Kết quả 1 đến 13 của 13

Chủ đề: Hỏi đáp

muahexanh_89hy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hỏi đáp

Em có vấn đề mong được tư vấn. Em bị thiếu 1 chiếc răng cửa do bẩm sinh (...), lại là con gái lên em rất mặc cảm. Vậy giờ em có thể khám và tạo răng giả như thế nào? địa điểm, thời gian... em đang học ở Hà Nội. Em mong mọi người tư vấn, vì thực sự em khoogn dám vào các trung tâm hỏi.Em xin cảm ơn.
    Lần sửa cuối bởi muahexanh_89hy, ngày 20-08-2010 lúc 06:03 PM.

happy_cat Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn ơi, mình nghĩ việc đó không có gì là xấu hổ cả. Cũng giống như việc mình bị bệnh thì phải đi khám bệnh vậy.

Nếu bạn bị mất nguyên cái răng thì dẽ được đặt implant gắng răng sứ mới đó. Theo mình biết kỹ thuật làm răng bây giờ tiên tiến lắm, nên nếu bạn chịu khó đến bệnh viện răng hàm mặt cho bác sĩ khám và làm răng , thì bạn sẽ mau chóng có một chiếc răng mới, xinh xắn mà không ai nhận ra đó là răng giả.

Thân.

asd
    asd Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chào các bác sĩ,em hiện đang bị quai bị,đi khám được kê đơn là alpha choay ,enervon c ,rovamycine 3 m.i.u,paracetamol.Uống vào 1 lát thì thấy trong người nóng nóng,vậy cho em hỏi hiện tượng đó là bình thường hay bất thường,liệu có cách nào giải quyết ko

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn muahexanh_89hy mến, không chỉ mang yếu tố thẩm mỹ, răng cửa còn rất nhiều tác dụng khác cho cơ thể. Vậy nên, việc đi khám và làm răng giả là cần thiết, tại Hà Nội có khá nhiêu cơ sở nha khoa để bạn lựa chọn, bạn có thể vào BN Răng Hàm Mặt trung ương.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn asd ơi, thuốc bác sĩ cho khá chuẩn rồi, các tác dụng mà bạn nói tôi nghĩ có lẽ do tác dụng phụ của kháng sinh (rovamycin). Nếu triệu chứng nặng hơn, bạn thấy qua khó chịu thì nên tái khám để bác sĩ đổi thuốc nha bạn.

dragonbaby1509 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác sĩ oi choi em hỏi. minh moc rang khôn có nỗi hạch ỡ cằm không da? dạo này em pi sốt nhẹ hơi nóng nữa. e thấy moc 2 cai răng ỡ trong cùng có nỗi hach ỡ cằm nữa ma từ tháng 7 tới nay là thang 12 rùi mà em chua hết.huhu. em lo qua bac sĩ oi. em co đi kham bsi ỡ bệnh viện y dược ma giờ cũng không hết nữa.huhu. nỗi hạch ỡ dưới cằm có sao không bsi? nguy hiểm không ạ? răng em pi sâu gần hết lun. nhà em ai cũng sau răng hết. ngoại trừ papa em hà. còn mama với chi hai em đều sâu răng nhiều lắm. sâu răng có duy truyền không da bsi?

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn vui lòng không post 1 bài vô 2 topic nha, làm như vậy chúng tôi sẽ gặp nhiều khó khăn. Câu hỏi của bạn đã được trả lời.

dạ! zay bsi cho em hỏi. if răng em bi sâu nhiều quá. hầu hết đều trám. nó có ảnh hưởng tới lưỡi trắng không bsi?

bác sĩ cho em hỏi thêm. răng em bi sưng nứu răng và đánh răng thường chảy máu, zây có sao không ạ? mà hình như lúc nào cũng vậy từ nhỏ tới giờ lun

bacsyrang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

xin phép trả lời thế này:
    tôi bs chuyên ngành rhm y khoa hà nội
    đt 0916888242
    pk 36a b1 tôn thất tùng
    1) rằn cửa như thế làm thẩm mỹ là chuẩn,nhưng chưa gì đã khuyên ng ta cắm implant
    implant đắt đó,còn có 1 số lựa chọn nữa, cầu dán,cầu mão nếu mất răng rồi
    nếu chưa mất răng đó thì tội vạ gì làm r giả ,đắp thẩm mỹ là đẹp rồi hay làm chụp 1 -2 tr là ngon rồi mắc mớ khuyên ngta cắm implant 1000 đô cho mệt
    2) r8 mọc sốt nổi hạch là bt nhưng bạn nên đi chụp phim rồi vác đến nha sĩ xem hộ cho không kẻo muộn hỏng mất r7 bên cạnh thì khổ
    3) sâu răng mà di truyền thì toy cơm,sâu răng phụ thuộc rất ít và odi truyền bạn ạ đa số do môi trường mà ra
    4)trám r nhiều mà trám tốt thì chả bị sao cả
    5) bị viêm lợi rồi đi chữa mau kẻo muộn rẻ thôi bôi và uông theo đơn thuốc 1-2 tháng là khỏi

Khactenanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bs cho em hoi.cách đây một năm e bị nhổ mất một cái răng số 24 ở hàm tren.hôm nay e đi khám muốn lắp răng giả .bs noi mất rang lâu nên mấy cái răng gấm bị xiêu về mot phía nên lổ hở chân răng kia nho .chi con bien pháp niềng răng 2 Nam sau moi co thể lắp rang gia.bây gio e rat hoang mang k còn cách nào sao,niềng rang thi chi Phí dắt đỏ hjx

yeukhoahoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

BẠn thử đi khám ở bv Răng hàm mặt trung ương xem bác sĩ ở đó có cách nào khác không !

ruby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn nên đi khám bệnh viện, mấy bs bênh ngoài phòng nha hay nói vậy để có thể làm thêm thôi, làm gì có chuyện không làm răng giả 1 cái được, nhổ đi làm lại thôi!