Kết quả 1 đến 3 của 3
    ngoc anh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow bác sĩ ơi, xin giải đáp thắc mắc của em..

em là 1 sinh vien thuoc nganh y, e co hoc giải phẫu, theo e biết là những người con gái, lúc sinh ra, nếu như chỗ ra kinh nó có bất thường, thì phải cắt, để được ra kinh hàng tháng giống như những người khác!!

theo hình ảnh mà thầy cô cho e thấy, thì màng trinh bao quanh 1 cái lỗ, và cô e nói là đến lúc đẻ mính vẫn còn màng trinh đó, và chỉ cách tụi e để cắt màng trinh để lôi đứa bé ra!!!

cho e hỏi..vậy theo cô e nói, vậy là có phải màng trinh lúc nào cũng có, và khi qhtd thì làm sao biết duoc có trinh hay không???

cam on bac si!!!

quynhgiao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

thông thường còn trinh khi qh sẽ ra 1 giọt máu do rách màn trinh...theo mình biết là vậy...ko hẳn qh mới làm hỏng màn trinh...có thể do vận động mạnh...chạy nhảy...v.v..

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi ngoc anh Xem bài viết
    em là 1 sinh vien thuoc nganh y, e co hoc giải phẫu, theo e biết là những người con gái, lúc sinh ra, nếu như chỗ ra kinh nó có bất thường, thì phải cắt, để được ra kinh hàng tháng giống như những người khác!!

theo hình ảnh mà thầy cô cho e thấy, thì màng trinh bao quanh 1 cái lỗ, và cô e nói là đến lúc đẻ mính vẫn còn màng trinh đó, và chỉ cách tụi e để cắt màng trinh để lôi đứa bé ra!!!

cho e hỏi..vậy theo cô e nói, vậy là có phải màng trinh lúc nào cũng có, và khi qhtd thì làm sao biết duoc có trinh hay không???

cam on bac si!!!
    Khi qhtd thì màng trinh đa số đều rách, còn khi sanh em bé, cái mà bs cắt là tầng sinh môn chứ không phải là màng trinh nhé bạn.

Màng trinh có ở tất cả phụ nữ, nhưng có nhiều loại khác nhau, atlas Netter có hình, chắc bạn đã xem rồi chứ ? KHi qhtd, do bị rách màng trinh nên sẽ ra ít máu.