Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 18
    platinum Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Lớn rồi thì có nên chỉnh hình răng hay ko?

Chào cả nhà!

Mình cũng là thành viên mới, rất ít post bài lên đây, chủ yếu là đọc và học hỏi những kinh nghiệm hay ở đây thôi.
    Thời gian gần đây, có một vấn đề mà mình suy nghĩ nhiều, hôm nay post lên đây để ai có kinh nghiệm hay cho mình một lời khuyên.
    Số là mình có 1 hàm răng trông rất xi', vì thế mình rất mất tự nhiên mỗi khi cười nói. Cái răng cái tóc là góc con người nên điều này làm mình rất buồn :Sad: nhưng vì sợ đau nên mình không dám làm gì lên nó. Cũng nhiều người khuyên mình nên đi chỉnh hỉnh răng đi nhưng mình cứ ngần ngại mãi. Mãi đến bây giờ đã 29 tuổi mình mới quyết định đi làm (mình vẫn chưa lập gia đình).Mình đi khám ở 4 nha khoa rồi mà 4 bác nói 4 kiểu khác nhau: 1 bác thì khuyên phục hình và phải nhổ 4 răng,rồi trồng răng giả, ko cần niềng. 1 bs thì bảo mài 4 răng và bọc răng sứ (cũng ko cần niềng). Một bs thì nói mình tuổi lớn rồi nên ko nên niềng vì sẽ ko có hiệu quả, muốn làm thẩm mỹ thì phải nhổ hết những răng ở mặt tiền và làm implant (Bs này từng làm cho Phi Thanh Vân va nm Ngọc Thúy), cách này rất chi là tốn kém và thấy ghê quá mình ko dám nghĩ đến. 1 Bs khác thì nói mình vẫn có thể chỉnh hình, mình có men răng rất tốt, sau khi chỉnh hình xong thì bảo đảm là đẹp. 4 người nói 4 kiểu khác nhau như vậy làm mình rất hoang mang, nhưng bản thân mình thì sợ nhổ răng lắm và sợ đau nên chỉ muốn chỉnh hình. Ai đã từng có kinh nghiệm về vấn đề này hãy cho mình 1 lời khuyên với.

Hoang_Thai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi platinum Xem bài viết
    Chào cả nhà!

Mình cũng là thành viên mới, rất ít post bài lên đây, chủ yếu là đọc và học hỏi những kinh nghiệm hay ở đây thôi.
    Thời gian gần đây, có một vấn đề mà mình suy nghĩ nhiều, hôm nay post lên đây để ai có kinh nghiệm hay cho mình một lời khuyên.
    Số là mình có 1 hàm răng trông rất xi', vì thế mình rất mất tự nhiên mỗi khi cười nói. Cái răng cái tóc là góc con người nên điều này làm mình rất buồn :Sad: nhưng vì sợ đau nên mình không dám làm gì lên nó. Cũng nhiều người khuyên mình nên đi chỉnh hỉnh răng đi nhưng mình cứ ngần ngại mãi. Mãi đến bây giờ đã 29 tuổi mình mới quyết định đi làm (mình vẫn chưa lập gia đình).Mình đi khám ở 4 nha khoa rồi mà 4 bác nói 4 kiểu khác nhau: 1 bác thì khuyên phục hình và phải nhổ 4 răng,rồi trồng răng giả, ko cần niềng. 1 bs thì bảo mài 4 răng và bọc răng sứ (cũng ko cần niềng). Một bs thì nói mình tuổi lớn rồi nên ko nên niềng vì sẽ ko có hiệu quả, muốn làm thẩm mỹ thì phải nhổ hết những răng ở mặt tiền và làm implant (Bs này từng làm cho Phi Thanh Vân va nm Ngọc Thúy), cách này rất chi là tốn kém và thấy ghê quá mình ko dám nghĩ đến. 1 Bs khác thì nói mình vẫn có thể chỉnh hình, mình có men răng rất tốt, sau khi chỉnh hình xong thì bảo đảm là đẹp. 4 người nói 4 kiểu khác nhau như vậy làm mình rất hoang mang, nhưng bản thân mình thì sợ nhổ răng lắm và sợ đau nên chỉ muốn chỉnh hình. Ai đã từng có kinh nghiệm về vấn đề này hãy cho mình 1 lời khuyên với.
    thông thường thì chả có giới hạn độ tuổi nào cho việc niềng răng cả, tuổi của bạn vẫn niềng được nhưng chắc sẽ hơi lâu hơn so với mọi người

ilovesuckhoe's Avatar
    ilovesuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

nhiều người lớn vẫn niềng đó thôi , ko phải tùy thuộc vào tuổi tác , mà tùy theo răng của bạn là ca chỉnh nha khó hay dễ , cần thời gian bao lâu tùy theo khung hình răng thôi bạn !

thaomai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bạn đi nha sĩ để được tư vấn chưa ?!

MinhNhung Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình có người nhà làm Bs nha nên có hiểu biết chút đỉnh. Bạn gặp bs nha nào mà bảo bạn mài răng, bọc răng sứ (2 trường hợp đầu) thì đích thị là nha tặc, chỉ vì lợi nhuận của bs nha. Vì răng sứ (hay răng giả) chỉ sử dụng được khoảng 10 năm, sau đó phải trồng implant. Bs thứ ba thì có thể hơi tin tin tí xíu, nhưng implant thì rất tốn kém, mỗi gốc đã 1000$ (mình đang có 3 cái răng sứ, tại vì từ đó giờ không chịu chăm sóc răng miệng tốt, bs nha của mình bảo 10 năm nữa gốc răng của mình sẽ chết hẳn và lúc đó phải implant). Bs thứ 4 mình nghĩ có thể tin được, nói đến chỉnh nha là phải nói đến niềng răng, còn răng sứ và implant chỉ dùng trong trường hợp mất răng

Kachiusa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

răng đang tốt ai lại đi nhổ @[email protected] cẩn thận coi chừng trúng bác sĩ "tà ma" đó nha

Keep_Walking Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác sĩ "tà ma" là sao vậy bạn ?!!!

ungthu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

29 tuổi vẫn niềng được nha bạn ^^ có điều lúc làm sẽ đau và thời gian niềng sẽ lâu hơn các trường hợp ít tuổi khác

haisung Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi MinhNhung Xem bài viết
    Mình có người nhà làm Bs nha nên có hiểu biết chút đỉnh. Bạn gặp bs nha nào mà bảo bạn mài răng, bọc răng sứ (2 trường hợp đầu) thì đích thị là nha tặc, chỉ vì lợi nhuận của bs nha. Vì răng sứ (hay răng giả) chỉ sử dụng được khoảng 10 năm, sau đó phải trồng implant. Bs thứ ba thì có thể hơi tin tin tí xíu, nhưng implant thì rất tốn kém, mỗi gốc đã 1000$ (mình đang có 3 cái răng sứ, tại vì từ đó giờ không chịu chăm sóc răng miệng tốt, bs nha của mình bảo 10 năm nữa gốc răng của mình sẽ chết hẳn và lúc đó phải implant). Bs thứ 4 mình nghĩ có thể tin được, nói đến chỉnh nha là phải nói đến niềng răng, còn răng sứ và implant chỉ dùng trong trường hợp mất răng
    bạn này nói đúng đó, nên tìm hiểu kỹ nha. Chi phí cho răng không có thấp đâu (nhổ 1 cái răng bình thường cũng là 50k rồi) chưa tính đến các việc niềng răng, tẩy trắng răng... nữa

getdown Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bác sĩ "tà ma" ngoại đạo... Like..hihi

platinum Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cũng tính vào Răng Hàm Mặt rồi nhưng mà ngại cảnh chờ đợi để khám răng quá, với lại em không thấy thoải mái với không gian của Răng Hàm Mặt (trước giờ ngại tới chỗ nào đông người lắm)

apple_green Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Răng Hàm Mặt thì lúc nào cũng phải chờ đợi , 1 lần đi khám còn mệt hơn 10 lần khám ở nha khoa tư

ha linh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình thấy nhu cầu niềng răng phụ thuộc vào mỗi người. Bạn còn cả một chặng đường dài phía trước cơ mà, cớ gì mà phải để một hàm răng không đẹp theo suốt đời như vậy.Mình đọc trên báo thấy người nước ngoài nhiều tuổi rồi mà họ vẫn niềng đấy thôi. Vấn đề là bạn phải tìm được bác sĩ nào uy tín mà tư vấn. Mình cũng chuẩn bị niềng, và cũng đi tham khảo nhiều nơi thì mỗi bác sĩ lại một cách thích và chi phí khác nhau lắm. Nếu bạn ở Hà nôi, có thể qua chỗ Nha khoa Như Ngọc của bác sĩ Tiến sĩ Võ Trương Như Ngọc, bác sĩ là trưởng khoa chỉnh nha trẻ em của Viện Răng Hàm Mặt , nhưng chỉnh nha cho người lớn cũng xiêu lắm ý. Bác sĩ là người miền nam, nói năng và tư vấn đầy đủ, nhẹ nhàng lắm. Bạn có thời gian thì đến mà tư vấn nhé. Tư vấn không ai lấy tiền mà, bạn cứ đi thoải mái nhưng nên có chọn lọc không thì hoa mắt, lại không biết lựa chọn thế nào.:d

Dr.HaiHo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi platinum Xem bài viết
    Cũng tính vào Răng Hàm Mặt rồi nhưng mà ngại cảnh chờ đợi để khám răng quá, với lại em không thấy thoải mái với không gian của Răng Hàm Mặt (trước giờ ngại tới chỗ nào đông người lắm)
    bạn biết Elite Dental ko ? mình có người quen hay khám chữa răng ở đó , được lắm lại ko phải chờ đợi mệt mỏi như bên RHM

iamdoctor Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

phải cái Elite Dental trên đường Trần Quốc Thảo phải ko bạn ?!!!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối