Kết quả 1 đến 2 của 2
    linhhuy2017's Avatar
    linhhuy2017 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Mặc định Phòng và điều trị sâu răng sữa ở trẻ

Sâu răng sữa ở trẻ em là căn bệnh răng miệng khá phổ biến ở hầu hết trẻ em trong lứa tuổi từ 4-8 tuổi. Nguyên nhân là do thói quen ăn nhiều đồ ngọt của trẻ và việc vệ sinh răng miệng không được chú trọng, những mảng bám thức ăn tích tụ lâu ngày trong khoang miệng tạo điều kiện thuận lợi sinh ra vi khuẩn tấn công, hình thành những lỗ sâu răng. Sâu răng sữa ở trẻ không chỉ ảnh hưởng đến quá trình ăn uống và sức khỏe lâu dài, mà còn ảnh hưởng đến thẩm mỹ, khả năng phát âm của trẻ... Vậy phải làm gì để phòng và điều trị sâu răng sữa ở trẻ? Xin mời các bạn theo dõi chi tiết tư vấn của bác sĩ trong video.

Nếu bạn thấy video hay hữu ích vui lòng ấn like, share để cho mọi người cùng xem nhé, bạn cũng đừng quên đăng ký kênh để xem video mới nhất và các video khác tại đây : https://goo.gl/L9mlw5

bacsichuyennghiep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chẳng hiểu sao bé nhà mình chịu khó chăm sóc răng miệng hàng ngày lắm, mà sao vẫn bị sâu răng nhỉ?

Các Chủ đề tương tự

1. Effer - paralmax 80 150 250 Đau đầu, đau răng, đau họng, nhức mỏi cơ, cảm cúm, mọc răng, nhức răng
    Bởi dangthi trong diễn đàn Thuốc Giảm đau, hạ sốt, chống viêm
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-01-2013, 06:01 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-10-2012, 07:52 PM

Tag của Chủ đề này