Kết quả 1 đến 4 của 4
  1. #1
    Ainas Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    Apr 2013
    Bài viết
    3

    Mặc định Bác sĩ giải đáp dùm em với!!!

    Em có kinh vào ngày 4, đến ngày 8 e hết, rồi em có QH với chồng,xuất tinh ngoài,nhưng em vẫn uống thuốc tránh thai,rồi ngay đêm uống thuốc em có QH,nhưng vẫn xuất tinh ngoài,vì nghĩ mới uống thuốc nên còn tác dụng. Sau đó 10 ngày, khoảng ngày 14 cùng tháng,em lại có kinh tiếp, và có cảm giác đau vùng dưới lắm, chẳng hạn như đang đứng mà ngồi xuống thì giống như có gì đó đâm từ dưới lên,nhói lắm, nằm quay qua,quay lại cũng đau. Em ko biết như vậy mình có sao ko,và như zị có khả năng có thai ko. Mong BS giải đáp dùm em. Cám ơn BS.

  2. #2
    Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator
    Ngày tham gia
    Jun 2011
    Bài viết
    30,401

    Mặc định

    Trích dẫn Gửi bởi Ainas Xem bài viết
    Em có kinh vào ngày 4, đến ngày 8 e hết, rồi em có QH với chồng,xuất tinh ngoài,nhưng em vẫn uống thuốc tránh thai,rồi ngay đêm uống thuốc em có QH,nhưng vẫn xuất tinh ngoài,vì nghĩ mới uống thuốc nên còn tác dụng. Sau đó 10 ngày, khoảng ngày 14 cùng tháng,em lại có kinh tiếp, và có cảm giác đau vùng dưới lắm, chẳng hạn như đang đứng mà ngồi xuống thì giống như có gì đó đâm từ dưới lên,nhói lắm, nằm quay qua,quay lại cũng đau. Em ko biết như vậy mình có sao ko,và như zị có khả năng có thai ko. Mong BS giải đáp dùm em. Cám ơn BS.
    Bạn có kinh lại sau 10 ngày thì đó không phải là kinh đâu mà là rong huyết do dùng thuốc ttkc đó bạn ạ. Theo dõi chu kì kinh bình thường của mình xem có trễ không, nếu trễ thì thử que kiểm tra cho an toàn, khả năng mang thai cũng không cao !

  3. #3
    Ainas Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    Apr 2013
    Bài viết
    3

    Mặc định

    Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Bạn có kinh lại sau 10 ngày thì đó không phải là kinh đâu mà là rong huyết do dùng thuốc ttkc đó bạn ạ. Theo dõi chu kì kinh bình thường của mình xem có trễ không, nếu trễ thì thử que kiểm tra cho an toàn, khả năng mang thai cũng không cao !
    Em hiểu rồi. Cám ơn Bs đã giải đáp cho em.

  4. #4
    Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator
    Ngày tham gia
    Aug 2011
    Bài viết
    11,404

    Mặc định

    Đó là do tác dụng phụ của thuốc TTKC đó bạn!

 

 

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình
  •