Kết quả 1 đến 7 của 7
    Mr.DarkNight Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bác sĩ cho em hỏi chuyện này tí!!

Bác sĩ cho em hỏi vợ em vừa tới CKKN những không có gì chỉ có 1 tí máu bầm rồi hết luôn em không biết vợ em có vấn đề gì không? vợ em bị bệnh tim và cả viêm khớp nữa nên em không biết có phải do uống mấy loại thuốc này gây ảnh hưởng không? nếu không phải do các loại thuốc này thì mong bác sĩ tư vấn cho em!Cảm ơn bác sĩ và mong sớm nhận được câu trả lời.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn viết cụ thể hơn tí được không?Vợ của bạn dùng thuốc gì mới được?Mình rất muốn giúp bạn nhưng bạn phải viết cho rõ mới được

Mr.DarkNight Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

AH!hôm bữa em về nhà xem lại rồi vợ em nói 2 tháng nay vợ em không còn uống thuốc gì nữa!em làm ở xa nhà nên ít có thời gian về nhà. Thế nguyên nhân tại sao mong mấy bác tư vấn dùm nha. Cảm ơn các bác quan tâm giúp đỡ.!!! Hồi giờ chưa bị như thế lần nào hết.

superhot Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Lượng kinh nguyệt ít có thể do bệnh ở tử cung như tử cung nhi tính, dính buồng tử cung sau nạo hút thai, sau đẻ hoặc do bệnh ở buồng trứng như suy sớm buồng trứng, ung thư buồng trứng, hoặc một số bệnh khác như nam hoá. Vì vậy, bạn cần đến bác sĩ để được thăm khám và điều trị đúng nguyên nhân.

Có lúc kinh nguyệt ít còn gây ra thống kinh, đau dữ dội hoặc đau theo từng cơn. Điều này chứng tỏ trong buồng tử cung bị dính hoặc là mạch máu bị ngăn trở, thường hay xảy ra ở những người đã nạo thai. Những trường hợp này cần phải được xử lý gấp.

bac_si_map Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Thôi mình nghĩ bạn nên đưa bà xã đến một bệnh viện phụ khoa có uy tín để khám nha.Ở đó có đội ngũ y bác sĩ có kinh nghiệm và đầy đủ máy móc sẽ tìm ra nguyên nhân của bệnh

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu vậy thì bạn bảo bà xã chờ xem 1 tháng nữa xem sao, có thể do lần này kinh nguyệt bị ít hơn thôi chưa chắc là bệnh lý đâu. Còn không bạn khuyên bà xã đi khám thử xem, bác sỹ có thể cho uống thuốc điều kinh sẽ hết . Thân ^^

bac_si_map Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Bạn Darnight bà xã của bạn sao rồi,nếu bạn còn gì thắc mắc thì nêu lên diễn đàn để anh em cùng thảo luận và rút kinh nghiệm nha bạn!Chào bạn