Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Abc

Maimiu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bác sĩ giúp cháu với ạ

Bác sĩ cho em hỏi là em mới bạn trai quan hệ cách đây 4 tuần và bây giờ em vẫn thấy trễ kinh, thấy núm vú có nốt trắng và to to, dịch ra nhiều, một đường đậm màu từ rốn xuống âm đạo, nhưng không có hiện tươngj máu báo có thai em có thử que và chỉ hiện một vạch ! Vậy em có khả năng có thai không ạ?
    Lần sửa cuối bởi Maimiu, ngày 03-09-2017 lúc 07:41 AM. Lý do: Sai tiêu đề

Maimiu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bác sĩ trả lời giúp cháu ạ

nguyenvietvan31 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Maimiu Xem bài viết
    Bác sĩ cho em hỏi là em mới bạn trai quan hệ cách đây 4 tuần và bây giờ em vẫn thấy trễ kinh, thấy núm vú có nốt trắng và to to, dịch ra nhiều, một đường đậm màu từ rốn xuống âm đạo, nhưng không có hiện tươngj máu báo có thai em có thử que và chỉ hiện một vạch ! Vậy em có khả năng có thai không ạ?
    Bạn nên thử lại từ 1-2 que nữa, nếu như vẫn một vạch thì bạn có thể yên tâm rằng mình không có thai.
    Còn trong y học không có cái gọi là máu báo thai đâu bạn nhé, đó là do sự động thai nhẹ mà ra một chút máu thường vào thời kỳ đầu mang thai hoặc do tuyến nội tiết chưa thực sự ổn định khi bạn có bé.
    Một biểu hiện rất đặc trưng của mang thai nữa là chu kỳ kinh nguyệt bị ngưng lại, nếu kỳ kinh tiếp tới của bạn không thấy và thử thai lên 2 vạch thì đồng nghĩa với việc bạn có thai.
    Một số trường hợp thai phụ thử thai lên hai vạch mà vẫn có kỳ kinh có thể là sảy thai tự nhiên hay hiện tượng tử cung đôi rất hiếm gặp.

Tag của Chủ đề này