Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 50
Like Tree1Likes

Chủ đề: xin hỏi trồng răng giả

minhthe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi bacsirang Xem bài viết
    1 cách 1 : làm cầu dán chi phí 1tr 1 cái , kiếm tay bs nào ngon ngon tý thì dùng rất tốt, tầm 5 năm thì ăn nhai thoải mái mà phá, không sợ gì cả, làm trình độ kém thì bong liên tục, nên nhớ chỉ là tạm thời thôi
    2: cách 2 làm cầu mài đi 2 răng thật, làm cầu 1 tr 1 cái cộng thêm 2 răng mài là 3-4 tr 1 cầu , dùng được 7 -9 năm thì tốt sau đó chẳng biết thế nào, 30 tuổi bắt đầu ân hận, 40 tuổi thấy sai lầm, 7 năm thì nên đi thay 1 lần cho tốt.
    nếu làm loại tốt hơn sứ titan thì giá x2 lần
    3: hàm tháo lắp thì chắc bạn không muốn làm rồi chẳng nói.
    Đó có từng ấy cách nếu không cắm Implant
    Bác sĩ ơi cho em hỏi là nếu như làm cầu dán thì sau 5 năm nếu bị bong ra thì mình dán lại tiếp có được ko?
    Nếu làm cách 2 làm cầu mài đi 2 răng thật, làm cầu 1 tr 1 cái cộng thêm 2 răng mài là 3-4 tr 1 cầu , dùng được 7 -9 năm thì tốt sau đó chẳng biết thế nào, 30 tuổi bắt đầu ân hận, 40 tuổi thấy sai lầm, 7 năm thì nên đi thay 1 lần cho tốt.( Vậy thì sau 7 năm em thay cầu răng 1 lần thì sẽ duy trì được lâu phải ko bác sĩ?)

bacsirang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Sau cứ bong thì mang đến dán lại là lại dùng tẹt ga, chỉ chú ý kẻo bị sâu thứ phát
    Mài răng thật thì sau 7-9 năm còn tùy, có trường hợp làm tốt thì đôi khi chỉ cần thay mới, nhưng làm không tốt thì có khi lại mài tiếp 2 cái nữa cũng nên
    bây giờ cắm implant cho răng mất là tốt nhất, chỉ có điều chi phí hơi cao, nhưng bù lại dùng thì đáng đồng tiền bát gạo

minhthe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào BS.
    Hôm qua em đến bệnh viện để lấy tủy cái răng cạnh cái răng vừa nhổ. Hỏi bác sĩ ở đó để trồng răng giả thì mới biết là trông răng thì ko tính tiền bảo hiểm.huhu em thì ko đủ tiền để chi trả hết, thể nên lên đây hỏi bs là có chỗ nào trồng răng rẻ ko?vả lại bs cho em biết là em hư 1 cái răng thì phải trồng 3 cái răng lun, có cách nào để chỉ trồng 1 cái bị mất đó thôi ko?Bác sĩ tư vấn cho em vài loại răng và giá tiền từng loại với.cảm ơn bs nhiều.

khongvipham Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

may quá đang loay hoay tìm thì gặp được... vậy xin tư vấn cho em cái.

chả là lúc trước thì răng em cũng bình thường nhưng tử ngày em bị ngã chấn vào giữa 2 răng cũa "cũng được 4 năm rồi" không hiểu sao 2 cái răng cữa càng ngày nó càng thưa và hô dần ra tạo ra 1 khe hở như hình.

Vị trí 2,3 là 2 răng cữa trên, còn 4 là khoảng đă hở ra
    Em đã đi chụp X-quang và được bác sĩ tư vấn cho là phải nhổ cái số (2) đi, còn cái (3) vẫn còn tốt
    Ý em muốn làm một cái giả tháo lắp ở vị trí (1) nắn lại cái (3) và nhổ cái (2) và trồng cố đinh răng sứ có lõi titan nhưng BS chẳng nói gì đến việc nắn lại cà mà chỉ nói là phải nhổ cái (2) và trồng lại 1 răng cữa nhân với 3 đơn vị mà mỗi đơn vị là 2.500.000 ngàn, vậy tổng cộng là 7,5 Tr cộng thêm 1,2 Tr tiền công nữa. " em đã chụp X-quang và lấy nha chu + tiền thuốc mất gần 1.200.000 ngàn rồi"
    Mong BS tư vấn giúp em nên làm thế nào. ma sao em thấy chỉ trồng cố định 1 cái mà sao lại tính 3 đơn vị là thế nào vấy nhỉ.

và cho em hỏi địa chỉ tin cậy ở Hà Nội để làm răng.
    Lần sửa cuối bởi khongvipham, ngày 26-04-2011 lúc 02:06 AM.

bạn lấy cái giá trên trời đó ở đâu vậy
    bực mình quá bạn đến cỗ Pk của tôi thì tôi làm nha chu mễn phí cho bạn tiền thốc đáng nhiêu tiền
    mà ấy 1,2tr đi cướp à?
    bạn có 2 cách
    1 là chỉnh nha lại thì mất 12 triệu nhưng chẳng phải nhổ cái nào và cũng chẳng phải làm cái răng giả nào cả, kéo chỉnh rằng và khép khoảng hở mà thôi
    2 là làm lại 2 cái trên tổng chi phí tuốt tuồn tuột chỉ là 4 triệu cho hàm trên mà thôi , còn hàm dưới nếu làm như ý bạn thì re thôi chẳng đáng nhiêu khoảng 800k -1tr nữa, như vậy khi bạn đến tôi chỉ thu bạn 5 triệu cho bao gồm nha chu, thuốc, răng titan và hàm dười tháo lắp

toàn bs học vớ vẩn ra rồi làm lung tung, lấy giá thì quá cao làm mất uy tín ngành răng
    bực cả mình

bạn cho cái địa chỉ Pk đấy cho ACE tránh xa nó ra
    nhân tiện nói luôn thằng bs điều trị xem nó tên là gì? bực cả mình hơi tý là đè ra làm răng giả, phải xem có thể chỉnh nha được không chứ, răng giả mấy năm lại thay một lần, chỉnh nha 12tr nhưng dùng cả đời, răng titan thì 7-8 năm thay 1 lần chưa kể thất bại tăng theo thời gian,
    bạn có thể đt 0916888242 để được tư vấn chi tiết vấn đề chỉnh nha hay không, đương nhiên bạn phải chụp thêm pano nế ucó rồi thì thôi, xem có chỉnh nha lại cho thẳng và đẹp được không? đừng có dại hơi tý làm răng giả, lại ân hận, nhưng nếu dây chằng nha chu mà không tốt thì có thể bắt buộc phải làm răng giả, tuy nhiên tuổi của bạn ít khả năng này
    bực cả mình, thuê bằng mở Pk quá nhiều, bs thì đào tạo không chuyên môn ra làm ầm ầm, làm ẩu làm sai quá nhiều
    vothangbom likes this.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

đâu sao đâu bạn, bạn nhổ rồi mà

vothangbom Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bs oi, cho e hoi voi, dk lam Implant la gi? BS co the to ta~ cach thuc nay k a. ?
    - neu nhu rang bi cancel thoi gian >10 nam, nuou bi teo roi co lam duoc k? Vi rang MAT TIEN nen e cung muon dau tu
    - Truoc e co di, tinh lam co dinh luon k phai thao lap, nhung bs do tu van la phai mai` 2 rang ke ben... e so... so vi chi bi 1 cai, bgio mai` them 2 cai... di toi ham rang roi... rang e lai thua nua...doi khi noi cuoi cung phai te nhi~~buon lam
    - cam on BS
    -----------------------------------------------------------
    Trích dẫn Gửi bởi bacsirang Xem bài viết
    Em nên đầu tư Implant , 750 USD 1 cái , còn nếu làm cầu , mài 2 răng bên cạnh, bạn còn trẻ, việc này không tốt ,bạn nên đầu tư cho một tương lai răng miệng đỡ vướng bận .
    Nếu bạn chưa đủ tiền , bạn chỉ nên làm 1 trong 2 cái sau để nhon tiền cấy implant, việc này có thể cho bạn trì hoãn điều trị khoảng 5-7 năm sau
    Cách 1 : làm cầu dán , chi phí khoảng 1,5tr là đủ rồi , dán vào 2 răng bên cạnh không mài đi tý nào nhé, và phải dán bằng chất dán riêng , viorlink thì mới chắc ,cái này là phục hình cố định, độ bền không cao, nhưng dùng 5 năm thì được, tương đối chắc nên bạn ăn nhai và sinh hoạt bình thường , và nhìn khá thẩm mỹ .
    cách 2: cầu tháo lắp bằng nhựa dẻo , tháo ra lắp vào nhưng khá chắc , 1 tuần bạn tháo ra vệ sinh 1 lần , khá thẩm mỹ , không chắc chắn bằng cái trên, giá khoảng 900k, cách này về mặt sinh học tốt hơn cách trên vì không làm tiêu xương , như vậy sẽ thuận lợi cho việc cấy implant sau này, tuy nhiên không chắc chắn bằng và tháo lắp nên đôi khi bất tiện .
    - Lưu ý: Giá trên là giá thanh toán, cuối cùng, không phải thêm gì đâu nhé, không mất tiền oan, SV đang còn nghèo.
    - Đừng có nghe lời mấy cha bs vô lương tâm, bảo mài làm cầu , rẻ thì 3tr nhưng sau ân hận, đó là tốt nhất cho bạn, 750 uSD bây giờ lớn với bạn, nhưng khi bạn đi làm , thì chắc chắn bạn có thể lo được, mà tôi thấy lạ, người việt nam , bỏ ra 65tr mua vespa đi cho oai hoặc 18tr mua iphone dùng thời gian 2 năm rồi lại đổi, còn đầu tư 1000 USD cắm implant dùng cả đời thì thấy xót, 6 tháng đi lấy cao răng mất 100k, cũng không đi , để cao răng tụt lợi , viêm nướu , phải nhổ răng đi , mà không nghĩ gì .
    Thôi dù sao cũng mong bạn nên theo cách đó . Chú ý , 2 cách này chỉ dùng tạm thời cho mục tiêu lớn hơn mà thôi , nếu sau thời gian trên bạn chứa muốn làm implant thì lại làm lại như trên cũng được , nói trước là cấy implant không đau tý nào cả , nhưng kỹ thuật khá cao .
    Nếu tôi có nói nặng quá thì xin bạn bỏ qua , vì cũng chỉ nghĩ cho bạn mà thôi.
    [B]Tư vấn - cung cấp - lắp ráp máy lọc nước hộ gia đình - công nghiệp - kinh doanh[/B]
    -----------------------------------------------------------------------------------------------
    Dt: 0908012589
    -----------------------------------------------------------------------------------------------
    :clapping::muscle::inlove::cash:

các bác sĩ à em muốn nhổ một chiếc răng hàm bị sâu trồng một chiếc mới liệu có ảnh hưởng gì không à
    @cudau88 chỉ điên mới nhổ răng sâu đi để trồng 3 cái , tự dưng mài 2 cái răng thật, vừa phí răng vừa gấp 3 lần tiền
    đi điề utrị tủy rồi làm cùi giả chụp lên là xong
    đừng có dại dột hơi tý là nhổ, khổ lắm nói mãi rồi là không nên nhổ răng

vothangbom: một bệnh nhân thôngthái hiếm hoi tôi gặp
    một quyết định sáng suốt
    cắm implant nói nôm na là thay thế cái chân răng đã mất bằng một châ nrăng bằng titan, bảo hành cả đời, hầu như thành công sau khi cắm, nói là khoan xương nhưng rất nhẹ nhàng và không hề đau gì cả,
    đây là là chỉ định phục hình có lợi nhất khi mất răng, chỉ có là giá hơi đắt đỏ.
    mài răng còn đau gấp đôi implant.
    quy trình làm như thế này
    1 chụp phim , đánh giá chỉ định cắm, đổ mẫu hàm chọn kích thước cắm
    2 ngày đến cắm thì khoan xương và cắm chốt mất khoang 40 phút
    3 cắm chốt lành thương 3 tháng, sau đó đến thay healling cap 10 ngày , sau đó đến làm phục hình trên đó, còn kỹ thuật chi tiết bạn không nên quan tâm vì rất chuyên ngành
    còn thì đa số đều chỉ định cắm được vì có nhiều kỹ thuật hỗ trợ nên mất răng 10 năm vẫn có thể cắm bt

khongvipham Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cảm ơn bacsirang, em ghi lai so dt lúc nào ra HN em sẽ đến chỗ BS vi hiện em đang học tại chức chỗ Hà Đông nhưng giờ thì đang nghỉ phải đến tháng 9 mới ra... lúc đó nhờ BS tư vấn giup em

donnie Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

BACSIRANG ơi cho e hỏi là em bị mất 2 răng trong hàm dưới mỗi hàm mất 1 cây,em thì ko muốn mài răng để làm cầu nên em muốn làm cầu dán tạm để 1 thời gian có tiền thi cấm implant lun, nhưng khj dj nha khoa thi bc1 sỹ bảo làm cầu dán chỉ dùng cho răng ngoài thôi, như răng cửa chẳng hạn,còn nếu làm răng trong thi ko dc vì sẽ bị sút ra khj mình nhai,vì vậy bác sỹ khuyên em làm cầu răng cố định 3 đơn vị hoặc cắm implant,em thi ko muốn mài răng và cũng chỉ làm cầu dán tạm khoảng vài năm khj có tiền thì tháo ra cắm implant lun , nhưng bác sỹ bảo làm cầu dán với răng trong thì ko dc vì sẽ bị sút liền chứ ko đợi tới vài năm như em đã đọc trên các topic, và làm cầu dán làm 1 cây cũng phải tính tiền 3 cây như phục hình cố định 3 đơn vị thoi chứ ko phải mất một cay thi tính chi phí 1 cây và cũng phải mài răng nhưng mài ít hơn , như vậy nếu em làm răng cercon 4.5tr/răng vay tính ra cũng 13-14tr/ răng rùi gần bằng cắm implant hix hix,vậy thì cắm implant lun chứ làm cầu dán cũng ảnh hưởng đến 2 răng kế bên, em đã tham khảo nhiều và thấy mỗi người mỗi ý kiến khác nhau.em cũng ko bt1 bây giờ phải làm thế nào , em quyết định là cắm implant nhưng bây giờ thì chắc chắn ko đủ tiền , nên em mới định tìm 1 phương pháp nào đó tạm thời khoảng 5 năm để trồng lại implant vả tránh tiêu xương. mong bác sỹ cho em 1 lời khuyên chân thành ạh

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Ở trên bsrang cũng đã nói ,mất răng 10 năm cắm vẫn được. Vậy thì bạn cứ đợi khi có tiền rồi làm luôn

n.kun95 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bs ơi, cho cháu hỏi. Cháu có cái răng hàm số 6, bị vỡ hết chỉ còn lại chân thôi..... Cháu đi khám, người ta bảo nhổ đi xog cầu răng. Cháu chả hiểu cầu răng là gì. Mất bao nhiêu tiền hả Bs. Cháu khám ở 42 Ngô Thì Nhậm, liệu có tốt kô ạ.

nhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Mình có đọc thấy bảo rằng cầu răng là dùng 2 răng bên cạnh răng sâu làm điểm tựa cho việc trồng răng.giá bao nhiều thì không rõ nhưng 2 răng đó sẽ bị mài đi như vậy theo mình không tốt đâu, thà để không còn hơn

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối