Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 45 của 141
Like Tree5Likes

Chủ đề: mụn nhỏ li ti mọc ở môi

hanhtrinhcuocsong156 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    Như bạn nói làm mình nghĩ đến vi rút HPV, vi rút này gây bệnh sùi mào gà, cách tốn nhất để chuẩn đoán là bạn pải đi khám mới chính xác được, bệnh này lây qua đường sinh dục và để lại những biến chứng nguy hiểm, vì vậy bạn nên đi khám càng sớm càng tốt nhé.
    Một vấn đề nữa là bệnh này mình bị từ rất lâu rồi. Mình phát hiện bị ở môi từ năm 1996 năm đấy mình mới học lớp 8 và tất nhiên là cũng chưa biết quan hệ tình dục. rồi đến khoảng năm 2002 mình thấy chúng xuất hiện ở khe đầu dương vật. Mình không thấy hiện tượng ngứa hay đau gì cả chỉ rất hiếm khi cảm thấy hơi lăn tăn ngứa thôi. có bác sĩ nào hiểu rõ bệnh này không và nếu đi chữa thì nên đến địa chỉ nào? bác sĩ nào biết chỉ dùm mình với nhé.

Neriol Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cách tốt nhất là nên đi đến bệnh viện Da Liễu tp.HCM khám. Về môi thì đó gọi là fordyce trên môi không gây hại đến sức khỏe, chỉ làm mất thẩm mĩ, trị bằng cách bắn lazer là chủ yếu sau đó bôi thuốc của bsĩ khoảng 1 tháng là hết sẹo. Còn về dương vật thì mình không biết. Bạn phải đi khám mới biết rõ đc và bác sĩ sẽ tư vấn cho bạn.

virutchinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Neriol Xem bài viết
    Cách tốt nhất là nên đi đến bệnh viện Da Liễu tp.HCM khám. Về môi thì đó gọi là fordyce trên môi không gây hại đến sức khỏe, chỉ làm mất thẩm mĩ, trị bằng cách bắn lazer là chủ yếu sau đó bôi thuốc của bsĩ khoảng 1 tháng là hết sẹo. Còn về dương vật thì mình không biết. Bạn phải đi khám mới biết rõ đc và bác sĩ sẽ tư vấn cho bạn.
    cám ơn anh, một lời khuyên có thông tin rất bổ ích. cho em hỏi chút, anh có bị chiệu trứng này không ?

Trích dẫn Gửi bởi t789210 Xem bài viết
    minh cung da di kham da lieu nhung bac si noi day khong phai la mun trung ca, dot lazer hai lan cung khong het, hien tai thi hinh nhu co nguy co lan ra nhieu hon thi phai.
    đốt lazer 2 lần mà không khỏi là sao, bây giờ bạn thế nào rồi ??

Trích dẫn Gửi bởi quangteo Xem bài viết
    mun trang o moi ban tui cung bi giong ban.nhung khi di kham o da lieu ho cung tra loi chung chung .nao la khong sao.sau do ban tui den trung tam tham my ,va bang phuong thuoc nao do hoac bang cach nao do khonmg ro ma ban tui da het.de tui hoi dia chi trung tam se mec bansau nha
    thế afh, bạn hỏi rõ hộ mình đi xem bạn của bạn trữa như thế nào, ở trung tâm thẩm mỹ nào và bây giờ tình hình thế nào rồi, đã hết mụn đó chưa? cám ơn nhé

Tội nghiệp virutchinh quá ak!
    Mình sn 92 nên đừng gọi là anh. Hiện tại thì mình có khoảng 20 nốt ở môi trên (tình trạng của mình y chang bạn) nhưng nhỏ và phải dùng tay miết da môi cho căng ra mới thấy đc mụn li ti đó, chứ bình thường thì k thấy nên mình cũng lười đi chữa. Nó mới xuất hiện cách đây 1 năm cũng bực lắm nhưng chịu thôi, ngán vụ bắn lazer (thông tin bắn lazer là bs tư vấn cho mình đàng hoàng đó bạn). Tình trạng này thì lớp ĐH của mình bị nhiều lắm đa số là con trai nhưng chúng nó mặc kệ nên mình cũng mặc kệ luôn hì hì

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu mụn ko gây triệu chứng đau gì thì chắc là chỉ là bệnh ngoài da, đi khám da liễu chưa bạn?

Cái này hem có ảnh hưởng j tới sức khỏe hết trơn á. Chỉ khổ 1 cái là nó làm mất thẩm mĩ mặt tiền kinh khủng lắm lắm luôn. Chỉ vậy thôi ak. (_._)"

student8x Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình cũng có những cái mụn đáng ghét này trên môi.mình cũng đi da liễu tphcm+ung bướu tphcm rồi.bác sĩ bảo không sao cả.nên cũng không đề xuất cách chữa. nhưng nó làm mất thẩm mỹ quá. không tự tin khi giao tiếp. mình đọc hết những ý kiến của mọi người rồi mà không thấy có cách nào cụ thể cả.chẳng lẽ phải sống chung với nó suốt đời sao?

bacsyrang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

tôi là bs khởi chuyên ngành rhm y khoa hà nội đh y hà nội
    đt 0916888242
    pk 36a b1 tôn thất tùng
    xin phép ý kiến là
    nổi mụn nc ở mội là chuyên ngành rhm đó bác
    bác bị herpes rồi chứ sao nữa
    nếu bị lại bác mua cho e 1 phên thuốc aciclovir 200mg uống ngày 4 viên chia 2,mua 1 type thuốc này bôi vô môi và 1 lọ xanh metylen pha nc ấm rửa hàng ngày đảm bảo sau 5-7 ngày chắc chắn khỏi, không khỏi bác moi tim em ra nhấm rượu cho zui ze
    nhân tiện nói luôn nếu thấy nổi mụn nc ở đâu đó đầu mặt cổ to tướng xung quanh mẩn đỏ ngứa là bị zona nhé điều trị như trên còn nếu mụn to như đầu ngón tay lên ở bụng thì bị thủy đậu thì phải tránh gió máy,kiêng nc lạnh không toi đó điều trị như trên thêm thuốc kháng sinh và hạ sốt nữa,tốt nhất ra pk nha khoa bảo nó kê dơn cho miễn phí nhá,đến mấy tay bs da liễu tai mũi họng mắt khám chết tiền đó nhá,như đơn tui chỉ mất 30k sau 4 hôm là khỏi,còn ra mấy tay bs kia thì mất 1tr đó cho chụp chiuees đủ thứ chả cần thiết
    nhơ không mất tiền ngu

daimabu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bacsyrangnói đó là mụn nc, ý nói là mun nước đúng ko ạ. nhưng em thấy đó đâu phải mụn nước đâu, nó chỉ là những mụn liti màu trăng thôi mà, dùng các thuốc như bác nói có chữa được các mụn liti này ko????

daimabu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mong bacsyrang trả lời giúp em với nha. thanks bác nhiu

manly0408 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

type thuoc de boi do ten la gi vay ban

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Các bạn đi khám BS da liễu đi, các BS sẽ cho bạn thuốc để trị những mụn này.

Suckhoelavang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Đi khám BS là tốt nhất bạn ah.

Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối