Kết quả 1 đến 4 của 4
    ljnkbabj Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation Bác sỹ và mọi người giúp em gấp với

em và bạn trai QHTD sau đúng 1 hôm em vừa hết kinh nguyệt rồi em đã uống thuốc tranh thai khẩn cấp loại 2 viên vào luôn tối hôm đó và viên t2 vào hôm sau.em đã bị chậm kinh nguyệt 10 ngày rồi.em thật sự lo lắng quá vì em còn quá trẻ ko thể có con vào lúc này được.em thấy có các triệu trứng rất giống có thai như nhức đầu,đau bụng,mệt mỏi,...liệu em có bị sao ko.mọi người giúp em chân thành cảm ơn!!!!

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Về mặt lý thuyết thì sau khi bạn chấm dứt kinh nguyệt thì trứng chưa rụng nên nếu có tinh trùng thì việc thụ tinh cũng không thể xảy ra được , ngoài ra việc bạn dùng thuốc tránh thai khẩn cấp cũng có thể dẫn đến các tác dụng phụ như rối loạn kinh nguyệt , trễ kinh , ... nặng có thể dẫn đến vô sinh nữa , bạn có thể mua quick stick về thử nhanh ( sau khi quan hệ khoảng 10 ngày thì có thể xài quick stick , cho kết quả rất đáng tin cậy đấy )
    :47:

ljnkbabj Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi kienne Xem bài viết
    Về mặt lý thuyết thì sau khi bạn chấm dứt kinh nguyệt thì trứng chưa rụng nên nếu có tinh trùng thì việc thụ tinh cũng không thể xảy ra được , ngoài ra việc bạn dùng thuốc tránh thai khẩn cấp cũng có thể dẫn đến các tác dụng phụ như rối loạn kinh nguyệt , trễ kinh , ... nặng có thể dẫn đến vô sinh nữa , bạn có thể mua quick stick về thử nhanh ( sau khi quan hệ khoảng 10 ngày thì có thể xài quick stick , cho kết quả rất đáng tin cậy đấy )
    cảm ơn bạn nha nhưng mình bị chậm lâu quá ak.hiC.mình lo lắm

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn đừng lo lắng quá , rút kinh nghiệm những lần sau nên dùng bao cao su cho chắc ăn bạn nhé
    :47: