Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 75 của 85
Like Tree2Likes

Chủ đề: bác sĩ giúp cháu với ạ, cháu hỏi về u nang buồng trứng ạ!

beyou Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Đó cũng có thể là nguyên nhân đấy bạn ạ !
    Dạ vâng ạ. Sáng nay cháu thử que (không phải loại thông thuờng như quickstrip quickstick chip chip ạ) lên vạch thứ 2 mờ nhưng vẫn nhìn rõ ạ. Gần đây cháu hay bị nhức gần giống như sắp tới chu kỳ, nhiều lúc lại nhói thì có khả năng có thaikhông ạ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi beyou Xem bài viết
    Dạ vâng ạ. Sáng nay cháu thử que (không phải loại thông thuờng như quickstrip quickstick chip chip ạ) lên vạch thứ 2 mờ nhưng vẫn nhìn rõ ạ. Gần đây cháu hay bị nhức gần giống như sắp tới chu kỳ, nhiều lúc lại nhói thì có khả năng có thaikhông ạ?
    Nếu chưa rõ ràng là 2 vạch thì bạn thử que lại xem sao nhé. Có thai hay không phải dựa vào thử que, thử máu chứ các triệu chứng thì chủ quan lắm bạn ạ !

Nếu chưa rõ ràng là 2 vạch thì bạn thử que lại xem sao nhé. Có thai hay không phải dựa vào thử que, thử máu chứ các triệu chứng thì chủ quan lắm bạn ạ !
    Dạ vâng. Cháu thấy đau bụng như tới ngày đèn đỏ. Mấy ngày nữa bị thì buồn lắm ạ.
    Sáng nay cháu thử lại que quickstrip lên 1 vạch đậm 1 vạch mờ, 1 que hãng khác thì lên 2 vạch đậm gần bằng nhau ạ. ngày nào cháu cũng muốn thử que ạ.

Dạ vâng. Cháu thấy đau bụng như tới ngày đèn đỏ. Mấy ngày nữa bị thì buồn lắm ạ.
    Sáng nay cháu thử lại que quickstrip lên 1 vạch đậm 1 vạch mờ, 1 que hãng khác thì lên 2 vạch đậm gần bằng nhau ạ. ngày nào cháu cũng muốn thử que ạ.
    Bạn up hình que thử lên để mọi người xem giúp bạn thế nào nhé !

Bạn up hình que thử lên để mọi người xem giúp bạn thế nào nhé !
    Cháu mới thử thì que như thế này ạ. Cháu hay đau bụng dưới bên phải nữa, tức tức bụng ạ. Gần ngày đèn đỏ thì que có lên 2v không bác sĩName:  IMG_20170217_060006.jpg
Views: 16
Size:  195.2 KBSU?

Que trong hình là cháu thử sáng nay ạ. Tối hôm qua cháu thử cũng lên y như vậy. Hôm nay cháu bị đau hông và nhức bụng dưới bên phải không biết có ảnh hưởng gì không ạ? Ngày nào cháu cũng leo 5 tầng cầu thang ạ.
    Ngày mai là bắt đầu tính ngày chậm kinh ạ, nếu đi siêu âm thì đã kiểm tra được gì chưa bác sĩ? Hôm nay cháu bị nhức tăng lên nên sốt ruột quá ạ.

Que trong hình là cháu thử sáng nay ạ. Tối hôm qua cháu thử cũng lên y như vậy. Hôm nay cháu bị đau hông và nhức bụng dưới bên phải không biết có ảnh hưởng gì không ạ? Ngày nào cháu cũng leo 5 tầng cầu thang ạ.
    Ngày mai là bắt đầu tính ngày chậm kinh ạ, nếu đi siêu âm thì đã kiểm tra được gì chưa bác sĩ? Hôm nay cháu bị nhức tăng lên nên sốt ruột quá ạ.
    Bạn ơi, cái này là 2 vạch rõ rồi đấy bạn ạ. Bạn đi siêu âm được rồi đấy !

Bạn ơi, cái này là 2 vạch rõ rồi đấy bạn ạ. Bạn đi siêu âm được rồi đấy !
    Cháu đi khám rồi ạ, SA thường không thấy gì nên bác sĩ SADD và thấy thai tương đương 4w trong BTC ạ. Cháu vẫn bị đau nhức bụng ở bên phải và thỉnh thoảng còn nhói lên thì có ảnh hưởng gì không ạ? Cháu cũng bị nhức hông, đùi chân phải nữa.
    Cháu đọc trên mang thì thấy phụ nữ mang thai nên nằm xoay bên trái vậy cháu nên nằm xoay người bên nào ạ?

Cháu đi khám rồi ạ, SA thường không thấy gì nên bác sĩ SADD và thấy thai tương đương 4w trong BTC ạ. Cháu vẫn bị đau nhức bụng ở bên phải và thỉnh thoảng còn nhói lên thì có ảnh hưởng gì không ạ? Cháu cũng bị nhức hông, đùi chân phải nữa.
    Cháu đọc trên mang thì thấy phụ nữ mang thai nên nằm xoay bên trái vậy cháu nên nằm xoay người bên nào ạ?
    Đúng là khi mang thai thì nên nằm nghiêng trái nhưng đó là khi thai lớn hơn, còn hiện tại thì bạn cứ xoay trở bình thường cũng được bạn nhé. Mới mang thai thì trong người khó chịu cũng bình thường thôi bạn ạ !

Đúng là khi mang thai thì nên nằm nghiêng trái nhưng đó là khi thai lớn hơn, còn hiện tại thì bạn cứ xoay trở bình thường cũng được bạn nhé. Mới mang thai thì trong người khó chịu cũng bình thường thôi bạn ạ !
    dạ vâng. cháu cảm ơn bác sĩ ạ. hôm qua cháu đo nhiệt độ thì hạ xuống 36.3-36.5 mà bình thường cháu toàn đo được 36.9 thì liệu có vấn đề gì không ạ? cháu không thấy căng tức ngực như trước nữa cháu rất lo lắng ạ. cháu mới siêu âm 1 tuần trước. liệu sau 1 tuần đã nên đi siêu âm lại chưa ạ?

dạ vâng. cháu cảm ơn bác sĩ ạ. hôm qua cháu đo nhiệt độ thì hạ xuống 36.3-36.5 mà bình thường cháu toàn đo được 36.9 thì liệu có vấn đề gì không ạ? cháu không thấy căng tức ngực như trước nữa cháu rất lo lắng ạ. cháu mới siêu âm 1 tuần trước. liệu sau 1 tuần đã nên đi siêu âm lại chưa ạ?
    Như vậy cũng bình thường rồi. Bạn chỉ cần siêu âm theo hẹn của bs, thường là vào lúc 8 tuần để xem tim thai !

good-health Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn cứu siêu âm theo lịch hẹn thôi vì mình nghe nói siêu âm nhiều cũng không tốt cho thai kì đâu bạn !

Trích dẫn Gửi bởi good-health Xem bài viết
    Bạn cứu siêu âm theo lịch hẹn thôi vì mình nghe nói siêu âm nhiều cũng không tốt cho thai kì đâu bạn !
    Sóng siêu âm được xem là an toàn cho thai nhi bạn ạ. Tuy nhiên cũng không nên cứ siêu âm quá nhiều lần vì như vậy sẽ mệt cho mẹ và cũng lãng phí thời gian, tiền bạc nữa. Cứ theo chỉ định của bs mà thực hiện thôi !

tucom886 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Công Ty Cổ Phần Thép Á Đông! – Sản xuất Inox theo mọi mẫu mã – giá rẻ!

Là một công ty chất lượng & có nhiều năm kinh nghiệm trong lĩnh vực Sản xuất , thiết kế, thi công thiết bị bếp công nghiệp, thiết bị quầy Bar cho nhiều nhà hàng, trường học, bếp ăn công nghiệp tại Việt Nam, chúng tôi hân hạnh đem đến cho quý khách hàng các sản phẩm – dịch vụ:
    Tủ cơm công nghiệp – Tủ hấp cơm công nghiệp gas – Tủ cơm công nghiệp điện – Tủ cơm công nghiệp hơi
    – Nhập khẩu & Gia công thiết bị bếp công nghiệp, tủ lạnh công nghiệp, lò nướng, thiết bị sơ chế thực phẩm, thiết bị bar cafe
    – Thiết kế, lắp đặt hệ thống bếp công nghiệp, hệ thống gas công nghiệp, quầy bar
    – Thi công hệ thống gas trung tâm – công nghiệp, hệ thống hút khói, hệ thống thoát nước, dầu mỡ cho khu bếp, thùng lọc mỡ.
    – Thi công kho lạnh công nghiệp, kho thực phẩm cho nhà hàng.
    - Bán lẻ các mặt hàng bếp công nghiệp, cơ khí, các mặt hàng inox.

- Nồi nấu phở, tủ sấy bát đĩa

CÁC LỢI ÍCH ĐEM ĐẾN CHO QUÝ KHÁCH HÀNG

– Tư vấn lựa chọn thiết bị & hướng dẫn mua hàng
    – Tư vấn & thiết kế bố trí các thiết bị bếp đúng đủ công năng, phù hợp với nhà hàng
    – Lắp đặt & hướng dẫn sử dụng
    – Bảo trì, bảo hành chu đáo
    – Chăm sóc khách hàng, giải đáp mọi thắc mắc cho khách hàng trong suốt quá trình sử dụng.

UY TÍN – CHẤT LƯỢNG là cam kết của toàn thể ban lãnh đạo & nhân viên đối với khách hàng, chúng tôi luôn mong muốn đem đến cho khách hàng những sản phẩm tốt nhất, phù hợp với nhu cầu của từng khách hàng, nhưng vẫn tiết kiệm chi phí trong suốt quá trình lắp đặt và vận hành nhà bếp.

CƠ SỞ VẬT CHẤT: Dây chuyển sản xuất đầy đủ nên thiết bị của chúng tôi luôn có chất lượng và giá thành cạnh tranh rất cao.

Chúng tôi rất mong nhận được sự hợp tác của Quý Vị.
    Trân trọng kính chào!

Công ty Cổ phần Thép Á Đông
    Địa chỉ: 796 Phúc Diễn, Nam Từ Liêm, Hà Nội
    ĐT: 0904.686.504
    Tel: (04) 8585 9299
    MST: 0107105735
    STK:21610000322575
    Email: [email protected]
    Website: inoxadong.com – tucomgiare.com

yeukhoahoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Vây chụp XQ, CT, MRI có thực hiện được cho phụ nữ mang thai không bs ?

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-06-2013, 05:46 AM