Kết quả 1 đến 3 của 3
    embekhocnhe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định nho rang có anh huong than kinh khong?

Em duoc biet la thuong sau rang tren, luc em di nho la se anh huong den than kinh cua minh phai khong, neu nhu dung nhu vay em nen phai lam gi? co nen nho khong?va em muon di tram trang sau co gay anh huong gi den tuy cua trang ko ? luc em tram lay het tuy rang la rang em ko con khoi phuc duoc phai khong .
    em cam on Bac si
    chuc Bac si co nhung chuoi ngay that hanh phuc

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Em nên đi gặp nha sĩ trước để họ khám răng cho chính xác. Nếu sâu răng ít, thì trám được, nếu nặng thì vẫn trám được nhưng có thể phải lấy chỉ máu ra trước. Thời nay hiếm khi nào phải nhổ bỏ cái răng vì kỷ thuật tiến bộ rất nhiều rồi.

Trám răng không đụng gì đến tủy răng hết.

Nhớ là nên hỏi trực tiếp người nha sĩ khám răng cho mình mọi thắc mắc mà em có và nhất là hỏi cách giữ gìn răng miệng sao cho tốt để không bị sâu thêm các răng khác.

bacsirang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em duoc biet la thuong sau rang tren, luc em di nho la se anh huong den than kinh cua minh phai khong, neu nhu dung nhu vay em nen phai lam gi? co nen nho khong?va em muon di tram trang sau co gay anh huong gi den tuy cua trang ko ? luc em tram lay het tuy rang la rang em ko con khoi phuc duoc phai khong .
    em cam on Bac si
    chuc Bac si co nhung chuoi ngay that hanh phuc
    Đề nghị viết có dấu lần sau!!!!!!!!!!!!!!!
    1) Nhổ răng mà ảnh hưởng đến dây thần kinh rất hiếm xảy ra,rất rất hiếm xảy ra tuy rằng cũng có, tuy nhiên chắc ca quá khó hoặc bs thú y qua nhổ răng mà thôi.
    2) Trám răng bằng vật liệu đặc biệt Compóite mà lỗ sâu sát tủy + bs dởm thì chết tủy rất hay xảy ra và chuyện viêm cuống răng sau trám compóite tôi gặp khá nhiều đó.
    3) Nếu điều trị tủy tốt thành công ,theo y văn tỷ lệ thành công điều trị tủy > 95% ca nên cũng tin cậy với bs điều trị đúng chỉ định và đúng phương pháp, còn nếu bs làm không tốt tỷ lệ thật bại là 50 - 50 ( 50% ) thì nhờ dời mà.
    4) Nếu tủy điều trị thành công thì răng đó gọi là răng chết ,mất nước nên dễ vỡ nứt hơn,nên phải làm chụp vào thì tốt ngay thôi , đương nhiên làm chụp cũng phải tốt chứ làm đểu thì sẽ có thể viêm nướu , nói chung các răng điều trị tốt làm chụp thì giữ chẳng khác mấy so với răng thật cả.
    đương nhiên chấp nhận răng nguy cơ biến trứng điều trị tăng theo thời gian.