Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 20
Like Tree2Likes

Chủ đề: Mong giúp đỡ!!!

tuanhelp Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Mong giúp đỡ!!!

Mình bị sâu ở khe răng rất nặng, cả 2 bên của hàm trên, mình đã đi hàn nhưng vẫn cảm thấy rất buốt, bác sĩ khuyên mình nên nhổ răng để trồng răng mới, không biết sâu răng có ảnh hưởng đến tình trạng hơi thở hôi của mình không khi mình cảm nhận mùi hôi ra cả từ mũi.(mình bị viêm xoang nữa).. theo bạn thì mình phải làm sao!!! (sâu răng ảnh hưởng tới xoang không nhỉ).....

cualuabien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn nên dùng dầu mè đen để xúc miệng vì trong mè đen có hoạt chất diệt được vi khuẩn hôi miệng và gây đau răng. Ở quê tôi hay dùng phương pháp này lắm, chỉ nên dùng dầu mè nguyên chất ko nên dùng dầu mè tinh luyện của các công ty đang bán trên thị trường

happy_cat Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Chào bạn !

Mình không biết bạn áp dụng phương pháp của cualuabien có kết quả không. Nhưng theo mình biết chính là do chỗ sâu ở khe răng của bạn đã tạo đều kiện cho vi khuẩn trú ngụ, sinh sôi, phát triển từ đó làm cho hơi thở của bạn có mùi hôi. Thêm vào đó các tình trạng nhiễm trùng mãn tính đường hô hấp như viêm xoang mạn...cũng là một trong những nguyên nhân gây hôi miệng.

Bạn hãy lưu ý chăm sóc răng miệng cẩn thận, và điều trị viêm xoang mỗi khi có đợt tái phát. Như vậy mong là có thể giảm được mùi hôi trong miệng.

Thân chào.

bacsyrang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

xin lỗi cả nhà tôi là bs khởi
    chuyên ngành răng hàm mặt đh y khoa hà nội
    đt 0916888242
    phòng khám 36 a b1 tôn thất tùng đống đa hn có góp ý kiến như sau
    ong cualuabien bán me à?
    chỉ diên mới dùng cách này chữa sâu răng
    cách đây mấytrăm năm thì cách này hơi bị mốt nhỉ?
    2) răng bạn hàn mà vẫncòn ế nhức thì có 2 nguyên nhân :
    - ông bs hàn cho bạn không hàn lót chất hàn composite kích thichs tủy gây buốt đó vì gần tủy quá
    - tủy ông bị viêm từ trước nhưng thắng bs ngu qá không lấy tủy buồng hoặc điều trị tủy
    chưa khám khó đánh giá đc gì nhiều nhưng nghe trừng nghiêng về ý viên tủy nhiều hơn
    nên đi đến ông bs đó bắt đền lại nghen không mất tiền oan.

huyenpknk Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2
    Đang ở
    Ha Noi

Trích dẫn Gửi bởi bacsyrang Xem bài viết
    xin lỗi cả nhà tôi là bs khởi
    chuyên ngành răng hàm mặt đh y khoa hà nội
    đt 0916888242
    phòng khám 36 a b1 tôn thất tùng đống đa hn có góp ý kiến như sau
    ong cualuabien bán me à?
    chỉ diên mới dùng cách này chữa sâu răng

cách đây mấytrăm năm thì cách này hơi bị mốt nhỉ?
    2) răng bạn hàn mà vẫncòn ế nhức thì có 2 nguyên nhân :
    - ông bs hàn cho bạn không hàn lót chất hàn composite kích thichs tủy gây buốt đó vì gần tủy quá
    - tủy ông bị viêm từ trước nhưng thắng bs ngu qá không lấy tủy buồng hoặc điều trị tủy
    chưa khám khó đánh giá đc gì nhiều nhưng nghe trừng nghiêng về ý viên tủy nhiều hơn
    nên đi đến ông bs đó bắt đền lại nghen không mất tiền oan.
    @ Bs Khởi:
    Là một người bác sỹ, lại có thể thốt lên những câu nói thiếu văn hóa và không tôn trọng đồng nghiệp cũng như người khác như trên. Thiết nghĩ, ở đây không bàn về vấn đề chuyên môn. Mà chỉ trên phương diện giao tiếp thì Bs Khởi đã không "đủ tư cách" để làm một người lương y. Lời thề Hippocrates Bs Khởi còn nhớ chứ???
    " Tôi sẽ chỉ dẫn mọi chế độ có lợi cho người bệnh tùy theo khả năng và sự phán đoán của tôi, tôi sẽ tránh mọi điều xấu và bất công.
    Tôi suốt đời hành nghề trong sự vô tư và thân thiết.
    Dù tôi có nhìn hoặc nghe thấy gì trong xã hội, trong và cả ngoài lúc hành nghề của tôi, tôi sẽ xin im lặng trước những điều không bao giờ cần để lộ ra và coi sự kín đáo trong trường hợp đó như một nghĩa vụ.
    Nếu tôi làm trọn lời thề này và không có gì vi phạm tôi sẽ được hưởng một cuộc sống sung sướng và sẽ được hành nghề trong sự quý trọng mãi mãi của mọi người. Nếu tôi vi phạm lời thề này hay tôi tự phản bội, thì tôi sẽ phải chịu một số phận khổ sở ngược lại
    . "
    Trích dẫn vài câu trong lời thề để Bs Khởi đọc lại.

@Bạn Cualuabien thân mến: Bạn chia sẻ kinh nghiệm dân gian như thế là rất quý báu. Tuy nhiên, cần có thực nghiệm để kiểm chứng phương pháp của bạn. Diễn đàn là nơi chia sẻ kinh nghiệm và trao đổi học tập lẫn nhau. Cảm ơn và hy vọng bạn phát huy!
    phunutreem and Lena.Ng like this.
    Bác Sĩ Ngọc Huyền - Tư vấn nha khoa trực tuyến
    http://phongkhamnhakhoa.com

kennguyen090110 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

toi thay nhung gi ban huyenpknk noi ve bs khoi rat dung,theo toi thi van de rang cua ban can den nha khoa de dc kham 1 cach ki luong,sai khi chup x-ray de kiem tra tuy rang xem co van de gi ko,de co the tram lai hoac phai dieu tru tuy truoc khi tram

labotrian Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

tôi thấy ý kiến của bạn huyenpknk là rất đúng. nghề y là một trong nhưng nghề đc vinh danh và dc gọi bằng một cái tên đặc biệt. vậy mà bs Khởi lại có những lời nói như vậy? ông này không xứng đáng đc gọi bằng 2 chữ Thầy Thuốc.

memeomun's Avatar
    memeomun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Ông Khởi kia là bác sỹ giả mạo thôi mà. :P

ruby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn không nên đánh đồng thế, vì người ta là nha sĩ mà, hàng ngày kiếm tiền như một người kinh tế thôi, bị biến chất cũng là chuyện thường mà!

Dunghaysai's Avatar
    Dunghaysai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nhổ răng cũng đau và nguy hiểm :|

Adamas_Spa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Răng mà bị sâu, rỗng to qúa thì bạn nên nhổ đi. Nếu sâu vừa thi để cũng được, tuy nhiên răng sâu cũng là 1 trong những nguyên nhân chính gây hôi miệng đó bạn.

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nhổ cái răng sâu cẩn thận ốm cả tháng

bacsioitaisao's Avatar
    bacsioitaisao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Vấn đề liên quan đến răng lợi bạn nên cân nhắc tốt nhất là bạn nên đến nhưng địa điểm khám răng hàm mặt uy tín để được tư vấn tránh những hậu quả xấu nhất có thể xảy ra ảnh hương đến sức khỏe sinh hoạt của bạn...

Đông Phương's Avatar
    Đông Phương Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Hic cố lên bạn ơi.

bangvuong2112's Avatar
    bangvuong2112 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Tai mũi họng có liên quan j với nhau đâu. Chứ răng thì liên quan j.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối