Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 18
    langtu2812 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bác sĩ tư vấn giúp em với ạ!!!!

bạn gái em hết kinh vào ngày 18,sau đó vào ngày 20 thì em và bạn gái có QHTD với nhau.sau đó thì bạn gái em uống thuốc tránh thai khẩn cấp postinor 2.loại 2 viên.thì đến ngày 26 có hiện tượng ra máu khoảng 2 3 ngày.nhưng đến nay đã trễ gần 10 ngày (so với ngày hết kinh là 18) vẫn chưa có kinh lại.
    bạn gái em đã mua que về thử vào buổi sáng, sau khi ngủ zậy nhưng bạn gái em bảo là nhúng que vào ngâm trong dung dịch nước tiểu khảng 5 phút rồi mới rút ra thì que thử báo 1 vạch.
    em có thắc mắc là bạn gái em làm như vậy có đúng không vì trên mạng có 1 số nói là chỉ nhúng vào khoảng 5 giây rồi rút ra chờ 5phut.
    mọi người tư vấn giúp em xem thử làm như thế nào mới chính xác ạ.nhúng khoảng 5 giây rồi chờ 5 phút hay là nhúng vào chờ 5 phút luôn ạ?
    và nếu như chưa có kinh thì phải xử lý như thế nào với ạ.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi langtu2812 Xem bài viết
    bạn gái em hết kinh vào ngày 18,sau đó vào ngày 20 thì em và bạn gái có QHTD với nhau.sau đó thì bạn gái em uống thuốc tránh thai khẩn cấp postinor 2.loại 2 viên.thì đến ngày 26 có hiện tượng ra máu khoảng 2 3 ngày.nhưng đến nay đã trễ gần 10 ngày (so với ngày hết kinh là 18) vẫn chưa có kinh lại.
    bạn gái em đã mua que về thử vào buổi sáng, sau khi ngủ zậy nhưng bạn gái em bảo là nhúng que vào ngâm trong dung dịch nước tiểu khảng 5 phút rồi mới rút ra thì que thử báo 1 vạch.
    em có thắc mắc là bạn gái em làm như vậy có đúng không vì trên mạng có 1 số nói là chỉ nhúng vào khoảng 5 giây rồi rút ra chờ 5phut.
    mọi người tư vấn giúp em xem thử làm như thế nào mới chính xác ạ.nhúng khoảng 5 giây rồi chờ 5 phút hay là nhúng vào chờ 5 phút luôn ạ?
    và nếu như chưa có kinh thì phải xử lý như thế nào với ạ.
    Bạn gái bạn thử que như vậy là đúng rồi đấy. Trễ kinh lần này có thể do thuốc chứ không phải là do có thai đâu. Theo dõi thêm nhé bạn !

hôm qua bạn gái em có nói là ra máu 1 chút nhưng lại hết.không biết bạn gái em có bị sao không vậy bác sĩ?

hôm qua bạn gái em có nói là ra máu 1 chút nhưng lại hết.không biết bạn gái em có bị sao không vậy bác sĩ?
    Vậy thì xem thêm mấy hôm nữa máu có tiếp tục ra hay không nhé ! Có thể là sắp có kinh lại !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Chỉ ra 1 chút máu thì phải theo dõi tiếp tục nha bạn!

hic.bs ơi cho e hỏi với.bạn gái em bây h thử lại bằng que thử thai thì để trong 5phut thì chỉ có 1 vạch.nhưng để thêm khoảng 20phut nữa là lại xuất hiện lên thêm 1 vạch nữa nhưng mờ lắm.không có rõ ràng như vạch ban đầu.vậy là như thế nào vậy bác sĩ.em xem trên mạng thì có người bảo là như thế đã có thai rồi ah.có phải không bác sĩ? nếu muốn biết chính xác thì em nên đưa bạn gái em đi khám ở đâu?

Thử 5 phút đọc kết quả là đúng rồi, kết quả 1 vạch tức là không có thai, đừng quá lo lắng nha bạn!

nhưng sau đó có thêm 1 vạch mờ nữa mà bác sĩ? như vậy là như thế nào ạ? mong bác sĩ giúp em với ạ.do em được biết là có 2 vạch là có thai mà

nhưng sau đó có thêm 1 vạch mờ nữa mà bác sĩ? như vậy là như thế nào ạ? mong bác sĩ giúp em với ạ.do em được biết là có 2 vạch là có thai mà
    Chỉ cần đọc kết quả sau 5 phút thôi, để que lâu hơn, khi đó kết quả bị nhiễu không còn chính xác nữa đâu bạn !

nói thiệt là tụi em cũng còn chưa muốn lập gia đình,vì cả hai chưa có công việc ổn định.nên em không muốn có bất trắc gì xảy ra.cả hai đều quan hệ an toàn dùng bao cả.nhưng sợ có sai sót gì mới để người yêu em uống thuốc như vậy.nhưng không ngờ là đến nay cô ấy vẫn chưa có kinh lại.nên giờ em cũng lo lắm.mong bác sĩ tư vấn cho em là bây giờ làm sao để biết chính xác được là cô ấy có thai hay chưa? có thể làm xét nghiệm gì ạ? và nếu không có thai thì nên làm gì để điều hòa lại kinh cho bình thường được ạ? em cảm ơn các bác sĩ nhiều ạ.

Khi nhúng que quá lâu sẽ cho kết quả sai bạn ah!

nói thiệt là tụi em cũng còn chưa muốn lập gia đình,vì cả hai chưa có công việc ổn định.nên em không muốn có bất trắc gì xảy ra.cả hai đều quan hệ an toàn dùng bao cả.nhưng sợ có sai sót gì mới để người yêu em uống thuốc như vậy.nhưng không ngờ là đến nay cô ấy vẫn chưa có kinh lại.nên giờ em cũng lo lắm.mong bác sĩ tư vấn cho em là bây giờ làm sao để biết chính xác được là cô ấy có thai hay chưa? có thể làm xét nghiệm gì ạ? và nếu không có thai thì nên làm gì để điều hòa lại kinh cho bình thường được ạ? em cảm ơn các bác sĩ nhiều ạ.
    Đã thử que rồi thì nhiều khả năng là không có thai bạn ah, đừng quá lo lắng nha!

Name:  20130706_170510[1].jpg
Views: 223
Size:  181.5 KBName:  20130706_170555[1].jpg
Views: 165
Size:  177.6 KB
    hôm nay em đã đưa bạn gái em đi khám ở 1 phòng mạch tư.và bác sĩ đã cho siêu âm.và nói là chưa có thai,chưa có dấu hiệu gì bất thường.cũng vui.nhưng em thấy trong giấy kết quả không nói gì về vấn đề có thai hay không có thai hết.nên mong các bác sĩ tư vấn giúp em với ạ!!!.em thấy trong cái hình cũng có cái gì đó giống giống nhưng không biết đó là cái gì? .mong bác sĩ giúp em với ạ.
    Lần sửa cuối bởi langtu2812, ngày 06-07-2013 lúc 05:13 PM.

Kết quả không nói tức là không có đó bạn. Hình ảnh này không giống đâu bạn !

Với kết quả trên thì không có thai bạn ah!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối