Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 20
Like Tree4Likes

Chủ đề: bác sĩ ơi giúp e

vonguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bác sĩ ơi giúp e

e chào bác sĩ!
    bác sĩ cho e hỏi:bạn e có kinh 28 ngày,thường thì bạn e có kinh đều,có khi có trước 2 ngày.tháng trước có kinh ngày 7,tháng sau tụi e có quan hệ ngày 3 trước khi có kinh,tụi e quan hệ không sử dụng biện pháp tránh thai mà e cũng chưa xuất tinh.bạn e trễ kinh được 7 ngày rồi,tụi e có mua 2 que thử thai về thử 2 lần(1 vào buổi trưa,1 vào buổi sáng sớm)thì chỉ có 1 vạch,mà bạn e hay bị đau lưng,mới đây bạn e bị ra 1 ít máu màu đỏ tươi.Bác sĩ cho e hỏi vậy bạn e bị như vậy là sao bác sĩ,có phải có thai không.bác sĩ tư vấn giúp e,e lo quá!e cảm ơn bác sĩ.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi vonguyen Xem bài viết
    e chào bác sĩ!
    bác sĩ cho e hỏi:bạn e có kinh 28 ngày,thường thì bạn e có kinh đều,có khi có trước 2 ngày.tháng trước có kinh ngày 7,tháng sau tụi e có quan hệ ngày 3 trước khi có kinh,tụi e quan hệ không sử dụng biện pháp tránh thai mà e cũng chưa xuất tinh.bạn e trễ kinh được 7 ngày rồi,tụi e có mua 2 que thử thai về thử 2 lần(1 vào buổi trưa,1 vào buổi sáng sớm)thì chỉ có 1 vạch,mà bạn e hay bị đau lưng,mới đây bạn e bị ra 1 ít máu màu đỏ tươi.Bác sĩ cho e hỏi vậy bạn e bị như vậy là sao bác sĩ,có phải có thai không.bác sĩ tư vấn giúp e,e lo quá!e cảm ơn bác sĩ.
    Trễ kinh mà que thử 1 vạch thì tức là không có thai. Có thể bạn gái sắp có kinh lại đó thôi, hiện tại bạn gái ra máu như thế nào rồi ?
    ngongio likes this.

dạ e cảm ơn bác sĩ.từ trước tới giờ bạn e không có bị trễ kinh như vậy.đây là lần đầu tiên bạn e bị trễ kinh.trễ hơn 10 ngày kể từ lúc quan hệ rồi.e lo quá bác sĩ ơi.liệu có phải có thai không bác sĩ.e định ngày 24 này mua que về thử lại xem thế nào.bạn gái e ra 1 ít máu vào ngày hôm qua.đau lưng với ra ít máu đó có phải hiện tượng có thai không bác sĩ?

Mặc định bác sĩ ơi giúp em

dạ e cảm ơn bác sĩ!máu ra màu hồng nhẹ bác sĩ ạ.lần đầu 1 giọt,lần 2 cũng 1 giọt.cả 2 lần đều đi tiểu chùi giấy vệ sinh thì mới thấy bác sĩ ạ.vậy có phải có thai không bác sĩ,mà bạn e trễ kinh với đau lưng nữa.

bác sĩ trả lời giúp e với!bác sĩ cho e hỏi 1 điều nữa là tại sao lại trễ như vậy bác sĩ?

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trễ kinh ở phụ nữ có rất nhiều nguyên nhân, thường nhất là do rối loạn nội tiết, đã xác định là không có thai rồi thì cứ yên tâm nha bạn!

dạ e cảm ơn bác sĩ.từ trước tới giờ bạn e không có bị trễ kinh như vậy.đây là lần đầu tiên bạn e bị trễ kinh.trễ hơn 10 ngày kể từ lúc quan hệ rồi.e lo quá bác sĩ ơi.liệu có phải có thai không bác sĩ.e định ngày 24 này mua que về thử lại xem thế nào.bạn gái e ra 1 ít máu vào ngày hôm qua.đau lưng với ra ít máu đó có phải hiện tượng có thai không bác sĩ?
    Nếu ra máu mà thử que 1 vạch thì tức là không có thai đâu bạn. BẠn gái thử que lúc đó đã ra máu chưa ? Nguyên nhân trễ kinh thì có nhiều lắm, không có thai thì cũng có thể trễ kinh nữa bạn ạ !

dạ!trước khi ra máu thử thai cũng có 1 vạch,và sau khi ra máu cũng thử có 1 vạch bác sĩ ạ.e thử 4 lần rồi nhưng đều có 1 vạch.mà bây giờ bạn e hay bị đau lưng,đau ngực,với hay phun nước bọt bác sĩ ạ.đó có phải dấu hiệu của có thai không.

Vậy bạn gái của bạn còn ra máu không?

dạ!trước khi ra máu thử thai cũng có 1 vạch,và sau khi ra máu cũng thử có 1 vạch bác sĩ ạ.e thử 4 lần rồi nhưng đều có 1 vạch.mà bây giờ bạn e hay bị đau lưng,đau ngực,với hay phun nước bọt bác sĩ ạ.đó có phải dấu hiệu của có thai không.
    Khi đã ra máu mà que thử chỉ có 1 vạch thì tức là không có thai rồi. Các dấu hiệu kia không dùng để xác định có thai hay không được đâu bạn !
    ngongio likes this.

dạ e cảm ơn bác sĩ!

Nhìn chung thì cũng đừng lo lắng quá. Cứ tin vào kết quả thử que đi bạn nhé !
    ngongio likes this.

dạ.bạn e bây giờ cứ bị đau lưng hoài,tụi e đang lo nữa.vậy thời gian bao lâu thì kinh nguyệt sẽ trở lại bình thường vậy bác sĩ.

dạ.bạn e bây giờ cứ bị đau lưng hoài,tụi e đang lo nữa.vậy thời gian bao lâu thì kinh nguyệt sẽ trở lại bình thường vậy bác sĩ.
    Trễ kinh do rối loạn kinh nguyệt thì khó trả lời chính xác khi nào có lại. bạn gái hiện tại chỉ cần nghỉ ngơi, uống nhiều nước và tránh lo lắng thôi là được. Nhiều khi đau lưng cũng là dấu hiệu sắp có kinh lại đấy bạn !

Do chu kì kinh dễ bị thay đổi bởi các yếu tố xung quanh, do đó rất khó nói chính xác ngày nào sẽ có kinh trở lại!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối