Kết quả 1 đến 1 của 1
    ivutran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định 4 mẹo đơn giản giúp chị em chữa khí hư tại nhà hiệu quả

Hiện nay việc rao bán các loại thuốc chữa khí hư bất thường trên facebook, hay các diễn đàng đang ngày càng phổ biến. Nhưng không ai biết loại thuốc đó có thành phần như thế nào và có thật sự hiệu quả như những gì người bán quảng cáo.

Nhưng theo ý kiến cá nhân mình thì chị em không nên sử dụng các loại thuốc đó khi chưa biết rõ nguồn gốc. Mà có thể áp dụng một số mẹo dân gian đã được ông bà xưa truyền lại để chữa khí hư bất thường như:

Dùng lá trầu không: đây là bài thuốc chữa viêm âm đạo cực kỳ hay. Chị em nên chọn lá trầu to, xanh, bóng, tươi sau đó đem rửa sạch, vò nát sau đó đem đun trực tiếp lá trầu với nước, thêm ít muối. Sau đó dùng nước đó để vệ sinh âm đạo và dùng khăn mềm để lau khô. Bạn nhớ là không được ngâm vùng kín với lá trầu không, không được rửa sâu bên trong âm đạo bởi chúng sẽ gây ra viêm nhiễm. Tuy nhiên bạn cũng không nên lạm dụng chúng mỗi ngày. Hoặc có thể xông vùng kín bằng nước lá trầu khi đang sôi, sau đó dùng nước nguội đựng vào chai để rửa âm đạo.

Vỏ cây dâm bụt: Bóc lấy 2kg vỏ cây dâm bụt. Cạo bỏ lần vỏ ngoài, đem thái nhỏ, rang vàng. Lấy một nắm to cho vào ba bát nước, đun cạn còn một bát, gạn trong để nguội sẽ uống. Nên uống liên tiếp trong năm ngày liền.

Dùng lá của mía tím ( mía có thân màu tím), rễ bạch đồng nữ, lá thiết thụ, và cuối cùng là hoa mò đỏ. Các thành phần trên rửa sạch, cắt nhỏ và rang vàng sau đó đun lên lấy nước uống.

Chuối: Bạn có thể dùng chuối để chữa tiết dịch âm đạo. Ăn một quả chuối mỗi ngày sẽ giúp khắc phục tình trạng này. Bạn cũng có thể dùng chuối say thành sinh tố và uống hàng ngày để giảm các triệu chứng bất thường về khí hư.

Nếu sau khi thực hiện các mẹo trên mà triệu chứng vẫn không thuyên giảm thì chị em nên đi khám để bác sĩ chẩn đoán kịp thời.
    Lần sửa cuối bởi ivutran, ngày 09-09-2016 lúc 01:38 PM.

Tag của Chủ đề này