Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: An gi khi mang thai?

tenten99 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question An gi khi mang thai?

Mình mang thai được 4 tuần, mình nên có 1 chế độ ăn như thế nào trong thời kỳ này? Bổ sung acid folic là rất quan trọng, liệu mình có nên uống acid folic bổ sung ko? hay là nên ăn nhiều thực phẩm có chứa acid folic?
    Chăm sóc phụ nữ có thai thời kỳ này nên và không nên làm gì? Mình nên siêu âm vào những thời điểm nào là tốt nhât? Rất mong các bạn tư vấn giúp mình. Mình xin chân thành cảm ơn.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn tenten99!

Đầu tiên tôi xin chúc mừng bạn sắp có thêm một thành viên mới trong gia đình. Lúc mới có thai và đặc biệt là trong ba tháng đầu mang thai, việc ăn uống của người mẹ ảnh hưởng rất quan trọng đến sự phát triển trí não của thai nhi. Trong ba tháng đầu của thia kì có thể bạn sẽ bị ốm nghén nên việc ăn uống có thể gặp nhiều khó khăn, lúc này có thể bạn chỉ tăng cân khoảng 1 kg nghĩa là bạn không có gì khác lắm so với lúc chưa mang thai.

Về chế độ ăn thì bạn có thể ăn uống như bình thường. Thai phụ chỉ cần uống thêm khoảng một ly sữa mỗi ngày, uống một viên đa sinh tố - trong đó có cả acid folic - là đủ.

Tuy nhiên thì tôi khuyên bạn nên đi khám thai định kì ngay từ bây giờ lúc này bạn có thể nhờ các bác sỉ tư vấn kỉ hơn về cách chăm sóc thai kì đảm bảo cho con bạn có được sự phát triển tốt nhất.

Thân mến chào bạn! Chúc bạn sẽ mẹ tròn con vuông!

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn có thể tham khảo thông tin thêm về cách chăm sóc thai kì ba tháng đầu tại đây nhé:

http://forum.bacsi.com/ba-me-mang-thai/bi-quyet-an-du-chat-cho-ba-bau-om-nghen-25673.html#post41520

Mong rằng những thông tin này sẽ giúp ích được nhiều cho những thắc mắc của bạn.

tenten99 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Vâng. Thật cám ơn bạn đã cho lời khuyên.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Theo mình thì ngoài chế độ ăn bạn cũng nên có một chế độ vận động và sinh hoạt hợp lý để bảo vệ sức khỏe của thai nhi.Chào bạn!Chúc bạn hạnh phúc!