là thai to rồi, việc phá bỏ rất ảnh hưởng đến sức khỏe. Chỉ khi có lí do chính đáng như thai dị tật hoặc trẻ vị thành niên sức khỏe kém...thì mới có thể bỏ và phải thực hiện ở bv lớn với đầy đủ các thiết bị cấp cứu cần thiết !

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

Thai lớn rồi bạn ơi...phá sẽ ảnh hưởng xấu sau này đó

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Hai bạn nên cân nhắc thật kĩ về các nguy cơ sau này vì phá thai 4 tháng sẽ có nhiều tai biến hơn, và việc này chắc chắn phải được thực hiện ở các BV sản lớn!

codai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

đừng bỏ bạn ơi, day dứt và ân hận lắm đó, em bé đã có hình hài rồi. chắc chắn nếu bỏ, bạn gái bạn sẽ bị ảnh hưởng nhiều cả về tâm lý và sức khỏe đó.

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Thai 4 tháng đã là thai to rồi, việc phá bỏ rất ảnh hưởng đến sức khỏe. Chỉ khi có lí do chính đáng như thai dị tật hoặc trẻ vị thành niên sức khỏe kém...thì mới có thể bỏ và phải thực hiện ở bv lớn với đầy đủ các thiết bị cấp cứu cần thiết !
    nếu phá như vậy. thì có những vấn đề gi sẻ sải ra trong quá trinh phá, và cũng như tỷ lệ thành công là bao nhiêu? sự nguy hại của phá thai đó đến vợ em được không?

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

thành công thì thành côn rồi đó...nhưng sau này có thể khó có thai lại đc...hoặc bị các triệu chứng như rong kinh sau khi phá chẳng hạn...thai lớn phá rất nguy hiểm

tôi biết rất tội..tôi và vợ tôi cũng ngi nhiều về việc này r...nhưng mõi người mõi cảnh, ai cũng có cái khó của họ..tôi quyết định như vậy...nhưng cũng hỏi rỏ. nếu không thi chúng tôi cũng se sinh no ra

mình có thể kích thích cho thai được sinh ra sớm không ban? cách này có ảnh hưởng gi đến người mẹ không?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi nhutthanh Xem bài viết
    nếu phá như vậy. thì có những vấn đề gi sẻ sải ra trong quá trinh phá, và cũng như tỷ lệ thành công là bao nhiêu? sự nguy hại của phá thai đó đến vợ em được không?
    Thai 4 tháng có 2 cách, 1 là nong gắp, 2 là cho giục sanh bằng thuốc. Tai biến ảnh hưởng sức khỏe của mẹ cao. Tỷ lệ thành công thì ổn rồi nhưng những tai biến trong quá trình thực hiện sẽ có thể ảnh hưởng đến mẹ cũng như khả năng sinh sản về sau. Nếu bạn đã cân nhắc kĩ thì có thể đến khoa kế hoạch tư vấn 1 lần nữa, ký cam kết để thực hiện !