Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 16
    white angel Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question thời gian niềng răng

có ai hiểu về vấn đề niềng răng giúp em với, em muốn biết thường thì sau khi nắn chỉnh đưa răng về đúng khớp cắn thì vẫn phải đeo niềng trong bao lâu ah. ai biết thì trả lời giùm em với, em muốn tháo nó ra lắm rồi

bacsirang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

bạn thân mến
    sau khi niềng răng đeo hàm duy trì là điều bắt buộc
    tuy nhiên hàm duy trì bạn có thể chỉ cần đeo buổi tối là đc rồi tôi thấy đâu quá ảnh hưởng đâu bạn nhỉ?
    tuy nhiên nói cho bạn biết rằng sau 20t thì răng mới ổn định lâu dài đc
    và thường phải đeo hàm duy trì ít nhất 6 tháng đến 2 năm tùy trường hợp bạn ạ
    để giữ đc khớp cắn đúng thì đeo là điều bắt buộc kẻo sau lại ân hận đó bạn nhé
    đã cố gắng đeo niềng 1-2 năm rồi đeo thêm buổi tối nữa thì có gì mà không đáng nhớ vệ sinh răng miệng tốt bạn nhé
    chẳng có lý do gì khiến bạn băn khoăn về điều này cả,tôi đã niềng cho hàng trăm bn nên bạn có thể tin tưởng đc
    chúc bạn giữ đc hàm răng đẹp,và cố găng thêm thời gian nữa nhé,nhớ là tái khám khi mọc răng số 8 nhé tránh xô lệch răng do mọc răng thiếu chỗ nhớ chưa?

annguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Mình nghĩ việc nhắn chỉ khớp cắn chắc cũng mất hơn 1 năm đó bạn.

TramPham Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn nên làm tại BV lớn như BV Răng -Hàm mặt trên đường Trần Hưng Đạo nha.

thank mọi người nhiều vì đã trả lời. em cứ nghĩ đeo hàm duy trì là vẫn cứ đeo cái hàm hiện tại, nếu chỉ đeo buổi tối thì ko hề j

bacsirang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

chỉ có điên mới cho ng ta đeo cả ngày cái hàm duy trì,có chết ng ta không cơ chứ???? hừm
    nhưng mà phải đeo ít nhất 6 tháng mới tác dụng tốt nhất đeo 1 năm,nếu bs nào không nhắc bạn tái khám khi mọc răng 8 thì trình độ xem lại nhé,vì mọc răng 8 rất dễ xô lệch răng cửa tái phát chen chúc bạn nên cẩn thận không kẻo lại chỉnh nha lần 2 thì mệt mỏi,không thì nhổ 4 răng 8 đi cho lành, tùy bạn lựa chọn
    Bs khởi chuyên ngành RHM phân khoa chỉnh nha - thẩm mỹ
    tiện thể cho bạn giá chấp nhận chỉnh nha như sau bạn tham khảo kẻo bị đắt thì khổ
    - tháo lắp chỉnh nha 4-5tr/ 2 hàm
    - mắc cài chun inox 12-17tr /2 hàm
    - mắc cài tự buộc inox 17-25tr
    - mắc cài sứ 25-32tr
    - mắc cài trong 5000-7000 USD
    - invisalign 8000-15000USD
    thế nhé

cảm ơn bác sỹ răng nhiều về lời khuyên, nghe xong chắc em quyết định nhổ lun cho nó lành wa còn chuyện gía cả thì em làm đến h là mất 20 tr nhìn cái bảng bác sỹ đưa thì em được làm giá rẻ roài

NhaKhoaLanAnh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bạn White Angel,

Theo những gì tôi học và đọc được từ Hiệp hội chỉnh nha Hoa Kỳ, thì tùy trường hợp mà duy trì sẽ khác nhau, nhưng đa phần là BS sẽ gắn fixed retainer trong thời gian dài. Nếu bạn đọc được tiếng Anh thì nên tìm hiểu thêm.
    Nếu chỉ mang hàm Hawley buổi tối trong thời gian đầu, nguy cơ tái phát là rất cao.
    Thân.

DrDangLuu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi white angel Xem bài viết
    có ai hiểu về vấn đề niềng răng giúp em với, em muốn biết thường thì sau khi nắn chỉnh đưa răng về đúng khớp cắn thì vẫn phải đeo niềng trong bao lâu ah. ai biết thì trả lời giùm em với, em muốn tháo nó ra lắm rồi
    Sau khi niềng răng, BS sẽ làm hàm duy trì Retainer hoặc gắn dây cố định ở mặt trong răng cho bạn ( thường là hàm dưới). Đeo hàm retainer thường vào ban đêm lúc đi ngủ, kéo dài từ 6 tháng trở lên cho xương xung quanh răng cứng chắc lại, sau đó có thể đeo các ngày. Em có thể yêu cầu BS làm loại Retainer trong suốt giống như Invisalign cho em.
    Hàm niềng trong suốt Invisalign.
    Niềng răng phía trong.

tonkhacduy89 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác sĩ cho e hỏi, e niềng răng được 4 tháng... mà e bận công việc đột xuất ra nước ngoài khoảng 7 tháng... mà wa đây an lỡ trớn bi gãy mắc niềng bằng inox trong cùng cái răng bư bự ấy... như vậy có làm sao không ? và có cách khắc phục không ạ... thx nhìu

bacsirang0993986021 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mod xoá cái thằng bóng đá 329 đi cái vớ va vớ vẩn.
    Chào bạn tonkhacduy89 : Thường trong niềng răng, việc mắc cài được gắn sẽ có tác dụng trong điều trị và để đạt được mục tiêu điều trị, vì vậy việc gắn lại khi bong là rất cần thiết cho bạn lúc này. Và đáng lẽ ra bạn nên sắp xếp thời gian hợp lý vì niềng răng cần BS đủ kinh nghiệm, bài bản về chỉnh nha vs cần sự hợp tác chặt chẽ từ BN, và thường xuyên đến phòng khám để cân chỉnh , mong bạn sắp xếp thời gian để đi khám và gắn lại mắc cài, tránh để tình trạng sai lệch đó sẽ dẫn đến tình trạng lệch lạc nặng hơn và khó khăn hơn cho điều trị.

hoalienlove Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Niềng răng-hở nướu

Trích dẫn Gửi bởi NhaKhoaLanAnh Xem bài viết
    Chào bạn White Angel,

Theo những gì tôi học và đọc được từ Hiệp hội chỉnh nha Hoa Kỳ, thì tùy trường hợp mà duy trì sẽ khác nhau, nhưng đa phần là BS sẽ gắn fixed retainer trong thời gian dài. Nếu bạn đọc được tiếng Anh thì nên tìm hiểu thêm.
    Nếu chỉ mang hàm Hawley buổi tối trong thời gian đầu, nguy cơ tái phát là rất cao.
    Thân.
    Mọi người cho mình hỏi khi niềng răng mà nướu đã bị hở trước đo...có phải thêm chi phí làm lại nướu không?

hoalienlove Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cho mình hỏi niềng răng mà không muốn người khác nhìn thấy mình đeo niềng răng được khong nhỉ? Kể cả thời gia đầu

trantruong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thời gian đầu niềng răng khó sinh hoạt quá trời..... nhìn ghê ghê

trantruong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

up phụ bác trung tâm nha khoa | chỉnh nha niềng răng | răng sứ trồng răng| tẩy trắng răng | implant - cấy ghép răng

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối