Kết quả 1 đến 3 của 3
    gacon88 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bác sĩ giúp em với.Em muốn bỏ thai

Em muốn bỏ thai. Em có đươc 4 tuần rồi. cho em hỏi cách bỏ thai bằng phương pháp uống thuốc ấy. ai biết chỉ dẫn tận tình. chỉ cho em cả đia chỉ nhé nếu mọi người biết. em ở hà nội

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Phá thai bằng thuốc tuy chỉ là uống thuốc để gây sẩy thai tự nhiên, nhưng quy trình uống phải được quản lý chặt: Bệnh nhân sẽ uống viên đầu (Mifepristone 200mg) dưới sự giám sát của bác sĩ, 15 phút sau khi uống thuốc bệnh nhân mới được rời cơ sở y tế. Sau 48 giờ phải quay trở lại để uống tiếp 2 viên Misoprostol (mỗi viên 200mg) và phải ở lại bệnh viện khoảng 4 giờ để theo dõi.

Mặc dù việc lưu hành thuốc chỉ được phép trong các cơ sở y tế ở tuyến tỉnh và trung ương nhưng trên thực tế, người dân vẫn có thể mua được ở ngoài thị trường loại thuốc Misoprostol (Cytotec). Nếu chỉ dùng thuốc Misoprostol (Cytotec) thì sẽ phá thai từ 13 tuần tuổi.

Còn thuốc Mifepristone thì được quản lý chặt chẽ hơn, chỉ có trong bệnh viện (BV). Theo quy định trong quyển "Hướng dẫn chuẩn quốc gia về các dịch vụ chăm sóc sức khỏe sinh sản" từ năm 2002 đến nay vẫn còn giá trị: việc PTBT chỉ áp dụng cho thai dưới 49 ngày; chỉ được phép triển khai ở những BV tuyến trung ương, tuyến tỉnh và nhất thiết phải uống thuốc dưới sự hướng dẫn, giám sát chặt chẽ của bác sĩ ngay từ BV.

Tuy nhiên, hiện nay, không chỉ có các BV tuyến tỉnh và tuyến trung ương, mà còn có một số phòng khám tại Hà Nội và Hải Phòng thuộc Hội kế hoạch hóa gia đình (VINAFPA) cũng thực hiện việc phá thai này (theo dự án nghiên cứu phá thai). Trường hợp phá thai này áp dụng cho thai dưới 56 ngày tuổi.

Bạn cần đi khám ngay lập tức để các bác sĩ giúp bạn bảo vệ tốt sức khoẻ sinh sản của mình!

Chúc bạn mạnh khoẻ và hạnh phúc!

bac_si_map Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Mình thấy bài của bạn Nammap khá chính xác rồi đấy.Nhưng bạn nên đến bệnh viện để được các thầy thuốc chuyên khoa tư vấn.Chúc bạn khoẻ^^