Kết quả 1 đến 6 của 6
    giangkr Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bác sĩ giúp em về bệnh viêm âm đạo và thuốc điều trị với ạ!

kính chào bác sĩ!
    em đang gặp phải một chút vấn đề về vùng kín. vùng kín của em thỉnh thoảng có hiện tượng ngứa, huyết trắng ra màu đục hoặc lỏng như nước. em có đi khám thì bác sĩ tại bv Từ Dũ nói rằng em bị viêm âm đạo. bác sĩ có kê thuốc đặt Monicure NH 12 viên, Cloxidil 500 21 viên, thuốc Safaron 30 viên và chai nước dung dịch vệ sinh. em đã uống thuốc Cloxidil 500 và đặt hết Monicure NH. sau đó em đi xét nghiệm tại trung tâm chăm sóc sức khỏe sinh sản thì kết quả là: trichomonas: (-), nấm: (-), baacl + : (-) , baacl -: (+), Coaci + : (+). >> "mấy chữ này bị nhòe mực nên em thấy không rõ", bạch cầu : + ; diễn biến bệnh là AD : KH ++ và họ nói em bị viêm nhẹ cổ tử cung. sau đó bác sĩ kê đơn thuốc hoàn toàn khác so với đơn của bệnh viện từ dũ.
    em không yên tâm nên đã ra ngoài tiệm thuốc mua thêm thuốc giống như trong đơn kê của bác sĩ bệnh viện từ dũ.
    em muốn hỏi kết quả xét nghiệm tại ttcsskss nghĩa là em bị sao ạ? em tự mua thuốc như vậy để điều trị tiếp thì có sao không ạ? việc điều trị viêm âm đạo thường mất khoảng bao lâu mới khỏi hoàn toàn ạ? trong thời gian chữa bệnh thì nên kiêng hay hạn chế điều gì ạ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi giangkr Xem bài viết
    kính chào bác sĩ!
    em đang gặp phải một chút vấn đề về vùng kín. vùng kín của em thỉnh thoảng có hiện tượng ngứa, huyết trắng ra màu đục hoặc lỏng như nước. em có đi khám thì bác sĩ tại bv Từ Dũ nói rằng em bị viêm âm đạo. bác sĩ có kê thuốc đặt Monicure NH 12 viên, Cloxidil 500 21 viên, thuốc Safaron 30 viên và chai nước dung dịch vệ sinh. em đã uống thuốc Cloxidil 500 và đặt hết Monicure NH. sau đó em đi xét nghiệm tại trung tâm chăm sóc sức khỏe sinh sản thì kết quả là: trichomonas: (-), nấm: (-), baacl + : (-) , baacl -: (+), Coaci + : (+). >> "mấy chữ này bị nhòe mực nên em thấy không rõ", bạch cầu : + ; diễn biến bệnh là AD : KH ++ và họ nói em bị viêm nhẹ cổ tử cung. sau đó bác sĩ kê đơn thuốc hoàn toàn khác so với đơn của bệnh viện từ dũ.
    em không yên tâm nên đã ra ngoài tiệm thuốc mua thêm thuốc giống như trong đơn kê của bác sĩ bệnh viện từ dũ.
    em muốn hỏi kết quả xét nghiệm tại ttcsskss nghĩa là em bị sao ạ? em tự mua thuốc như vậy để điều trị tiếp thì có sao không ạ? việc điều trị viêm âm đạo thường mất khoảng bao lâu mới khỏi hoàn toàn ạ? trong thời gian chữa bệnh thì nên kiêng hay hạn chế điều gì ạ?
    Như vậy thì có thể bạn chưa khỏi hoàn toàn đấy. Mua thuốc của 1 nơi thôi, uống nhiều loại quá cũng không tốt đâu bạn !

giangkr Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác sĩ cho em hỏi em phải mất khoảng bao lâu để chữa khỏi không ạ? em nghe nói mất mấy tháng mới khỏi đúng không ạ?
    em uống nhiều thuốc kháng sinh cloxidil 500 có ảnh hưởng xấu đến sức khỏe ko ạ?

cothuonline003 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

năm mơi chúc bác làm ăn phát đạt nhé. ^^.
    có gì cứ alo cho em nhé

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi giangkr Xem bài viết
    bác sĩ cho em hỏi em phải mất khoảng bao lâu để chữa khỏi không ạ? em nghe nói mất mấy tháng mới khỏi đúng không ạ?
    em uống nhiều thuốc kháng sinh cloxidil 500 có ảnh hưởng xấu đến sức khỏe ko ạ?
    Thông thường thì điều trị 1 đợt thuốc chỉ từ 5-7 ngày thôi bạn ạ. Nếu không khỏi thì phải đi khám lại nhé !

qvach1996 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Viêm âm đạo là căn bệnh mà chị em đều mắc phải ít nhất một lần trong đời. Gây nên không ít ảnh hưởng cho sức khỏe hay thậm chí là gây vô sinh – hiếm muộn ở nhiều chị em. Để chữa trị viêm âm đạo hiệu quả thì phương pháp Oxygen được cho là một giải pháp hữu hiệu giúp chị em đẩy lùi nỗi lo viêm âm đạo một cách hiệu quả. Bệnh nhân khi có triệu chứng của bệnh viêm âm đạo không nên e ngại, cần phải chủ động thăm khám tại những địa chỉ chữa viêm âm đạo Nghệ An uy tín để được trị viêm âm đạo sớm, tránh những biến chứng nguy hiểm và gây tốn kém về chi phí chữa viêm âm đạo ở Nghệ An về sau.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-11-2015, 04:55 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-07-2013, 11:18 AM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-12-2011, 04:22 PM