Kết quả 1 đến 10 của 10
    Be Ben Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bác Sĩ giúp em với

BS ơi... tay e có dính tinh trùng nhưng dùng vải lao khô vào 3 phút sau và đưa vào âm đạo liệu có thai không. và e với bạn gái e có QH ngoài và đầu dương vật có 1 đến 2 giọt (chất nhờn) đụng ngoài mặt (cô bé) và uống thuốc tránh thai loài 72h 2 viên trog 24h cùng ngày. khoảng 1 tuần sau uống thuốc thì bạn gái e ra máu màu nâu (không có triệu trứng nào khác đi kèm) vậy bạn gái e có thai không ạ. (và bạn gái e có kinh không đều và đây là lần đầu của 2 em và tụi e âu yếm nhau sau 5 ngày khi bạn gái em vừa hết kinh) và khi ra máu thì có màu không dạ!
    Mong bác sĩ giải đáp!
    Lần sửa cuối bởi Be Ben, ngày 02-07-2014 lúc 04:52 PM.

B.S Thiên Hương ơi giúp em với!
    Lần sửa cuối bởi Be Ben, ngày 04-07-2014 lúc 12:36 AM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Be Ben Xem bài viết
    BS ơi... tay e có dính tinh trùng nhưng dùng vải lao khô vào 3 phút sau và đưa vào âm đạo liệu có thai không. và e với bạn gái e có QH ngoài và đầu dương vật có 1 đến 2 giọt (chất nhờn) đụng ngoài mặt (cô bé) và uống thuốc tránh thai loài 72h 2 viên trog 24h cùng ngày. khoảng 1 tuần sau uống thuốc thì bạn gái e ra máu màu nâu (không có triệu trứng nào khác đi kèm) vậy bạn gái e có thai không ạ. (và bạn gái e có kinh không đều và đây là lần đầu của 2 em và tụi e âu yếm nhau sau 5 ngày khi bạn gái em vừa hết kinh) và khi ra máu thì có màu không dạ!
    Mong bác sĩ giải đáp!
    Như vậy thì không thể có thai đâu bạn. việc ra máu có thể là do dùng thuốc gây ra thô. Theo dõi thêm nhé !

sau khi bạn gái em hết ngày kinh thì ngực trái lại to hơn ngực phải và đau nhứt... vậy có phải có thai không bác sĩ hay lại là triệu chứng của thuốc? em xem mấy cái triệu chứng đó là có thai nhưnng em không biết là do thuốc hay là có thai!

sau khi bạn gái em hết ngày kinh thì ngực trái lại to hơn ngực phải và đau nhứt... vậy có phải có thai không bác sĩ hay lại là triệu chứng của thuốc? em xem mấy cái triệu chứng đó là có thai nhưnng em không biết là do thuốc hay là có thai!
    Nếu đã gọi là hành kinh rồi thì không có thai đâu bạn. Triệu chứng đau ngực không dùng để xác đinh có thai hay không. Tốt nhất để kiểm chứng là thử que bạn ạ !

như tiêu đề trên thì bạn gái em đã sử dụng que và kết quả là 1 vạch. Nhưng 2 tuần sau (tính từ ngày thử que) thì bạn gái bạn em có triệu trứng buồn nôn (chỉ duy nhất là buồn nôn) và dạo này thì bạn gái em lại ăn trái chôm chôm nhiều hơn thường ngày! vậy đó có phải là có thai hay là vẫn còn tác dụng của thuốc ạ? và nếu đó là triệu chứng thì bác sĩ cho em xin móc trung bình thời gian của người chiệu tác dụng phụ của thuốc là bao lâu ạ!
    Xin cám ơn!!!

linhcv Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bac si oj cho em hoi em het kinh 15ngay em quan he co dug thuoc tranh thaj khan cap victoria loaj 1vien nhug den thoj ky kjnh em cham mat 7ngay lieu da co thaj chua ak

nguyện ken Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi linhcv Xem bài viết
    Bac si oj cho em hoi em het kinh 15ngay em quan he co dug thuoc tranh thaj khan cap victoria loaj 1vien nhug den thoj ky kjnh em cham mat 7ngay lieu da co thaj chua ak
    trễ kinh cũng có thể là do tác dụng phụ của thuốc gây nên hay do bị về kinh nguyệt. Tuy nhiên không phải thuốc đạt 100% hiệu quả vẫn có trường hợp ngoài ý muốn. Các loại thuốc tránh thai thì uống càng sớm càng tốt nhưng bạn không nói là uống khi nào! bạn nên test 1 que thử thai để biết kết quả. Tốt nhất là nên dùng BCS khi quan hệ
    chúc bạn may mắn
    mình thì biết sao nói vậy nếu sai hay các bạn có ý kiến thì thêm vào nke. cám ơn

như tiêu đề trên thì bạn gái em đã sử dụng que và kết quả là 1 vạch. Nhưng 2 tuần sau (tính từ ngày thử que) thì bạn gái bạn em có triệu trứng buồn nôn (chỉ duy nhất là buồn nôn) và dạo này thì bạn gái em lại ăn trái chôm chôm nhiều hơn thường ngày! vậy đó có phải là có thai hay là vẫn còn tác dụng của thuốc ạ? và nếu đó là triệu chứng thì bác sĩ cho em xin móc trung bình thời gian của người chiệu tác dụng phụ của thuốc là bao lâu ạ!
    Xin cám ơn!!!
    Không có thời gian cụ thể về chịu tác dụng phụ bạn ạ. Bạn gái chỉ có duy nhất 1 triệu chứng đó thôi thì không thể khẳng định là có thai hay do dùng thuốc được nhé !

Trích dẫn Gửi bởi linhcv Xem bài viết
    Như vậy bạn nên thử que kiểm tra xem sao nhé !