Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 105
Like Tree4Likes

Chủ đề: mụn nhỏ li ti mọc ở môi

virutchinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định mụn nhỏ li ti mọc ở môi

Gần đây em phát hiện trên môi có những mụn nhỏ li ti, trước đó khoảng một năm thì em chỉ thấy ở môi trên có một vài mụn nhỏ nhưng không nhiều nên cũng không thấy có ảnh hưởng gì, nhưng gần về đây em thấy chúng mọc có vẻ nhiều hơn và chủ yếu ở môi trên, môi dưới có nhưng ít. nhứng mụn này rất nhỏ, nhìn thì có vẻ như lằm trong môi, lặn không được, không gây đau, ngứa hay khó chịu, tuy nhiên làm mất tính thẩm mỹ, hy vọng bác sỹ có thể cho em biết đó là những mụn gì và có thể tự khỏi, hay chữa trị thế nào!
    em cám ơn bác sỹ

Khongcogi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Minh cung bi. Bac nao biet cho biet day la benh gi va chua the nao a?

TinY Đang Ngoại tuyến Administrator

Mình nghĩ bạn nên tới bv chuyenkhoa da liễu khám trực tiếp để các bs kiểm tra và điều trị nhé!

dungphamtb Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

có ai giúp mấy người tôi với, t cũng mới phát hiện ra la mình cũng bị thế rui??khổ quá

jupiter Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

hic ! ban minh cũng bi ai jup chúng mình đi ?khổ qqua !help me?

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

mụn, có nhiều loại mụn, mọc ở nhiều chỗ, bạn không nên nặn vì dễ gây nhiễm trùng và lan ra. Ăn chè đậu xanh thường xuyên, không thức khuya, uống nhiều nước, rửa mặt thường xuyên cho sạch chất nhờn.

Nếu bị mụn có xu hướng xưng,đỏ,làm mủ,đau nhức bạn có thể đến bs da liễu để điều trị, nhưng chỉ là tạm thời, nếu không giữ gìn thì vẫn sẽ tái phát.
    Lần sửa cuối bởi TinY, ngày 06-07-2009 lúc 12:01 AM.

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Mình thì nghĩ rằng do trong người các bạn nhiệt nhiều quá nên mụn mới phát sinh . Có người thì nổi trong miệng , người nổi trên má , trên mũi , mông ... Để trừ khử chúng thì các bạn thử cải thiện cách ăn uống xem sao . Tránh ăn những món ăn có vị cay , nóng quá , ,, ăn những loại có tính mát , giải nhiệt và nhất là đánh răng súc miệng ( bằng nước muối ) sau mỗi bữa ăn . ^^

ối mụn mọc trên mông....súc miệng bằng nước muối trị được nhiều bệnh quá nhỉ Dongy.

Trích dẫn Gửi bởi Loire Xem bài viết
    ối mụn mọc trên mông....súc miệng bằng nước muối trị được nhiều bệnh quá nhỉ Dongy.
    >.< hic hic . Tớ nói khi người ta nổi mụn có thể mọc ở những chỗ đó . Còn ý sau là dành cho mụn trên môi trong miệng mà >.<

may pac chang hieu gi, day khong phai mun sinh ly (to nghi the) mun nay khong anh huong gi den suc khoe, bang chung la khong co bieu hien gi khac, chi la lam mat tinh tham my thoi, to dep trai the nay tu dung moc toan mun ti ti tren moi >.< nhin mat cam tinh, hic hic

may pac chang hieu gi, mun nay khong phai mun sinh ly (to nghi the). khong anh huong gi den suc khoe, bang chung la khong co bieu hien khac thuong nao. no chi lam mat tinh tham my, to dep trai the nay ) tu dung noi nhung mun li ti tren moi nhin mat cam tinh >.< (tuy la nhin ki moi thay) . nhung ma to nghi roi, may cai mun nay chung chi lam giam phong do cua to di chut xiu thoi, cung khong co anh huong nhieu lam, hehe. mac xac chung. neu tieu diet duoc thi to van thich hon, hjhj

bạn có vẻ khinh thường bọn mụn nhỉ, giờ nó mọc đó đấy, coi thường nó nữa đi , mình khuyên là khuyên thế bạn có thể không nghe

nếu như chúng tôi không hiểu gì thì bạn hỏi chúng tôi chi cho mất thời gian vậy bạn ?

ấy ấy mấy bác hiểu nhầm rồi. tớ không có ý nói mấy người không hiểu gì đâu? chỉ là hình như hơi nhầm sang mụn khác, nên có thể sẽ lan man. mà tớ post bài lên đây là mong nhận được câu trả lời hay gợi ý từ mọi người để xem có phương án nào khả thi và thấy giống với hoàn cảnh của mình thì thực hiện, và cũng là để biết lý do có những mụn đó rồi phòng tránh. mong các bác đừng hiểu lầm.
    anhtalaso102 likes this.

Cô 3 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi virutchinh Xem bài viết
    Gần đây em phát hiện trên môi có những mụn nhỏ li ti, trước đó khoảng một năm thì em chỉ thấy ở môi trên có một vài mụn nhỏ nhưng không nhiều nên cũng không thấy có ảnh hưởng gì, nhưng gần về đây em thấy chúng mọc có vẻ nhiều hơn và chủ yếu ở môi trên, môi dưới có nhưng ít. nhứng mụn này rất nhỏ, nhìn thì có vẻ như lằm trong môi, lặn không được, không gây đau, ngứa hay khó chịu, tuy nhiên làm mất tính thẩm mỹ, hy vọng bác sỹ có thể cho em biết đó là những mụn gì và có thể tự khỏi, hay chữa trị thế nào!
    em cám ơn bác sỹ
    Chào Bác Sĩ ! em hôm nay phát hiện mình cũng bị những mụn nhỏ li ti trên môi , không đau , k ngứa , ..truy tìm trên net , tình cờ phát hiện diễn đàn này ..mong các BS tư vấn giúp ... cảm ơn .

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối