Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 59
    linhkute725@gmail.com Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định 1 thang ra kinh 2 lần

Em năm nay 19 tuổi, đã quan hệ tình dục mà k sử dụng biện pháp tránh thai nào cả, và em đã dùng đến thuốc tránh thai khẩn cấp loại 1viên 72h, sau đó không hiểu sao tháng 12 vừa rồi em có kinh nguyệt đến 2 lần, vào ngày 7/12 đến 12/12 em hết kinh, rồi ngày 29/12 em lại bị kinh tiếp đến 2/1 hết, nhưng sao đến ngày 10.1 em lại bị kinh nữa ? Chưa bao giờ em bị như thế cả, em rất sợ.! Bs cho em hỏi liệu em có bị làm sao k? Và cách chữa trị ạ..!
    E cảm ơn.
    Lần sửa cuối bởi [email protected], ngày 10-01-2014 lúc 03:27 PM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi [email protected] Xem bài viết
    Em năm nay 19 tuổi, đã quan hệ tình dục mà k sử dụng biện pháp tránh thai nào cả, và em đã dùng đến thuốc tránh thai khẩn cấp loại 1viên 72h, sau đó không hiểu sao tháng 12 vừa rồi em có kinh nguyệt đến 2 lần, vào ngày 7/12 đến 12/12 em hết kinh, rồi ngày 29/12 em lại bị kinh tiếp đến 2/1 hết, nhưng sao đến ngày 10.1 em lại bị kinh nữa ? Chưa bao giờ em bị như thế cả, em rất sợ.! Bs cho em hỏi liệu em có bị làm sao k? Và cách chữa trị ạ..!
    E cảm ơn.
    Như vậy có thể là do tác dụng phụ của thuốc ttkc đấy bạn ạ. Bạn đã thử que kiểm tra chưa ?

linhkute725@gmail.com Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em chưa ạ.! Em sợ quá, cũng chẳng biết bị sao k nữa? Với lại mấy hôm nay e có cảm giác buồn nôn kinh khủng... Xin hỏi Bs giờ em phải làm gì ạ?

Trích dẫn Gửi bởi [email protected] Xem bài viết
    Em chưa ạ.! Em sợ quá, cũng chẳng biết bị sao k nữa? Với lại mấy hôm nay e có cảm giác buồn nôn kinh khủng... Xin hỏi Bs giờ em phải làm gì ạ?
    Bây giờ bạn nên thử que xem thế nào nhé !

nha phuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác sĩ giúp e với, chu kỳ kinh nguyệt của e thường la 30- 35 ngày, tính ra la ngày 4/2 e có kinh,ngày 1/2 e có qh nhưng bị tuột bcs nên e đã dùng thuốc ttkc, đến ngày 4/2 thì e có kinh nhưng ít hơn so với bình thường kéo dài 4 ngày. Nhưng đến ngày 15/2 e lại thấy đâu ngực giống như sắp có kinh nữa vậy và đến ngày 17/2 này e lại có kinh nữa, e lo quá, không biết e có bị sao không bác sĩ, có nên dùng que thử không?
    Lần sửa cuối bởi nha phuong, ngày 17-02-2014 lúc 07:29 AM.

Trích dẫn Gửi bởi nha phuong Xem bài viết
    bác sĩ giúp e với, chu kỳ kinh nguyệt của e thường la 30- 35 ngày, tính ra la ngày 4/2 e có kinh,ngày 1/2 e có qh nhưng bị tuột bcs nên e đã dùng thuốc ttkc, đến ngày 4/2 thì e có kinh nhưng ít hơn so với bình thường kéo dài 4 ngày. Nhưng đến ngày 15/2 e lại thấy đâu ngực giống như sắp có kinh nữa vậy và đến ngày 17/2 này e lại có kinh nữa, e lo quá, không biết e có bị sao không bác sĩ, có nên dùng que thử không?
    Có lẽ đó là do tác dụng phụ của thuốc thôi. Bạn chỉ cần theo dõi đến kinh nguyệt tháng sau, nếu có bất thường thì thử que là được !

e cam on bac si, vay chu ky kinh tháng sau e sẽ tính như mọi tháng trước, hay tính theo lần có kinh thứ 2 này vậy bac si

e cam on bac si, vay chu ky kinh tháng sau e sẽ tính như mọi tháng trước, hay tính theo lần có kinh thứ 2 này vậy bac si
    Tính theo chu kì thông thường nhé bạn !

tới ngày mà e vẫn chưa có kinh bs ạ, e muốn dùng que thử để xem thử nhưng hiện tại e đang uống thuốc bắc ( thuốc bổ ), thì việc dùng que thử có cho kết quả đúng không vậy bs.mong bs trả lời giúp e!

hdvnnguyentung Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chúc chủ topic đắt khách nhé !
    Chúc cho bài viết của chủ thớt sẽ được mọi người quan tâm !

Rãnh thì qua ủng hộ các topic của mình vs nhé. Cảm ơn

minhtien89 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bac si oi e dan bgai e di pha thai bang thuoc vao ngay 10-2 va ngay thai ra la ngay 12-2 dung nhu vay. den ngay 17-2 e quen cho bgai e di tai kham nen toi gio bgai e chua dut kinh va dau vu co sua . bay gio e phai lam nhu the nao ?

minhtien89 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

co ai k giup e voi

tới ngày mà e vẫn chưa có kinh bs ạ, e muốn dùng que thử để xem thử nhưng hiện tại e đang uống thuốc bắc ( thuốc bổ ), thì việc dùng que thử có cho kết quả đúng không vậy bs.mong bs trả lời giúp e!
    Thuốc bắc không ảnh hưởng kết quả đâu. Bạn có thể dùng que kiểm tra cho an tâm !

Trích dẫn Gửi bởi minhtien89 Xem bài viết
    bac si oi e dan bgai e di pha thai bang thuoc vao ngay 10-2 va ngay thai ra la ngay 12-2 dung nhu vay. den ngay 17-2 e quen cho bgai e di tai kham nen toi gio bgai e chua dut kinh va dau vu co sua . bay gio e phai lam nhu the nao ?
    Lúc tái khám thì bs nói sao, có cho thuốc uống gì không bạn ? Có còn sót dịch gì hay không ?

bác sĩ cho e hỏi trễ kinh 3 ngày,dùng que thử 1 vạch,như vậy kết quả đã chính xác chưa ạ?

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Mong bs THienHuong tư vấn giúp ạ
    Bởi gemini1906 trong diễn đàn Nam Giới
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 15-09-2013, 10:45 AM
  2. gui bac si thienhuong
    Bởi bameyeucon trong diễn đàn Giáo Dục Giới Tính
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-04-2013, 07:51 PM
  3. topic cảm ơn 4rum và bác sĩ thienhuong và Dr VaNi
    Bởi kenbaby trong diễn đàn Nhiễm