Kết quả 1 đến 3 của 3
    babj Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định ai giúp vs mình bị chậm ngày

Mình và bạn trai qhtd vào đúng ngày sau khi hết kì kinh nguyệt xong mình đã uống thuốc tránh thai loại 2 viên luôn và giờ mình bị chậm kinh đã 8 ngày rồi.mình thật sự lo lắm.mình đọc và thấy cũng có những biểu hiện có thai như ngực căng,đau bụng,nhức đầu,...ko biết mình có có thai ko hay bị làm sao nữa. mình thật sự sợ lắm vì mình còn quá trẻ.ai làm ơn giúp với

pinky Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi babj Xem bài viết
    Mình và bạn trai qhtd vào đúng ngày sau khi hết kì kinh nguyệt xong mình đã uống thuốc tránh thai loại 2 viên luôn và giờ mình bị chậm kinh đã 8 ngày rồi.mình thật sự lo lắm.mình đọc và thấy cũng có những biểu hiện có thai như ngực căng,đau bụng,nhức đầu,...ko biết mình có có thai ko hay bị làm sao nữa. mình thật sự sợ lắm vì mình còn quá trẻ.ai làm ơn giúp với
    Thông thường thì khi vừa hết kinh nguyệt mà bạn QHTD thì sẽ rất ít khả năng thụ thai vì lúc đó trứng chưa rụng, nói chung là 7 ngày trước và sau khi có kinh là an toàn cao. Nhưng cao cỡ nào thì còn tuỳ vào ngày rụng trứng của bạn và sự sống mạnh mẽ của tinh trùng nữa => bởi vậy nên nhiều vợ chồng áp dụng cách tránh thai tính ngày như vậy.
    Còn việc bạn "có những biểu hiện có thai như ngực căng,đau bụng,nhức đầu,..." thì có thể đó là dấu hiệu sắp có kinh đoá, mình cũng hay bị như vậy khi sắp đến ngày mừ. Nói chung là bạn cứ chờ vài ngày nữa xem sao, nếu vẫn ko có thì mua que về thử đi cho khỏi lo lắng.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Mình chắc chắn là bạn không thể có thai được đâu vì trong trường hợp của bạn tỉ lệ có thai là rất hiếm gần bằng 3%.Tất cả các triệu chứng của bạn thật ra là do tác dụng phụ của thuốc thôi.Trễ kinh cũng là một trong số đó.Bạn hãy yên tâm nha!

Còn nếu bạn nghi ngờ thì nên mua que thử thai nhanh về nhà thử đi nha!Nhớ làm đúng hướng dẫn nha bạn

Chúc bạn hạnh phúc!

Tag của Chủ đề này