Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 45 của 50
Like Tree1Likes

Chủ đề: xin hỏi trồng răng giả

jalspham Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi bacsirang Xem bài viết
    Em nên đầu tư Implant , 750 USD 1 cái , còn nếu làm cầu , mài 2 răng bên cạnh, bạn còn trẻ, việc này không tốt ,bạn nên đầu tư cho một tương lai răng miệng đỡ vướng bận .
    Nếu bạn chưa đủ tiền , bạn chỉ nên làm 1 trong 2 cái sau để nhon tiền cấy implant, việc này có thể cho bạn trì hoãn điều trị khoảng 5-7 năm sau
    Cách 1 : làm cầu dán , chi phí khoảng 1,5tr là đủ rồi , dán vào 2 răng bên cạnh không mài đi tý nào nhé, và phải dán bằng chất dán riêng , viorlink thì mới chắc ,cái này là phục hình cố định, độ bền không cao, nhưng dùng 5 năm thì được, tương đối chắc nên bạn ăn nhai và sinh hoạt bình thường , và nhìn khá thẩm mỹ .
    cách 2: cầu tháo lắp bằng nhựa dẻo , tháo ra lắp vào nhưng khá chắc , 1 tuần bạn tháo ra vệ sinh 1 lần , khá thẩm mỹ , không chắc chắn bằng cái trên, giá khoảng 900k, cách này về mặt sinh học tốt hơn cách trên vì không làm tiêu xương , như vậy sẽ thuận lợi cho việc cấy implant sau này, tuy nhiên không chắc chắn bằng và tháo lắp nên đôi khi bất tiện .
    - Lưu ý: Giá trên là giá thanh toán, cuối cùng, không phải thêm gì đâu nhé, không mất tiền oan, SV đang còn nghèo.
    - Đừng có nghe lời mấy cha bs vô lương tâm, bảo mài làm cầu , rẻ thì 3tr nhưng sau ân hận, đó là tốt nhất cho bạn, 750 uSD bây giờ lớn với bạn, nhưng khi bạn đi làm , thì chắc chắn bạn có thể lo được, mà tôi thấy lạ, người việt nam , bỏ ra 65tr mua vespa đi cho oai hoặc 18tr mua iphone dùng thời gian 2 năm rồi lại đổi, còn đầu tư 1000 USD cắm implant dùng cả đời thì thấy xót, 6 tháng đi lấy cao răng mất 100k, cũng không đi , để cao răng tụt lợi , viêm nướu , phải nhổ răng đi , mà không nghĩ gì .
    Thôi dù sao cũng mong bạn nên theo cách đó . Chú ý , 2 cách này chỉ dùng tạm thời cho mục tiêu lớn hơn mà thôi , nếu sau thời gian trên bạn chứa muốn làm implant thì lại làm lại như trên cũng được , nói trước là cấy implant không đau tý nào cả , nhưng kỹ thuật khá cao .
    Nếu tôi có nói nặng quá thì xin bạn bỏ qua , vì cũng chỉ nghĩ cho bạn mà thôi.
    Bác sĩ ơi, bác cho em xin địa chỉ và số điện thoại của bác để em đến khám răng và xin tư vấn về trồng răng giả ạ. Em cảm ơn bác.

windows7 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mình có đứa em bị hư một cái răng bây giờ phải dùng răng giả. Mình thấy răng giả của nó có cấu tạo khá đơn giản và dễ thao tác. Bạn có thể hỏi về loại răng giả này ở bất cứ phòng khám nha khoa nào.

thudong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Xin chào: :

Xin bác sĩ giải thích giúp tôi: cắm post là gì và cắm implant là gì? Hai cách này có khác nhau không
    Trong hai cách này thì cách nào tốt hơn?

Xin cám ơn Bác Sĩ.
    Lần sửa cuối bởi thudong, ngày 07-11-2011 lúc 09:05 PM.

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình chưa nghe đến cắm post là gì ! Cắm implant thì nghe nói đến nhiều, có lẽ có nhiều ưu điểm hơn nên thông thường vẫn nghe bs khuyên nên cắm implant !

thudong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

thudong có người thân đi làm răng, thudong có hỏi thăm người này làm như thế nào, thì họ nói là cắm post. Và người này nói rằng sau khi làm xong thì thấy rất tốt, không khác gì răng thật.

Hiện nay thudong có mấy chiếc răng đã bị nhổ nên muốn trồng lại, thudong đã tìm hiểu những bài viết trên diễn đàn và hiểu về cắm implant, nhưng không thấy nói về cắm post, vì thế thudong đang thắc mắc không biết cách làm này như thế nào!!!
    Lần sửa cuối bởi thudong, ngày 17-11-2011 lúc 09:57 AM.

nguyendothiennhan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bacsirang oi cu em voi

Trích dẫn Gửi bởi bacsirang Xem bài viết
    bạn lấy cái giá trên trời đó ở đâu vậy
    bực mình quá bạn đến cỗ Pk của tôi thì tôi làm nha chu mễn phí cho bạn tiền thốc đáng nhiêu tiền
    mà ấy 1,2tr đi cướp à?
    bạn có 2 cách
    1 là chỉnh nha lại thì mất 12 triệu nhưng chẳng phải nhổ cái nào và cũng chẳng phải làm cái răng giả nào cả, kéo chỉnh rằng và khép khoảng hở mà thôi
    2 là làm lại 2 cái trên tổng chi phí tuốt tuồn tuột chỉ là 4 triệu cho hàm trên mà thôi , còn hàm dưới nếu làm như ý bạn thì re thôi chẳng đáng nhiêu khoảng 800k -1tr nữa, như vậy khi bạn đến tôi chỉ thu bạn 5 triệu cho bao gồm nha chu, thuốc, răng titan và hàm dười tháo lắp

toàn bs học vớ vẩn ra rồi làm lung tung, lấy giá thì quá cao làm mất uy tín ngành răng
    bực cả mình
    em co bo rang qua xau 40 nam nay roi ma lai lam giao vien. em can nho 2 rang cua va phuc hinh implant it nhat 3 cai. nhung thay may trung tam nha khoa chao gia tren troi ca 20 trieu 1 cai. luong em thi chi nam mo. bac co giup em dc ko? nguyendothiennhan@yahoo.com

em dang o ba ria vung tau. sdt cua em: 0932047689. mong bacsi giup do.

bacsirang oi lam on cho em cai nick di. em can bac lam roi. chi co bac moi cuu dc em thoi

huyenCute Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bacsirang ơi cho em hỏi tí, nếu cắm implant có gắn răng ngay được không, hay phải chờ một thời gian, nếu chờ có lâu lắm không ah, vi em còn phải đi làm. Chắc e chết vì tự kỉ mất thôi với hàm răng của em, Bác sĩ cho em lời khuyên đi với ah
    Mí cả em muốn hỏi Bác sĩ một câu hỏi hơi riêng tư tí: giả sử nếu Bác sĩ phải đi cắm implant ấy (trộm vía em không có ý nói gì Bác sĩ đâu) thì Bác sĩ sẽ tin tưởng giao hàm nhá vàng Ngọc của mình vào tay vị Bác sĩ nào ah, cho em địa chỉ vị Bác sĩ có được Vinh hạnh ấy được không ah, giúp em nhanh Bác sĩ nhé, ra Tết em còn đ làm, ko thì em tự kỉ đến mức ế chồng mất. )
    À tí nữa thì quên, em còn một vấn đề nữa, răng em thưa ấy, em biết là niềng răng chính là giải pháp tối ưu, nhưng thực sự em không có thời gian cho niềng răng, hix, hơi mì ăn liền một chút, vậy nếu em muốn làm veneer sứ thì có nhất thiết phải mài răng không, em đã very hối hận vì đã từng bị mài răng rồi nên nếu mài răng thì chắc em thà để răng thưa còn hơn, có địa chỉ nào ở Hà Nội mà làm veneer không Cần mài răng không Bác sĩ....
    Nhịn cơm chờ tin Bác sĩ, giúp em với ah.
    Lần sửa cuối bởi huyenCute, ngày 25-01-2012 lúc 01:54 AM.

kimngan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em bị thưa răng cửa do thiếu 2 răng R12,22. em đã đi niềng răng giờ sắp khít lại rồi, 2 tháng nữa là tháo niềng để trồng răng. ban đấu định niềng răng xong thì làm cầu sứ nhưng tìm hiểu thì thấy sợ quá do phải mài 4 cái răng. có mà điên mới làm thế. mặc kệ bà bác sĩ nịnh hót làm nhưng em nhất quyết ko làm đâu. Em còn đang là sinh viên lấy đâu ra tiền cắm implant, nhưng em quyết định rồi, ra trường kiếm tiền rồi làm implant cho lành. nhưng giờ đang phân vân không biết làm thế nào trong lúc chờ đợi. chắc phải mất 2 năm nữa mới đủ tiền làm implant. em tính làm cầu dán dùng tạm nhưng hình như giờ bác sỹ không dùng cái đó nữa rồi. chắc phải làm hàm tháo lắp mất. hix. mọi người đừng có làm răng sứ, em quen 2 người làm răng sứ giờ không ăn được cơm này. dành tiền mà cắm implant thôi. bacsirang ơi, giờ có còn loại cầu dán tạm như bác sỹ nói không thế. em muốn làm cái đó tạm chứ không muốn đeo hàm tháo lắp đâu. Nhỡ đâu đang thuyết trình trên lớp mà nó rụng cái hàm giả ra thì e xấu hổ chết mất. huhu.

Trích dẫn Gửi bởi kimngan Xem bài viết
    em bị thưa răng cửa do thiếu 2 răng R12,22. em đã đi niềng răng giờ sắp khít lại rồi, 2 tháng nữa là tháo niềng để trồng răng. ban đấu định niềng răng xong thì làm cầu sứ nhưng tìm hiểu thì thấy sợ quá do phải mài 4 cái răng. có mà điên mới làm thế. mặc kệ bà bác sĩ nịnh hót làm nhưng em nhất quyết ko làm đâu. Em còn đang là sinh viên lấy đâu ra tiền cắm implant, nhưng em quyết định rồi, ra trường kiếm tiền rồi làm implant cho lành. nhưng giờ đang phân vân không biết làm thế nào trong lúc chờ đợi. chắc phải mất 2 năm nữa mới đủ tiền làm implant. em tính làm cầu dán dùng tạm nhưng hình như giờ bác sỹ không dùng cái đó nữa rồi. chắc phải làm hàm tháo lắp mất. hix. mọi người đừng có làm răng sứ, em quen 2 người làm răng sứ giờ không ăn được cơm này. dành tiền mà cắm implant thôi. bacsirang ơi, giờ có còn loại cầu dán tạm như bác sỹ nói không thế. em muốn làm cái đó tạm chứ không muốn đeo hàm tháo lắp đâu. Nhỡ đâu đang thuyết trình trên lớp mà nó rụng cái hàm giả ra thì e xấu hổ chết mất. huhu.
    Sak, răng sứ mà ko ăn được cơm thì vấn đề có lẽ là do kĩ thuật nha sĩ. Nhà mình cả nhà làm răng sứ đều OK, ăn uống Bình thường, dĩ nhiên răng sứ mà phải mài làm cầu thì không tốt bằng implant, càng không bằng răng thật. Nhưng làm cầu dán thì thường các phòng nha họ chỉ làm bằng nhựa ấy, chứ không làm sứ hay sao ấy.lần đầu hỏng răng mình cũng làm cầu dán mà, sau do nông nổi lại đi mài răng đi lắp răng sứ, vì răng nhựa trông không hề tự nhiên tí nào, giả tạo kinh khủng. Hjc nhưng mài đi rồi, thì hối hận ngay lập tức, giờ được 6 năm rồi, đang định tháo ra trồng implant rồi bọc Mão sứ cái bên cạnh đây, vì ghét cái cảm giác răng nó dính vào nhau giả tạo chết đi được

Trích dẫn Gửi bởi huyenCute Xem bài viết
    Sak, răng sứ mà ko ăn được cơm thì vấn đề có lẽ là do kĩ thuật nha sĩ. Nhà mình cả nhà làm răng sứ đều OK, ăn uống Bình thường, dĩ nhiên răng sứ mà phải mài làm cầu thì không tốt bằng implant, càng không bằng răng thật. Nhưng làm cầu dán thì thường các phòng nha họ chỉ làm bằng nhựa ấy, chứ không làm sứ hay sao ấy.lần đầu hỏng răng mình cũng làm cầu dán mà, sau do nông nổi lại đi mài răng đi lắp răng sứ, vì răng nhựa trông không hề tự nhiên tí nào, giả tạo kinh khủng. Hjc nhưng mài đi rồi, thì hối hận ngay lập tức, giờ được 6 năm rồi, đang định tháo ra trồng implant rồi bọc Mão sứ cái bên cạnh đây, vì ghét cái cảm giác răng nó dính vào nhau giả tạo chết đi được
    Bạn làm cầu dán trong bao lâu. có chắc chắn ko bạn. Thôi thì giả giả tý cũng được, chứ làm răng sứ mà phải mài đi 4 cái răng xinh đẹp vô tội thì cũng ko nỡ. với lại làm cầu răng thì 3 cái răng dính vào nhau thì làm sao vệ sinh kẽ răng được nhỉ. ui, bạn có điều kiện rồi thì tháo ra mà trồng implant, sau này già làm khó. chứ lắp răng sứ chắc ko được bền lâu đâu. đằng nào cũng thế làm luôn implant đi bạn ạ. càng để lâu càng ko tốt. trời ơi, bao giờ mới kiếm đủ tiền làm implant đây (

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ko làm một lúc hay thôi chịu khó làm từ từ từng cái vậy, đúng là khó khăn, hichic

Trích dẫn Gửi bởi kimngan Xem bài viết
    Bạn làm cầu dán trong bao lâu. có chắc chắn ko bạn. Thôi thì giả giả tý cũng được, chứ làm răng sứ mà phải mài đi 4 cái răng xinh đẹp vô tội thì cũng ko nỡ. với lại làm cầu răng thì 3 cái răng dính vào nhau thì làm sao vệ sinh kẽ răng được nhỉ. ui, bạn có điều kiện rồi thì tháo ra mà trồng implant, sau này già làm khó. chứ lắp răng sứ chắc ko được bền lâu đâu. đằng nào cũng thế làm luôn implant đi bạn ạ. càng để lâu càng ko tốt. trời ơi, bao giờ mới kiếm đủ tiền làm implant đây (
    Mình làm có khoảng 1 năm thôi, nên cũng không biết độ bền của nó đến đâu.Nhưng nói chung là chắc chắn, có điều bạn sẽ khó khăn để cắn, nhưng như thế cũng tốt tập cho mình được thói quen dùng dao để ăn Hoa quả, còn làm cầu răng thì dùng chỉ tơ để vệ sinh

Trích dẫn Gửi bởi huyenCute Xem bài viết
    Mình làm có khoảng 1 năm thôi, nên cũng không biết độ bền của nó đến đâu.Nhưng nói chung là chắc chắn, có điều bạn sẽ khó khăn để cắn, nhưng như thế cũng tốt tập cho mình được thói quen dùng dao để ăn Hoa quả, còn làm cầu răng thì dùng chỉ tơ để vệ sinh
    thank bạn nhá. Vậy thì mình phải đi làm cái cầu dán mới được, thôi thì cố bền trong vòng 2,3 năm rồi làm implant là ổn lắm rồi. hehe. mà cái vị chỉ nha khoa tốn time thế ko biết. tớ tuần dùng được chỉ tơ 2 lần vì lười, còn lại chỉ đánh răng thường thôi )

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối