Kết quả 1 đến 2 của 2
    Mr.DarkNight Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bác sĩ cho em hỏi chuyện này tí!!

Em hiện đang làm lập trình viên và vợ em cũng đang đi làm, 2 vợ chồng chưa muốn có con nhưng hôm vừa rồi tụi em có quan hệ nhưng không dùng biện pháp tránh thai nào, sau đó em có mua thuốc tránh thai cho vợ, loại uống 1 viên sau khi quan hệ. Vợ em uống thì không có vấn đề gì tới nay đã 2 tháng nhưng nay tới ngày vợ có kinh thì không có máu ra và chỉ có chút ít máu bầm rồi hết luôn. Em muốn hỏi bác sĩ vợ em có bị gì không ? Mọi chuyện vẫn bình thường từ trước tới giờ chỉ có tháng nay thôi ! Vợ em bị bệnh tim và cả viêm khớp nữa hay uống thuốc nên không biết có phải do thuốc đó hay là vợ em có vấn đề gì về phụ khoa ? Kính mong bác sĩ trả lời sớm cho em để em! Cảm ơn các bác sĩ.

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn nên mua quick stick về cho vợ bạn thử xem sao , các thuốc tránh thai khẩn cấp thường có các tác dụng phụ khá nguy hiểm ( nó gây rối loạn kinh nguyệt , trễ kinh , mất kinh ,... xài lâu ngày có thể dẫn đến vô sinh ) , có thể vợ bạn đang bị tác dụng phụ của thuốc đấy . Thử que xong thì đi khám bác sĩ để được chẩn đoán và nhận lời khuyên chính xác bạn nhé . Thân ^^