Kết quả 1 đến 5 của 5
    kimhienvaa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Bác sĩ ơi cho em hỏi về độ trưởng thành nhau với ạ!

Em chào bác sĩ, hiện tại em đang mang thai được gần 35w, hôm 26w em siêu âm 2 nơi thì 1 nơi nói nhau độ 2, 1 nơi nói nhau độ 0, hôm 30w em có đi siêu nhưng lại là 1 chỗ khác, bs nói nhau độ 3, và k thấy nói gì. Hôm 34w vừa rồi em đi siêu âm chỗ mà em siêu âm hôm 30w thì nhau vẫn là độ 3, sau đó em đi siêu âm chỗ mà hôm 26w nói nhau độ 2 thì bs cũng ghi trong giấy siêu âm là độ 3. Em chẳng hiểu là chỗ nào mới đúng nữa. Bác sĩ cho em hỏi nếu như tuổi thai của em (34w) mà nhau độ 3 có sớm không ạ, có nguy hiểm gì cho thai nhi không, vì theo như siêu âm thì thai em mới được 2,1kg. Hình như là nhỏ so với tuổi thai. Em đang lo là nhau độ 3 rồi thì em bé hấp thu chất dinh dưỡng kém. Mong bác sĩ giải đáp giúp em ạ

NgocKimLong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi kimhienvaa Xem bài viết
    Em chào bác sĩ, hiện tại em đang mang thai được gần 35w, hôm 26w em siêu âm 2 nơi thì 1 nơi nói nhau độ 2, 1 nơi nói nhau độ 0, hôm 30w em có đi siêu nhưng lại là 1 chỗ khác, bs nói nhau độ 3, và k thấy nói gì. Hôm 34w vừa rồi em đi siêu âm chỗ mà em siêu âm hôm 30w thì nhau vẫn là độ 3, sau đó em đi siêu âm chỗ mà hôm 26w nói nhau độ 2 thì bs cũng ghi trong giấy siêu âm là độ 3. Em chẳng hiểu là chỗ nào mới đúng nữa. Bác sĩ cho em hỏi nếu như tuổi thai của em (34w) mà nhau độ 3 có sớm không ạ, có nguy hiểm gì cho thai nhi không, vì theo như siêu âm thì thai em mới được 2,1kg. Hình như là nhỏ so với tuổi thai. Em đang lo là nhau độ 3 rồi thì em bé hấp thu chất dinh dưỡng kém. Mong bác sĩ giải đáp giúp em ạ
    Có một số nghiên cứu cho thấy, bánh nhau canxi hóa mức độ 3 xuất hiện sớm có nguy cơ đi kèm với tình trạng suy dinh dưỡng trong bào thai. Khoảng 78% tình trạng suy dinh dưỡng, cao huyết áp và thai suy xảy ra nếu bánh nhau vôi hóa ở mức độ 3 trước 37 tuần. Từ giờ bạn nên theo dõi kĩ hơn và khám thai thường xuyên hơn để phát hiện bất thường !

kimhienvaa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Có một số nghiên cứu cho thấy, bánh nhau canxi hóa mức độ 3 xuất hiện sớm có nguy cơ đi kèm với tình trạng suy dinh dưỡng trong bào thai. Khoảng 78% tình trạng suy dinh dưỡng, cao huyết áp và thai suy xảy ra nếu bánh nhau vôi hóa ở mức độ 3 trước 37 tuần. Từ giờ bạn nên theo dõi kĩ hơn và khám thai thường xuyên hơn để phát hiện bất thường !
    Dạ em cảm ơn bs. Hôm trc bs khám có hẹn 2w tái khám, nhưng bs cho em hỏi là khám thai thường xuyên thì em đi khám hay là siêu âm thường xuyên ạ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi kimhienvaa Xem bài viết
    Dạ em cảm ơn bs. Hôm trc bs khám có hẹn 2w tái khám, nhưng bs cho em hỏi là khám thai thường xuyên thì em đi khám hay là siêu âm thường xuyên ạ
    Chủ yếu là khám để xem bất thường cử động thai, tim thai. Siêu âm có thể thường xuyên nếu có bất thường !

Các Chủ đề tương tự

1. Chửa trứng và ung thư nhau thai khác nhau thế nào?
    Bởi suckhoe01 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-12-2013, 06:31 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-08-2013, 10:25 AM
  3. Ở chung với nhau mà sống không cùng nhau
    Bởi songxanh trong diễn đàn Tâm sự - Cùng Thảo Luận
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-01-2012, 10:53 PM
  4. Cảm giác cần có nhau của những người...không yêu nhau (2)
    Bởi sunshine trong diễn đàn Thư Giãn - Giải Trí
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-07-2009, 09:46 PM
  5. Cảm giác cần có nhau của những người...không yêu nhau
    Bởi sunshine trong diễn đàn Thư Giãn - Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-07-2009, 03:47 PM